Hạng B2
23/5/14
127
88
28
41
Các bác chỉ giáo chi tiết giúp em về vụ upgrade âm thanh 318i lên Harman Kardon với. Chả là em ship 1 bộ hoàn chỉnh của HK về mà chưa có tí kinh nghiệm nào. :3dcuoi:

• Like
Reactions: lenam86
Hạng D
4/2/09
1.140
366
83
Em nghe nói thay CIC bằng NBT thì âm thanh base của xe nghe hay hơm nhiều là có đúng không nhỉ?

Tập Lái
6/12/14
21
23
3
46
Hanoi, Vietnam
Chẳng đúng tí nào ạ.
CIC hay NBT với âm thanh BASE hay với xe có Amplifier đều như nhau. Tuy nhiên để âm thanh hay hơn do BMW đã chuyển sang nghe được các loại file nhạc số như mp3, lossless thì cần nâng cấp Firmware của NBT, CIC, CCC và Amplifier để phù hợp hơn với các loại nhạc này thay vì nghe trên CD.

• Like
Reactions: iamnofear
Hạng D
4/2/09
1.140
366
83
Chẳng đúng tí nào ạ.
CIC hay NBT với âm thanh BASE hay với xe có Amplifier đều như nhau. Tuy nhiên để âm thanh hay hơn do BMW đã chuyển sang nghe được các loại file nhạc số như mp3, lossless thì cần nâng cấp Firmware của NBT, CIC, CCC và Amplifier để phù hợp hơn với các loại nhạc này thay vì nghe trên CD.
Xe bản base em lắp thêm 2 cái HK Tweeters ở góc chữ A và nếu lắp thêm cái amp zin của bộ HIFI hay amp after marker thì có cải thiện ko bác? Hay phải thay hết loa thì mới hay hơn? Em ko muốn lắp bộ HK 9 loa hay 16 loa vì ko muốn đục khoét xe.

Tập Lái
6/12/14
21
23
3
46
Hanoi, Vietnam
Em khuyên chân thành là nên lên logic 7 của BMW, bác sẽ không tiếc bất kỳ một xu nào bỏ ra.
Khoét thoải mái đi bác, ở trong nó đã có chân chờ sẵn và có mặt loa ở ngoài, sẽ là như zin luôn.
Vấn đề là ai code và làm cho bác nó phải chuẩn thì sẽ rất OK. Nên mua cũ thì sẽ rất rẻ.

Hạng D
4/2/09
1.140
366
83
Em khuyên chân thành là nên lên logic 7 của BMW, bác sẽ không tiếc bất kỳ một xu nào bỏ ra.
Khoét thoải mái đi bác, ở trong nó đã có chân chờ sẵn và có mặt loa ở ngoài, sẽ là như zin luôn.
Vấn đề là ai code và làm cho bác nó phải chuẩn thì sẽ rất OK. Nên mua cũ thì sẽ rất rẻ.
Rẻ cũng phải 40tr. Em thấy ebay bán cũ cũng nhiều.

Hạng B2
23/5/14
127
88
28
41
Bac Longnx cho em 1 loi khuyen thay dan am than 318 len Harman Kardon voi!