Tập Lái
29/11/06
37
0
0
Czech
tuoitreonline.info
Em gửi hình này đố các bác phân biệt được chiếc nào là CLS 63 AMG ? chiếc nào là CLS thường ? Nhớ cho em lời giải thích vì sao.( Đố thử tài fân biệt xe của các bác cho nên có thể là 2 chiếc đều AMG hoặc cả 2 đều không phải là AMG,đừng bảo em đố đểu nhé hehe) .

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
RE: Phân biệt CLS 63 AMG và CLS

Bác chơi khó quá. Nếu nhìn ở đầu không thì không thể nói chính xác được đâu. Cho em khai cuộc trước nhé. Nhìn sơ qua bên hông, xe bên trái thiếu chữ V8-Kompressor ( không biết viết đúng không). Dựa vào điểm này, em chắc chắn 90% xe bên trái không phải là AMG. Theo em thì chiếc bên phải 50% là AMG. Chỉ là đánh giá sơ bộ thôi, bác cho hình ít quá. Khó đoán lắm
Em nói chiếc bên phải như vậy vì nhìn vào bộ mâm nhưng nhìn mâm mà đoán thì không chính xác. Cho nên, em đoán nó chỉ là 50% AMG thôi. Bác paco chơi khó quá. Xe màu đen làm mất đi những điểm dễ thấy dọc trên thân xe, lại còn canh đúng chỗ khó phân biệt để chụp nữa chứ. Ác quá!
Hình bộ mâm thật nè:

Last edited by a moderator:
Tập Lái
29/11/06
37
0
0
Czech
tuoitreonline.info

mb_fan : Thế mới gọi là đoán đố chứ...Tức là bác khằng định chiếc bên phải 50% là AMG còn chiếc bên trái là ko phải AMG đúng ko ?? mà bác chú ý đoạn này em viết ở trên nha"có thể là 2 chiếc đều AMG hoặc cả 2 đều không phải là AMG".Cứ đoán đi hôm sau em post toàn tập hình cho mọi người phân biệt rõ.

V8-Kompressor bên hông ko phải đâu,cứt chim nó thải vào đấy:D . Em chụp có chú ý rồi nhưng mà nó cứng qúa chùi mãi ko ra kaka .

Tập Lái
29/5/07
20
0
0
50

theo tui biết thì AMG that sự thì được độ khác với chưa qua hãng độ AMG rất nhiều ( CLS thường) vd bao gồm máy, thắng, ống xả ...vv và vv trong đó có một thứ ma trong hình có thể nhìn thấy được đó là mũi hút gió tản nhiệt

chiếc bên phải có 3 lá mạ crom 6s9 0005 la AMG con chiec kia co 4 lá la s 63 thường

Có bác nào nhận xét khác không ????

Hạng B2
7/9/06
344
1
18
Thành phố Bác

em đóan thôi nhé,theo với phong cách đôi như thế này cộng với câu hỏi lấp lửng của bác thì 2 xe này đều là AMG

Tập Lái
29/11/06
37
0
0
Czech
tuoitreonline.info

3 người có 3 ý khác nhau...có vẻ hơi khó nhỉ . Không biết bác nào đúng bác nào sai đây ? Mấy bác suy nghĩ cho kỹ rồi đoán nha,không em post hình lên một phát lúc đó đừng có hối hận nha :D:D:D

Thánh Nhân
21/6/05
2.414
26.961
113
53

Trích đoạn: paco

Em gửi hình này đố các bác phân biệt được chiếc nào là CLS 63 AMG ? chiếc nào là CLS thường ? Nhớ cho em lời giải thích vì sao.( Đố thử tài fân biệt xe của các bác cho nên có thể là 2 chiếc đều AMG hoặc cả 2 đều không phải là AMG,đừng bảo em đố đểu nhé hehe) .

Với hình ảnh này không thể phân biệt được 2 chiếc CLS này thuộc range nào (CLS 320 CDI, 350, 500/550, 55 AMG hay 63 AMG). Mọi dự đoán đều khó có thể đứng vững.

Tuy nhiên, khi quan sát ngoại thất không thể xác định được có phải "hàng" AMG hay không, thì ta "liếc" vào nội thất. Ngoại trừ S W221, nội thất của các Klass AMG khác đều được ốp Alluminium và không có wood trim. Wood trim bao gồm ốp gỗ nẹp cửa và tay lái. Alluminum trim bao gồm nẹp cửa, dashboard ốp alluminium và tay lái bọc da 2 màu.

Bác paco chỉ đưa có một hình duy nhất, mà lại chụp từ xa, nhìn qua kính lái không thể xác định là xe ốp alluminium hay gỗ. Chỉ xác định được tay lái da, nhưng cũng không xác định được da 2 màu hay 1 màu :(. Ngoại thất thì không có gì để kết luận :(.

Túm lại, hồ sơ để đấy chờ có thêm thông tin mới kết luận được :D:D

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Theo ý của bác trng, em nhìn lại lưới tản nhiệt, xe bên phải có lưới tản nhiệt giống với AMG thật mà em post lên. Còn bên trái thì không giống.
Em xem trên trang mbusa.com rồi. Link nè : http://www.mbusa.com/models/main.do?modelCode=CLS550C
Hình đây
Đây là CLS 550 Coupe

Đây là CLS 63 AMG

Còn về chữ V8-Kompressor bác paco nói là phân chim thì em chịu. Góc chụp khó thấy rõ lắm, nhưng theo kích thước thì em thấy nó không phải là chữ V8-Kompressor
Cho em rút lại phiếu nha:D. Vì nếu chụp từ phía trước thì không thể chắn chắc được, xe AMG cũng có thể tháo các đặc điểm nhận dạng như là lưới tản nhiệt, mâm, ... ra để " giả dạng thường dân" nên em không chắc được. Bác cho em hình của phanh và động cơ đi, em nói chắc liền:D:D:D

Hạng B2
7/9/06
344
1
18
Thành phố Bác

với câu hỏi của bác thì trong này chắc có 1 cls 63amg ,thôi bác cho thêm vài tấm đi chứ bài toán này thiếu dữ kiện ...giải sai hoặc ...ko giải được;);)