Hạng D
14/6/12
1.608
95
48
51
sgb345 nói:
Theo Thông tư 65/2012/TT-BCA của Bộ Công an Quy định nhiệm vụ, Quyền hạn, Hình thức, Nội dung tuần tra kiểm soát của Cảnh sát GTĐB
Điều 14, Khoản 2, mục b quy định việc dừng phương tiện để kiểm tra, kiểm soát phải "không làm cản trở đến hoạt động giao thông".

Căn cứ theo TT trên, việc dừng phương tiện giao thông, kể cả dừng, đỗ xe nghiệp vụ của csgt, nếu gây cản trở đến hoạt động giao thông chung là vi phạm Quy định của ngành công an, phải bị xử lí theo quy định.

Phải xử lý CSGT quận Tân Bình sao đây, xin các bác cho ý kiến...

Đúng roài!

Hạng B2
3/12/12
169
2
16
Wá đồng chí CA quận tiếp bác chủ có mang bảng tên không? CSGT có bảng tên không? sao bác chủ không nêu đích danh luôn

Hạng B2
4/9/12
255
2
16
san013 nói:
Xe taxi đậu chiếm hết đường, mở của không quan sát, lao băng từ lề đường ra không nhường ai... gây tai nạn và chết người vô tội cũng là quốc nạn, XXX chặn chúng lại phạt là đúng, chỉ có người cùng phe taxi mới phản đối .

Có lẻ bác đọc chưa kỹ bài của bác chủ rồi.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Sao bác chủ biết đó là CSGT Tân Bình? Đội CSGT Tân Sơn Nhất cũng có quyền kiểm tra trên đường này mà.

Hạng C
4/7/11
643
202
43
TX bị phạt em hoàn toàn hoan nghênh, nhưng tác phong làm việc của CSGT không chuẩn mực, giao tiếp kém, thiếu quan sát khi xử lý vi phạm. Ủng hộ bác chủ!!!

Hạng D
21/9/10
1.938
11.101
113
sgb345 nói:
Theo Thông tư 65/2012/TT-BCA của Bộ Công an Quy định nhiệm vụ, Quyền hạn, Hình thức, Nội dung tuần tra kiểm soát của Cảnh sát GTĐB
Điều 14, Khoản 2, mục b quy định việc dừng phương tiện để kiểm tra, kiểm soát phải "không làm cản trở đến hoạt động giao thông".

Căn cứ theo TT trên, việc dừng phương tiện giao thông, kể cả dừng, đỗ xe nghiệp vụ của csgt, nếu gây cản trở đến hoạt động giao thông chung là vi phạm Quy định của ngành công an, phải bị xử lí theo quy định.

Thông tư này cộng với hình ảnh của bác chủ là đủ yêu cầu "nói có sách, mách có chứng"

Hạng C
9/5/08
852
304
63
mà như thế nào là cản trở giao thông vậy mấy bác, e củng mơ hồ cái này quá?

Hạng C
13/11/12
623
8
18
TP. Hcm
Em mới khen các chiến sĩ công an phường Tân Định Q1 bên thớt của em xong h qua đây lại thấy và nghe hình ảnh phản cảm này.... Người ta thường bảo 1 con sâu làm rầu nồi canh,nhưng nếu có quá nhiều con sâu có khi lại làm nồi canh...ngọt các bác nhỉ??? :))

RMX confirmed
Hạng B2
13/9/11
129
101
43
phucminh nói:
Sao bác chủ biết đó là CSGT Tân Bình? Đội CSGT Tân Sơn Nhất cũng có quyền kiểm tra trên đường này mà.
Tụi nó dẫn em vào công an quận Tân Bình làm việc bác à, đội CSGT TSN có nằm trong đó không bác...?

Hạng B2
27/10/12
205
272
78
sgb345 nói:

Em thích các comment của bác, luôn có dẫn chứng thông tư, nghị định hoặc luật đầy đủ.