Hạng B2
17/7/08
182
2
18
vozforums.com
em đang muốn bọc nệm da cho xe của em. vậy làm sao biết được da nào là tốt và nào là sấu...chủ cửa hàng đưa ra các loại mà em kh phân biệt được đâu là tốt là sấu..chỉ nói sao nghe vậy thôi.. anh em có kinh nghiệm thì chia sẽ em với.

Chi Hội Trưởng MazdaFC
28/4/08
7.583
1.210
113
RE: phân biệt da tốt và da sấu?

Trích đoạn: tranthehien

em đang muốn bọc nệm da cho xe của em. vậy làm sao biết được da nào là tốt và nào là sấu...chủ cửa hàng đưa ra các loại mà em kh phân biệt được đâu là tốt là sấu..chỉ nói sao nghe vậy thôi.. anh em có kinh nghiệm thì chia sẽ em với.
khó phân biệt lắm bác ơi , vàng thau lẫn lộn , bác chịu khó nhờ người nào quen giới thiệu thì mới an tâm ....

Hạng B2
17/7/08
182
2
18
vozforums.com

em có người wen giới thiệu làm nguyên con ỉn. giá 11tr. bọc toàn bộ xe. da loại 1. không biết giá vậy là có hố kh? nhưng em tìm hiểu ngoai ADV chỉ có 8tr thôi.

Chi Hội Trưởng MazdaFC
28/4/08
7.583
1.210
113

giới thiệu bác nhé , may mui nệm TIẾN THÀNH , số mấy thì em quên rồi , nhưng là đường trần bình trọng đó bác 8t là ok nhưng tùy chổ làm đúng da tốt cho mình không nhé ,,[8|]

Hạng B2
30/11/07
433
0
16

em thấy bảo VN ko có da xịn đâu, bọc vào thì loại xịn cũng phải tầm 2k, nhưng chả kiểm tra đc, mà khi bọc bác nhớ bảo chú ý đến túi khí...

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.580
3.088
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com

Trích đoạn: litie

em thấy bảo VN ko có da xịn đâu, bọc vào thì loại xịn cũng phải tầm 2k, nhưng chả kiểm tra đc, mà khi bọc bác nhớ bảo chú ý đến túi khí...

Xe siêu xịn còn có nói chi mấy cái thứ này...bác này cứ vậy kô làm sao dân VN khá nỗi. Thứ gì cũng có chỉ sợ bác kô chịu chơi thôi [8D]

Hạng C
20/4/08
719
108
43

sẵn đây các bác cho em hỏi da conoly là da xịn hay da thường vậy??[8|]

Hạng B1
13/5/07
55
0
8

Chẳng có da nào là tốt hay là xấu cả, cũng chẳng có da nào là loại 1 hay là loại 2 cả. Nếu là da thật thì chỉ có 1 loại duy nhất.
Da colony hay gì đó cũng chỉ là thương hiệu của nước ngoài mà thôi. Nếu mà đòi da hàng hiệu thì có thể mua lầm mà phải trả giá bằng dola.
Giả da thì mặt sau trơn láng , đông nhất.
Da thật thì mặt sau có các tơ sợi, mặt trước thì các vân luôn luôn không đồng đều nhau, và có độ dày mỏng khác nhau, vì con da con thú là như vậy. Phần lưng là đầy nhất , phần bụng là mỏng nhất.
Ở VN, đừng hy vọng tìm da thật bằng cách tìm thấy lỗ chân lông và thấy các sợi lông còn sót lại. Vì da VN là da trâu, da bò. Còn da ngoại có thể thấy vì người ta có làm thêm từ da heo.
Vài dòng chia xẻ với bạn. Nếu bạn ra tiệm Tám - 318 ADV thì giá 7tr.
Ngay cả HD Civic, người ta quảng bá là da. Nhưng thật ra là 1/2 là da thật, 1/2 là giả da trên cùng 1 chiếc ghế.

Hạng B2
16/3/07
107
1
16
53
Hà Nội

Chỉ riêng da thật đã có loại da cật và da bụng (lớp ngoài và lớp trong). Người ta ép da vào 2 tấm thép rồi dùng cưa dây để tách ra các lớp như thợ mộc xẻ gỗ lát dán tủ ấy. Nếu là da cật thì dai hơn da bụng. Nói chung người không chuyên khó mà phân biệt được. Cánh buôn áo da nhiều lúc cũng nhầm. Da cật đắt gấp 2-3 lần da bụng.