Hạng B2
20/9/04
319
7
18
44
Ha Noi
RE: Phân biệt cái nào M thiệt cái nào 3 seri

Theo em thì cái M/// là trong bộ Body kid của serie 3 đấy chứ. Có thể đấy là 1 số option lấy theo sự phát triển của M3 chứ có phải là đú theo M3 đâu các bác?????
Trích đọan: Thanhvd
M3 nếu thêm 2400us (base prire là Mgear) sẽ được trang bị hộp số SMG có nút chuyển số trên vô lăng kiểu f1, vành tiêu chuẩn theo xe là loại 19", gương chiếu hậu kiểu f1.
M3 với vẻ ngoài hiền lành nhưng bên trong nó là một con mãnh thú, một chiếc xe đầy cá tính.
Còn cả Active Steering nữa thì phải bác à!!!!:)

Tập Lái
20/6/04
49
0
0
Hà Nội
www.otohanoi.com

Cái này em cũng định lập 1 topic nói về vấn đề này, hôm nay thấy đọc được có Bác Ptson post nên tiện em xin nêu cái ý kiến của Em, có động chạm Bác nào thì các Bác bỏ qua cho Em nhé :

Khi đi ra ngoài đường em khá là khó chịu khi nhìn thấy mấy con series 3 mà gắn chữ M, lắm lúc chỉ cười mỉm 1 cái cho xong chứ càng nghĩ càng chán các Bác nhà mình

1, Như Bác Ptson có nói, M3 có thể nói là kô nâng cấp loại có 4 cửa (sedan) mà chỉ nâng cấp và chế loại 2 cửa ( rất rất ít loại M3 mà có 4 cửa, may chăng chỉ có dùng để đua)

2, Truyền thống của dòng M class luôn luôn là 4 ống xả đằng sau ( thể hiện dáng vẻ thể thao và dữ tợn), kô có ống xả lệch 1 bên. Các Bác chế để có ống xả 2 bên (ống xả bên kia là giả) để có khói sang ống xả bên kia lắp thêm 1 cái ống nữa bắc chéo sang ----> chán (vì trình độ độ xe của Việt Nam chưa cao đc đâm ra nghĩ tạm ra chiêu đó)

3, Bộ body của con M3 cũng khác rất nhiều so với series 3, nếu các Bác tinh, nhìn vào đôi đèn pha, sẽ thấy đoạn vuốt đuôi của Xi Nhan M3 nó cụp xuống, trông dữ dằn, "sắc nhọn" và đẹp hơn, trong khi series 3 ở nhà mình ( lắp ráp tại VN), đoạn vuốt đuôi nó vuốt lên ( các series 3 nhập thì sẽ có đuôi Xi Nhan cụp xuống).
Lưới tản nhiệt trông khỏe hơn, ba dờ sốc cũng dữ dằn và đẹp hơn.
Lỗp xe trông ngầu hơn với tang lốp mỏng và trông to hơn so với series 3 binh thường
Lỗ thông hơi bên Sườn thì Bác Ptson đã nói rồi
Bộ đèn pha sau nhìn khác biệt ngay
Mấy cái body kit Em vừa nói thì cũng có thể có cái thay đc, cái không nên tùy vào khả năng nhìn nhận mỗi người

4, Về M3, em đã được nhìn tận mắt 1 con Xịn, trông dáng xe cực chắc chắn và đầm. Nghe tiếng ống xả cũng đã luôn, gầm lên như con Thú lúc tăng ga nhưng lại khá nhẹ nhàng khi đứng đèn đỏ, kô như mấy ống xả các Bác nhà mình lắp, nghe như ống bơ đang kêu ý

5, Tính về giá trị xe thì VN nhà mình ít Bác nào bỏ tiền ra mua 1 con M3 thật vì với giá thành khi nâng cấp xe gần gấp đôi (hoặc có khi hơn tùy vào option và chế độ nâng cấp), chắc các Bác sẽ mua 1 con series 5 hoặc dòng cao cấp khác so với số tiền mua con M3.

Với 1 vài điểm khác biệt trên( còn khá nhiều điểm để nhận ra lắm ), em mong các Bác nhà mình, nếu ai có gắn chữ M hoặc đại loại như thế lên con series 3 nên tháo ra nhé, kô người ta lại cười thầm là mang tiếng đi xe mà kô hiểu gì, thà các Bác cứ để 318i hay 325 hoặc kô gắn gì Em con thấy hay và đẹp
Bác không nói em cũng không biết đâu

Tập Lái
28/1/05
10
0
0

sao em không thấy bác nào nói về động cơ của nó hết vậy? em cũng rầt tò mò lắm .! bên em thấy nó đăng bán con M3 2001 chạy được 42k km giá là 47k$ không biết có đắt lám không mấy bác ..
20r3g0

Tập Lái
31/12/04
35
0
0
wonderland

Sáu máy thẳng hàng dung tích 3.2lít, công suất 333hp, model 2001 vành theo xe là 18"

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG

Chính xác đấy các bác ạ :D
Trích đoạn: thanhvd

Sáu máy thẳng hàng dung tích 3.2lít, công suất 333hp, model 2001 vành theo xe là 18"

Hạng C
17/3/04
922
25
18
Vietnam

M3 thấp hơn 3serie 2 cm:D(110mm-130mm) công suất 343hp(7900v/ph)mômen365(4900)

Tập Lái
20/3/05
7
0
0

Thấy các bác bàn kinh quá nên tui nghĩ kì này tui có tiền nhiều rồi. Thứ nhất tui sẽ trở lại đại lý để đốt nó, thứ 2 tui kiện BMW USA vì dám bán tui xe đểu (lên đời) Vì theo các bác chuyên gia ở đây không có M3 loại: 4 cửa, ống xả 2 bên, mâm có 17", gương chiếu hậu cua tui cũng khác, powerdome của xe tui cũng không có nắp gồ nữa. Các bác có ai định cản tui trước khi tui hành động không?

Mời mấy bác dòm giùm mấy tấm hình. Ua mà sao tui khong dán mấy tấm hình vô đươc vậy cà? Thôi thì tui đưa VIN number nhờ mấy bác hỏi BMW ở VN dùm WBSCD 0323 WEE13424.

Last edited by a moderator:
Hạng C
15/9/04
518
311
73
HCM City
www.facebook.com

sao em thấy VIN No của bác treo người yêu lạ ta ...có phải bác đi 325i ? VIN của em đâu có nhiều chữ cái như bác đâu ?!

em nghĩ bác kiện được thì cũng lạ đó ...chẳng phải lúc mua xe thì bác có 2 lựa chọn là xe standard hay with Sport Package sao ? Bác đã chọn loại có thêm Sport package thì có mấy cái options thêm là đúng rùi - chứ tụi VMC có bán xe đểu cho bác đâu chứ :D

Hạng C
17/3/04
922
25
18
Vietnam

bmw 330i !có sedan,mâm 18,.......ngoại hình như m3

Tập Lái
20/3/05
7
0
0

Trích đoạn: nktinhanh

sao em thấy VIN No của bác treo người yêu lạ ta ...có phải bác đi 325i ? VIN của em đâu có nhiều chữ cái như bác đâu ?!

em nghĩ bác kiện được thì cũng lạ đó ...chẳng phải lúc mua xe thì bác có 2 lựa chọn là xe standard hay with Sport Package sao ? Bác đã chọn loại có thêm Sport package thì có mấy cái options thêm là đúng rùi - chứ tụi VMC có bán xe đểu cho bác đâu chứ :D

Bác đã hỏi VMC VN dùm tui chưa vậy? số VIN đo là chính xác. Bác cứ viết dính liền lại với nhau rồi hỏi. Xe M3, đời ?? (đố mấy bác), sedan, ống xả 1 bên, còn mâm thì chỉ có 17' thôi nhé. Nhờ chiên gia ptson xem dùm em phải M3 đểu không nhá. :)

Last edited by a moderator: