Hạng F
13/1/06
13.891
35.964
113
RE: Phán đoán..... khi lái xe.

Vâng ạ, cánh taxi phán đoán nhanh nhất vì còn lo cơm gạo mà, nhưng xử lý ẩu đưa đến phán đoán không kịp để xử lý tình huống tiếp theo do chính taxi tạo ra trước đó: Tài xe taxi khó nhớ nhưng xe taxi dể nhìn: Đầu mình tay chân thẹo đi liền thẹo.:D Bác nào chạy taxi đừng ép xe em nhé.

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Trích đoạn: HuyTQ

Đang cảm phải uống thuốc thì nhớ đừng cố gắng lái xe. Phán đoán sẽ kém hẳn đi.
Em có lần đi đường bị xe 2 bánh quẹo trái bất ngờ ngay trước đầu xe. Tưởng chừng như tay lái xe 2 bánh cắm 1 lổ sâu trên nắp capô vậy. Mặc dù mình đi rất chậm thế mà 2 bánh vẫn không để ý.
Mà em thấy đa số phụ nữ, nhất là phụ nữ chạy xe tay ga rất ẩu khi lái xe. Chạy chẳng bao giờ để ý xung quanh cả. Thậm chí bóp còi mà vẫn tỉnh bơ nói chuyện với 1 xe khác như không có gì xảy ra.
Đường chật, nhiều Lady thản nhiên ngừng xe 2 bánh cách lề cả thước, thản nhiên đeo găng,mũ nón,nghe điện thoại, vuốt tóc, soi gương,chỉnh sửa đồ đạc treo trên xe, chăm sóc con nhỏ ngồi phía trước... khá lâu. Dòng 2 bánh ùn ùn sau lưng, đ... có lối thoát = ẹo qua line 4 bánh mới đi được. 4 bánh...chịu chết :D
Tui rất thông củm với khó khăn của thiên hạ bá tánh, nhất là Bà mẹ Trẻ (và Em). Nhưng mấy tình huống vừa kể, không tiếc gì mà tặng cho cả tỉ chữ ...Đê-Em :D

Hạng B1
19/1/06
53
0
0

hơ hơ, em lái xe đã lâu, phóng mọi người bảo ẩu, theo em là nhanh, nhưng chưa hề gây tại nạn, toành xuýt soát thôi, nhưng em luôn dự án các trường họp xảy ra để tránh, chính vì thế, gương chiếu hậu em luôn liếc và tầm nhìn xa của em toàn 20m trở lên. ngoài ra em đi theo tinh thần, nếu thằng nào đâm ông, thì mày fải chết, nên hình như thiên hạ họ cũng sợ, em toàn rú ga phóng rồi gịât khực để lấy đường. hi hi.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.964
113

Bác chạy đã lâu...nhưng hông biết bao nhiêu? Lấy thịt đè người lắm lái xe sử dụng, không biết bác chạy xe gì? Còn giật khực nếu gặp khi chiếc xe như con ngựa Đích Lô thì hỏng mất.

PTT
Hạng B2
14/4/06
166
0
0

Không chỉ 2b thản nhiên dừng giữa đường đâu. Hôm qua em đi ở Lê Hồng Phong gặp 1 bác đi Vitara tự dưng stop ở làn bên trái để nhắn điện thoại, tắc hết cả đường. Em không ngờ bác Vitara lại sáng tạo như vậy.