Hạng B2
17/7/08
182
2
18
vozforums.com
thằng bạn bán em con SH màu đen. nó bảo là hàng nhật, ai ngờ đem về thằng kia bảo nó là hàng HQ. giờ không biet làm sao để nói với nó là nhật hay Hàn.

em thấy chổ lốc máy cũng là lóc HONDA. nên cứ nghỉ là nhật. giờ không biết làm sao để phân biệt cả. nó tân trang y như xe nhật. các bác rành giúp em với.

Hạng D
12/12/03
2.829
3.739
113
Vietnam
Kg có SH hàng Nhật đâu bác...e nghĩ bank bác vẫn bán cho bác đồ thật..nhưng chắc có nhìu chi tiết bị luộc..mà bác mua xe kiểu này thì anh e cũng kg giúp được.....pó tay bác..lần đầu tiên trong cuộc đời có người như bác mà e bít đó

Hạng B2
17/7/08
182
2
18
vozforums.com
bác chê trách em cũng phải. em nhận là lỗi tại mình. nhưng giờ tìm hiểu vẫn còn kịp. mình lên gôgle thấy nó bảo có sh hàn quốc. giống y như sh nhật. chỉ việc thay mác và nắp đậy lốc máy thôi.
link: http://vietnamnet.vn/kinhte/2006/08/597649/

Hạng C
10/7/08
517
74
28
39
thế cà vẹt xe ghi sao bác ? Kiểm tra cà vẹt và số khung là chính xác !! Honda chỉ có hàng nhật thôi bác !! hàng hàn làm sao dám gắn chữ Honda

Hạng B2
5/3/07
173
45
28
cho thẳng con xe bác lên forum xem thế nào??????????????

Hạng B2
2/4/07
176
1
16
Coi hồ sơ gốc mới biết được ,giấy cavet thì xin thưa nó đã lừa thì cái cavet cũng Honda SH luôn .Lốc máy bên két nước nhìn sẽ nhỏ hơn SH nhật ,chạy cũng kêu bụp bụp như SH nhật luôn nhưng khác nhiều lắm .có cách test dân gian cũng hay lắm ,chạy hết ga xem được nhiêu ,nếu >90 thì Nhật rồi .
Coi hồ sơ gốc mới biết được ,giấy cavet thì xin thưa nó đã lừa thì cái cavet cũng Honda SH luôn .Lốc máy bên két nước nhìn sẽ nhỏ hơn SH nhật ,chạy cũng kêu bụp bụp như SH nhật luôn nhưng khác nhiều lắm .có cách test dân gian cũng hay lắm ,chạy hết ga xem được nhiêu ,nếu >90 thì Nhật rồi .

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Hic, hình như nhật ko có sản xuất Sh đau6, italia đóa

Ma xe bac la2 SH hay Shi, bac mua gia bao nhieu
Bay gio bac co quen ai di Sh giống bác thì muon ra de 2 chiec gan nhau rat de phan biet.

Cach thu 2 dem xe ra khu ly tu trong hoi ban, bon co xe se phan' ngay cho bac nghe. nho cho ong bạn bác theo nha.

Cach thu 3 la khi bác đóng thuê sẽ biết liền, mot chiec 80 chai trên hóa đon đỏ con mot chiec khoang 25 chai, xe cu bằng 80% xe mới. tuc la chiec SHi cu khoang 64 chai. thue 2% hay 5% hay 10% gi do, bac cu nhan len. O ngoai that gia the nao ko biet chu cuc thue biet het.

Do la 3 cach em thay de lam nhat, neu bac ranh xe thi em chi can noi vai chi tiet la bac da nhan ra.

p/s: em dien dau voi kieu setup bo go tieng viet moi cua os roi nha, buc that! luc danh dc luc ko!

Hạng D
18/12/07
3.456
573
113
Khác nhiều chứ! Từ mặt nạ đến lốc máy, bô air, không có hàng HQ đâu, chỉ là TQ thôi. SHi thì dễ biết nhất: không có đèn Fi (béc phun xăng), chỉ cần mở yên xe lên là biết, xe Nhật thì cốp đựng nhỏ do béc phun chiếm diện tích hết rồi). Còn muốn biết rõ hơn thì ra tiệm sửa xe, thay nhố rồi hỏi thợ là biết ngay (nhớ kiếm tiện tay ga uy tín).

Hạng B2
9/12/08
216
1
0
36
Thật ra mấy con SH giả không giống SH thật đc, trừ khi thay nguyên dàn áo ngoài với toàn bộ lốc máy, ra ngoài đg con Dream Thái còn phân biệt đc với Dream tàu nữa mà, huống gì là SHi.