Hạng D
31/7/11
2.484
2.706
113
Re:phần lớn xe hai cầu đề có thể off road đồi cát được... nếu biết cách!

DO xe bác lắp bộ lốp xịn hiệu bresgetone nên ko sao chứ lốp như ferderal với silkverton thì bung vỏ cầm chắc.đi cát sì hơi xuống 0,7 chỉ có vỏ bresgetone mới chịu nổi vì cao su mềm.các bác chú ý đều này chứ ko phải vỏ nào cũng muốn xuống hơi còn 0,7kg/cm2

Hạng B2
4/2/08
265
6
0
www.nhakhoalananh.com

mucachai nói:
Quá chuẫn luôn, em nại hóng tiếp.
Hôm nào bác thử đường sình nầy xong về chỉ giáo anh em nữa là đủ bộ luôn
Dạ em không dám đâu ạ, em đã từng phải ra về nữa chừng khi cả đoàn chiến Thác 7 tầng đầu mùa mưa vừa rồi ,
Đường cực kì khủng, theo tường thuật lại phần lớn Chiến Binh đều mang thẹo, và phải di chuyển bằng tời toàn tập.
Xe em khá nặng lại chưa trang bị tời nên càng khó chiến hơn... rất lo làm ảnh hưởng tới Anh em.
Đối vói em, đó là một kỉ niệm thật khó chịu khi đang chiến sung mà quota hết hạn, hứa với Bà cả và em bé rồi nên đành phải về khi cuộc chơi bắt đầu.

Em thành thật không có ý chỉ bảo gì đâu mấy anh em ơi, xin Anh em đừng dùng lời lẽ chưa vui vẻ như thế.
Chỉ mong các anh em cùng chơi và nhiệt tình chia sẻ trải nghiệm của mình cho các anh em khác có thêm những trải nghiệm thú vị với Vợ hai của mình.

Không biết có đúng không, (nhưng em hy vọng suy nghĩ của em là sai) khi thấy rằng các bạn phương tây khi chơi hay làm việc người ta đều phối hợp và chia sẽ trải nghiệm để cùng nhau tiến bộ, bớt trả giá, mỗi người một trải nghiệm, 100 người hợp lại và chia sẽ thì mỗi người sẽ có cả trăm trải nghiệm mà không phải trả giá, nhờ vậy mà họ phối hợp làm việc, giải trí rất hiệu quả, an toàn.

Thái Lan, Malaysia,... đều có sân chơi rất Pro về môn này. Còn chúng ta...?

Hạng B2
4/2/08
265
6
0
www.nhakhoalananh.com

kysutach nói:
DO xe bác lắp bộ lốp xịn hiệu bresgetone nên ko sao chứ lốp như ferderal với silkverton thì bung vỏ cầm chắc.đi cát sì hơi xuống 0,7 chỉ có vỏ bresgetone mới chịu nổi vì cao su mềm.các bác chú ý đều này chứ ko phải vỏ nào cũng muốn xuống hơi còn 0,7kg/cm2
Dạ có lẽ như vậy ạ,
Anh em lưu ý điểm này nhé!
Anh em khác có trải nghiệm gì thêm thì chia sẻ cùng anh em nhé!

Riêng nhóm em thì đúng là chỉ có lốp Brigestone MT va 1 Pajero nguyên bản chạy BS lốp HT. Xì xuống 0.6kg cùng chiến ổn ạ! Tuy nhiên khi vào đường cứng thì phải bơm lại ngay cho HT

Last edited by a moderator:
Hạng D
31/7/11
2.484
2.706
113

lehonganh nói:
mucachai nói:
Dạ em không dám đâu ạ, em đã từng phải ra về nữa chừng khi cả đoàn chiến Thác 7 tầng đầu mùa mưa vừa rồi ,
Đường cực kì khủng, theo tường thuật lại phần lớn Chiến Binh đều mang thẹo, và phải di chuyển bằng tời toàn tập.
Xe em khá nặng lại chưa trang bị tời nên càng khó chiến hơn... rất lo làm ảnh hưởng tới Anh em.
Đối vói em, đó là một kỉ niệm thật khó chịu khi đang chiến sung mà quota hết hạn, hứa với Bà cả và em bé rồi nên đành phải về khi cuộc chơi bắt đầu.

Em thành thật không có ý chỉ bảo gì đâu mấy anh em ơi, xin Anh em đừng dùng lời lẽ chưa vui vẻ như thế.
Chỉ mong các anh em cùng chơi và nhiệt tình chia sẻ trải nghiệm của mình cho các anh em khác có thêm những trải nghiệm thú vị với Vợ hai của mình.

Không biết có đúng không, (nhưng em hy vọng suy nghĩ của em là sai) khi thấy rằng các bạn phương tây khi chơi hay làm việc người ta đều phối hợp và chia sẽ trải nghiệm để cùng nhau tiến bộ, bớt trả giá, mỗi người một trải nghiệm, 100 người hợp lại và chia sẽ thì mỗi người sẽ có cả trăm trải nghiệm mà không phải trả giá, nhờ vậy mà họ phối hợp làm việc, giải trí rất hiệu quả, an toàn.

E ko biết ông MÚC có chưa vui hay chưa buồn nữa,vì đi cát ko lường trước đc con đường trước mặt và những con dốc cao khi xuống phải có kinh nghiệm chút xíu nếu ko muốn lật xe

Hạng C
8/4/09
964
7
18
49

Chơi món này mà cứ tối ngày lo hết quota thì khó theo nổi lắm. Rất dễ phát sinh những gì mình không muốn, tốt nhất là trc khi đi cứ xin chị nhà đi cho thoải con gà mái. Đồng ý hãy đi, còn không ở nhà cho khoẻ.
Cơ mà chơi thôi chứ có gì đâu mà sợ chị quá vậy. Hy vọng mùa mưa năm sau đc gặp bác trên các cung đường mới.
Riêng cát thì em xin đầu hàng, xe em ko có cơ may tồn tại trên cát, hehe. Vui đi, offroad ko chém gió không phải dân offroad

Hạng B2
4/2/08
265
6
0
www.nhakhoalananh.com

kysutach nói:
lehonganh nói:
mucachai nói:

E ko biết ông MÚC có chưa vui hay chưa buồn nữa,vì đi cát ko lường trước đc con đường trước mặt và những con dốc cao khi xuống phải có kinh nghiệm chút xíu nếu ko muốn lật xe
Dạ Ky Su Tach nói chí phải ạ, nên khi chạy đường chưa từng chạy thì chắc rất cẩn trọng ạ, nếu hồ nghi thì nên dừng xe xuống xem trước cho chắc ăn, em nhát gan lắm ạ! vì cũng vài lần bay xuống "hiện trường" do chưa kiểm tra trước đó ạ. cũng như phải dòm chừng mấy đồng hồ đo độ nghiên, độ dốc khi chiến ạ. hihihihi

Sau khi chạy rảo qua xong thì đã nắm được tình hình thì tha hồ tung tăng ạ!

Last edited by a moderator:
Hạng D

lehonganh nói:
saigonvw nói:
Bannang nói:
Nói với làm khách nhau nhiều lắm bác ạ , điều quan trọng trong Offroad là chơi phải có nhau . Đừng chơi nữa chừng rồi rút ra... người được chơi và người đang chơi khó chịu như nhau .
Kinh nghiệm ghê ha, nhưng mà đúng ! Đang lúc cao trào mà rút ra thì bố ai mà chịu nổi :D:D:D
Dạ em hiểu, em đã từng vì kéo Landcruise của Anh em mình bị Pan từ Mũi gió qua đồi cát trong một đêm mưa bão mà xe em bị cháy bộ côn khét lẹt, xe phải lết về TX Phan Thiết , nằm gara PT mấy ngày để chờ phụ tùng từ TP gửi ra.
Sau vụ đó, dù có thiệt hại và tốn thời gian nhưng em đã tâm niệm là khi chơi, thì hết mình. nếu có anh em bị hỏng xe, sa lầy thì khó mấy em cũng ráng giúp.
Và trong đợt thi Đồi cát vừa rồi em đã nổ lực hỗ trợ cứu hộ cho nhiều xe thi bị sa lầy vì xe BTC bận cắm chốt hết. Và khi cuộc thi chấm dứt, không còn xe nào bị lầy thì em mới về do quota hết hạn, mong các Bác hiểu cho.
Em còn ngu ngơ lắm, có gì các Bác cứ chỉ bảo ạ. Em xin cám ơn!
Sẵn đây cũng cám ơn anh đã cứu hộ xe bên em bữa đi đồi cát PT nhé

Hạng B2
4/2/08
265
6
0
www.nhakhoalananh.com

mucachai nói:
Chơi món này mà cứ tối ngày lo hết quota thì khó theo nổi lắm. Rất dễ phát sinh những gì mình không muốn, tốt nhất là trc khi đi cứ xin chị nhà đi cho thoải con gà mái. Đồng ý hãy đi, còn không ở nhà cho khoẻ.
Cơ mà chơi thôi chứ có gì đâu mà sợ chị quá vậy. Hy vọng mùa mưa năm sau đc gặp bác trên các cung đường mới.
Riêng cát thì em xin đầu hàng, xe em ko có cơ may tồn tại trên cát, hehe. Vui đi, offroad ko chém gió không phải dân offroad
Dạ em rất ngưỡng mộ xe của Bác, và bản thân Bác , Bác chơi rất máu lửa, em luôn ước được như Bác. Em luôn dõi theo xe Bác qua từng cung đường O S đi qua, ... Di Linh, Đạ tẻn, 727, SAT hà nội, SAT Dram ri,...
Xe Bác cực khỏe và trình lái Bác thì khỏi phải bàn. Bác là một trong những Offroader lão luyện của VN mình,
Em rất mong có dịp gặp Bác cafe để lĩnh hội nhừng trải nghiệm tuyệt vời của Bác qua những chuyến đi để đời mà không dễ mấy ai có cơ hội trải nghiệm!
Phần lớn xe hai cầu đều có thể off road đồi cát được... nếu biết cách!

Em xe UAZ này ở Irac, em thấy em nó đã ở đây thì chắc chắn không như mình nghĩ về khả năng đi cát của em nó đâu, Em nghĩ xe Bác rất mạnh, Bác thử chiến đợt này với Anh em ở Hồ Tràm lần này đi.

Trước đây chiếc Navara nhóm em cũng bị giang hồ nói như vậy và mình tin là như vậy... chưa giảm áp suất... nên kết quả là như vầy

Còn sau đó là như vầy nè

Bác chủ xe này sung sướng vô cùng khi vượt qua định kiến mà mọi người bàn tán về Navara! Cũng như chiến thắng chính mình. Phút giây này thật xúc động với cả nhóm em!

TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48

em cũng hóng bác LHA tiếp tục chia sẻ kinh nghiệm ;)

Hạng B2
4/2/08
265
6
0
www.nhakhoalananh.com

TOY nói:
em cũng hóng bác LHA tiếp tục chia sẻ kinh nghiệm ;)
Dạ không dám ạ, Em chỉ mong các anh em có xe chưa "được mạnh" có cơ hội chiến đồi cát với Anh em trong dịp tới thôi ạ!
Vui là chính mà Hội Trưởng!