Hạng D
8/5/16
2.226
5.958
113
Ngoài Việt Map cài sẵn trên mấy dòng sẽ VN lắp ráp chạy HDH riêng trên DVD Player thì có phần mềm nào cài iOS có khả năng báo hạn chế tốc độ ở các cung đường VN đc ko xin ae chỉ giúp !
Bác chủ thử cài app Navitel, có trên AppStore.
Em thì chọn giải pháp “lai”: Dẫn đường bằng GG map hoặc Map.me, còn báo tốc độ thì em mua cái cam hành trình có tích hợp báo tốc độ/cầu cống. Em đang dùng WebVision S8, chất lượng hình ảnh rất ổn, báo trước 500m khi tới biển báo/đoạn đường có thay đổi tốc độ. Cam này cũng sử dụng hệ toạ độ của Navitel, 1 quý cập nhật 1 lần.
Chỉ có 1 cái “hơi khó chịu” là vì nó báo trước tới 500m mới tới chỗ có bb nên chưa tới bb mà mình chưa giảm tốc là nó gào miết “Bạn đang đi quá tóic độ!!!” :D

Hạng B2
11/2/09
107
61
28
Mình thì dựa vào biển báo giới hạn tốc độ trên đầu AVN của huyndai ...những khi nào lơ đễnh không chú ý biển báo .... :D .....

mx1 confirmed
Hạng B2
6/11/12
325
146
43
Bác chủ thử cài app Navitel, có trên AppStore.
Em thì chọn giải pháp “lai”: Dẫn đường bằng GG map hoặc Map.me, còn báo tốc độ thì em mua cái cam hành trình có tích hợp báo tốc độ/cầu cống. Em đang dùng WebVision S8, chất lượng hình ảnh rất ổn, báo trước 500m khi tới biển báo/đoạn đường có thay đổi tốc độ. Cam này cũng sử dụng hệ toạ độ của Navitel, 1 quý cập nhật 1 lần.
Chỉ có 1 cái “hơi khó chịu” là vì nó báo trước tới 500m mới tới chỗ có bb nên chưa tới bb mà mình chưa giảm tốc là nó gào miết “Bạn đang đi quá tóic độ!!!” :D

bác cho hỏi app Navitel bác nói có phải là cái này ko : https://play.google.com/store/apps/details?id=com.navitel
sao tui vô phần comment đọc thấy app này thu tiền mà chạy ko tốt lắm.
Phần mềm cảnh báo tốc độ cho ô tô nào ok?

open

• Like
Reactions: Bluetooth847
Hạng D
8/5/16
2.226
5.958
113
bác cho hỏi app Navitel bác nói có phải là cái này ko : https://play.google.com/store/apps/details?id=com.navitel
sao tui vô phần comment đọc thấy app này thu tiền mà chạy ko tốt lắm.View attachment 1632938
open

Vâng! Giá hơi chát nên em mới dùng giải pháp “lai” như nói ở trên đó bác!
App Navitel thu tiền là đúng rồi vì họ có tích hợp nhiều tính năng trong phần mềm của họ, báo giới hạn tốc độ theo thực tế, có định kỳ cập nhật là một trong những tính năng đó. Thu tiền phải khác app free chứ bác!

Hạng D
8/5/16
2.226
5.958
113
Xe em có nhắc nhở quá tốc độ bằng giọng nói, phát ra từ...ghế phụ hêhhe

Thế ghế phụ có thông báo cho bác được “Sắp qua cầu!” hay “Sắp đến điểm giao nhau với đường sắt không rào chắn!” hay “Sắp đến trạm thu phí!” không? Hehe :D