Hạng B2
7/8/11
130
0
0
49
Ah xe sedan chi sang mot den,con hatchback thi sang hai,hihi,ai muon sang hai den thi Che them vo ah

Hạng B1
12/10/11
80
1
0
Mới ra xem xe thấy nó bằng nhựa mà Bác, nhựa nó ráp lại mối nối có dán keo và nên không khít cho lắm
lionking2006 nói:
Mình muốn chỉ phần có tô màu đỏ đó. (Mượn tạm tấm hình trên OS).

Phần cửa màu đen bao quanh kính FFi là dán decal hả các bác?

4P confirmed
Hạng D
19/3/11
1.445
12
38
Sài Gòn
www.bannhavang.com
Xe Fiesta, Xe Focus chỉ sáng 1 đèn khi de từ phía sau không phải chỉ có Ford mới sản xuất đâu bác, Nếu các bác để ý những dòng xe cở nhỏ của Hyundai ngày trước hay GM thì đèn de phía sau cũng chỉ có 1 bóng sáng.
Đây là tiêu chuẩn an toàn của dòng xe được thiết kế.

Các bác cứ liên tưởng nếu cài số de mà 2 đèn sáng thì rất là nguy hiểm, Bởi người phía sau nhìn cứ : TƯỞNG XE ĐANG ĐẠP THẮNG THÔI VÀ VẴN ĐANG TRƯỜN TỚI PHÍA TRƯỚC.
Sẽ xãy ra trường hợp không phân định được ánh đèn. Dễ xãy ra tai nạn.
Nên sẽ sáng với lẽ bóng thì phía sau sẽ xác định được.

Hạng D
24/4/10
3.904
52
48
humer1 nói:
Giống kiểu mấy bác mua SH hay @ đì len gì đó nhập từ Châu Âu không có công tắc đèn đó bác, bật chìa khóa lên là đèn bật luôn, vê VN chế thêm công tắc á!
Cái này là vì cục sạc mạnh nên phải có đèn demi để có tải, bảo vệ bình. VN không biết nên chế lại chứ hồi xưa Dream, Cub gì của Nhật nó cũng có sáng đèn demi hết.

@4P: có chắc là sáng đèn lùi 1 bên là tiêu chuẩn an toàn không bác? nếu đúng là chuẩn mới em sẽ đi cắt dây cái bóng bên trái ngay :)

4P confirmed
Hạng D
19/3/11
1.445
12
38
Sài Gòn
www.bannhavang.com
Đúng mà bác Minh, Không phải 1 bóng De là an toàn, Nhưng đâu phải cắt bóng kia đâu ạ ?:mad:. Bóng De sáng sẽ Lẽ ra sẽ có tầm nhìn an toàn và không khiến người nhìn khó phân biệt. Chứ thật sự sáng chẳn hết 4 bóng thì khó nhận định cho xe sau.
Giống như xa tải chạy lù lù với 02 bóng Chóa Đèn Pha cứ ngỡ là 02 chiếc xe máy đang chạy tới . Nên mới có hổ trợ thêm bóng vàng gầm cho xe. hoặc những xe thì làm thêm hàng đèn Led để dễ phân biệt mà không Cúp chui thẳng vào đầu.
huynhnhatminh nói:
humer1 nói:
Giống kiểu mấy bác mua SH hay @ đì len gì đó nhập từ Châu Âu không có công tắc đèn đó bác, bật chìa khóa lên là đèn bật luôn, vê VN chế thêm công tắc á!
Cái này là vì cục sạc mạnh nên phải có đèn demi để có tải, bảo vệ bình. VN không biết nên chế lại chứ hồi xưa Dream, Cub gì của Nhật nó cũng có sáng đèn demi hết.

@4P: có chắc là sáng đèn lùi 1 bên là tiêu chuẩn an toàn không bác? nếu đúng là chuẩn mới em sẽ đi cắt dây cái bóng bên trái ngay :)

Last edited by a moderator: