Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
RE: Phân biệt CLS 63 AMG và CLS

Kiểu này thì em đoán đại luôn, xe bên trái là CLS thường, bên phải là 90% CLS 63 AMG ( em chỉ còn phân vân về cái mà bác paco gọi là phân chim bên hông xe bên trái). Không còn gì để phân tích nữa

Tập Lái
29/5/07
20
0
0
50

thực ra nếu nói về mâm xe thì chiếc 6s9 0005 chưa chính xác là AMG vì mâm AMG co 5 cánh mỗi cánh có 2 nhánh còn con này thi không thấy rõ được là có 2 nhánh . nhìn nó giống mâm thường chứ không phải mâm AMG

nhưng dựa vào mâm mà chụp không rõ thì không chắc ăn nen tui chọn là dựa vào lưới tản nhiệt để đoán mà lưới tản nhiệt này thi 6s9 0005 là AMG
hay la nó chi có mỗi cái lưới tản nhiệt là AMG thôi hè hè hè còn xe la CLS

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

May quá, trời thương em, em tìm được rồi. CLS 63 AMG và CLS with AMG Package vẫn có điểm khác nhau ở .................. mâm . Kaka. Mâm của CLS 63 AMG đen và thể thao hơn mâm của CLS with AMG Package.
Đây là mâm của AMG xịn

Đây là AMG Package

Các bác có thể thấy mâm của AMG lõm vào trong, xám và xì-po hơn mâm của AMG Package
Đây là nguyên văn chú thích trong AMG package ( em lấy được từ phần Build Your Own) :
2007 Packages
321 AMG Sport-Package
AMG-designed lower bodywork. Four staggered-width 18 inch AMG double-spoke wheels with high-performance tires. Steering-wheel-mounted fingertip shift buttons.

Not available with: Run-Flat Tires with Low-Pressure Warning System

Em không thấy phần độ lại lưới tản nhiệt ====> lưới tản nhiệt của AMG là 3 nan, của CLS thường là 4 nan:D:D Xem lại hình của bác paco, em thấy xe bên phải có mâm giống mâm của AMG xịn
Em chắc chắn lại : 99% xe bên phải là AMG, 100% xe bên trái là CLS thường với AMG package. Bác nào đồng ý cho em 1 tràn pháo tay

Tuy nhiên, dựa vào mâm và lưới tản nhiệt thì không thể chắc chắn 100% được:D:D

Last edited by a moderator:
Tập Lái
29/11/06
37
0
0
Czech
tuoitreonline.info

Em rất muốn post hình lên nữa nhưng những hình em có nó qúa dễ phân biệt nên em chỉ để có mỗi thế thôi . Nhưng những người nhiệt tình như bác mb_fan chắc là sớm muộn gì rồi cũng fân biệt ra thôi .
Cho em rút lại phiếu nha
Chuyến này em phải hù bác thêm phát nữa cho bác chọn lại mới được kakaka :D
Bác chắc rồi đúng ko ?? 2 lần rồi,qúa tam 3 bận bác còn thêm 1 lần chọn lại cuối cùng .Không là em post hình lên phát bác đừng hối hận nha :D

Tập Lái
29/5/07
20
0
0
50

túm đi túm lại thi cuoi cùng mâm hay lưới thi 6s9 0005 la AMG con em kia thi không phải
bác paco dau rui?

Last edited by a moderator:
1/4/07
12
1
0

Hi cac bac ! Minh doan xe ben phai la xe AMG that boi vi tren ghe phia truoc co logo cua AMG con xe ben trai la xe AMG Sport package thoi.

Hạng B2
29/1/07
183
0
16
Harbour City

em đoán cái bên phải là amg xịn vì dưới cản trươc có lỗ tản nhiệt,mặt lagăng có 3 nan

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Bác Paco nói thế thì em đoán đại luôn, chắc chắn 100% luôn : xe bên trái là CLS with AMG Sport-Package, xe bên phải là CLS 63 AMG
Bác Lambo làm sao nhìn được ghế vậy? hay quá, bác chỉ em đi. Hậu tạ bác:D:D:D

Tập Lái
29/11/06
37
0
0
Czech
tuoitreonline.info

Trích đoạn: mb_fan

Bác Paco nói thế thì em đoán đại luôn, chắc chắn 100% luôn : xe bên trái là CLS with AMG Sport-Package, xe bên phải là CLS 63 AMG
Bên em giờ là 6h25 sáng,giờ em phải đi ngủ đã,thức chiều hôm qua tới giờ rồi . Chiều dậy em post hình lên cho mọi người xem .
Nhưng mà có nhiều thông tin nhận biết các bác thâu tóm trên mạng về để lý giải chứ ko phải bằng vốn hiểu biết mà suy đoán . Em trừ mỗi bác 5 điểm hehe .

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Trích đoạn: paco

Trích đoạn: mb_fan

Bên em giờ là 6h25 sáng,giờ em phải đi ngủ đã,thức chiều hôm qua tới giờ rồi . Chiều dậy em post hình lên cho mọi người xem .
Nhưng mà có nhiều thông tin nhận biết các bác thâu tóm trên mạng về để lý giải chứ ko phải bằng vốn hiểu biết mà suy đoán . Em trừ mỗi bác 5 điểm hehe .

Bác chơi ác quá. Nhân danh HỘI ĐỒNG BẢO AN LIÊN HIỆP BOX (OS) EM TUYÊN BỐ TREO CÒI CỦA BÁC TRONG 2 GIÂY VÌ TỘI CHƠI XẤU :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

Hồi đó đến giờ, em không dành nhiều thời gian để nghiên cứu về CLS thì lấu đâu ra kiến thức để suy luận?????? Bác hỏi về GL-class, ML-class hay S-class thì em còn biết chứ CLS thì em thua. Thứ 2, bác cho hình ít quá, không đủ để xác định

Thế nhé, bác chơi xấu trước nhé, em chơi ké không có tội:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D