Tập Lái
6/6/11
25
3
3
Chào các bác!
Mình mới tậu 1 em FFi sedan AT. Lâu nay không để ý. Hôm nay bạn bè hỏi mới nhìn kĩ. Phần viền đen quanh kính của cả 4 cửa (không phải viền kính) là loại vật liệu gì mà trông giống dán decal đen quá, nhìn thấy cả khớp dán. Em thấy các hiệu xe khác là nhựa đen. Không biết thiết kế của FFi là vậy hay xe em "đặc biệt". Nhìn thấy cũng lạ. KHông hiểu sao Ford không dùng nhựa đen giống các xe khác nhỉ? Bác nào có FFi để ý xem có phải vậy không?

4P confirmed
Hạng D
19/3/11
1.445
12
38
Sài Gòn
www.bannhavang.com
Có phải phần này mềm mềm nhưng cứng hơn cao su không bác ? Chứ không có dán Decal gì đâu
lionking2006 nói:
Chào các bác!
Mình mới tậu 1 em FFi sedan AT. Lâu nay không để ý. Hôm nay bạn bè hỏi mới nhìn kĩ. Phần viền đen quanh kính của cả 4 cửa (không phải viền kính) là loại vật liệu gì mà trông giống dán decal đen quá, nhìn thấy cả khớp dán. Em thấy các hiệu xe khác là nhựa đen. Không biết thiết kế của FFi là vậy hay xe em "đặc biệt". Nhìn thấy cũng lạ. KHông hiểu sao Ford không dùng nhựa đen giống các xe khác nhỉ? Bác nào có FFi để ý xem có phải vậy không?

Hạng B2
24/7/11
358
86
28
Em cũng k để ý vụ này, nhưng em k nghĩ là dán đề can vì bác có thể cảm nhận độ lún của nhựa, xe em FI s, nên nhìn mọi thứ đều ok, k biết sedan thì thế nào, nhưng em tin là sẽ không có vấn đề gi, bác cứ yên tâm, hôm nào mình đi off bác nhé

Hạng B2
6/4/05
497
71
28
Chính xác là dán decal bác ợ, rất nhiều loại xe bây giờ dán như vậy, các bác để ý sẽ nhận ra ngay.

Tập Lái
6/6/11
25
3
3
KHông hiểu tại sao người ta không dùng nhựa hay sơn nhỉ. Dán decal trông nó hơi bị hạ thấp giá trị nhỉ. Thế các bác có biết tị sao xe Ford chỉ sáng 1 đèn lùi không vậy? Các hiệu xe khác đều sáng 2 đèn.

Hạng B2
25/4/05
211
1
16
38
Mazda Cộng Hòa
Em có lót dép ở đâu đó trong OS này nghe các cụ kì cựu bàn về cái đèn de của FF từ lâu rồi các bác ạ! Hình như bên bển (Châu Âu) người ta quy định như vậy đó bác!Giống kiểu mấy bác mua SH hay @ đì len gì đó nhập từ Châu Âu không có công tắc đèn đó bác, bật chìa khóa lên là đèn bật luôn, vê VN chế thêm công tắc á!
Còn vụ mấy miếng dán thì các bác quan tâm làm gì ạ!chủ yếu là em nó làm cho các bác có cảm giác hưng phấn là ok rồi bác nhẩy!

Tập Lái
6/6/11
25
3
3
FiestaSG nói:
Sang het hai den bac oi,chi focus moi mot den

Không biết bác chạy Fi gì. Xe mình 1.6 sedan, khi lùi chỉ sáng 1 đèn bên phai. Mà đèn bên phải màu trắng, đèn bên trái màu đỏ nhưng không sáng khi lùi.