Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Phải công nhận Chip ghế phụ từ khi theo em đi khắp nẽo đường đất nước học được nhiều cảnh báo trên đường và biết đọc phân biệt các ký hiệu trên BB, có lần em không để ý BB 60km/h em chạy hơn 70 ghế phụ ngồi kế bên nhắc em sao vẩn chạy 70 vậy. Ghế phụ cũng giúp cho em khoảng 50% các BB xuất hiện trên đường và trao đổi nói chuyện cho mình chống buồn ngũ. Đở hơn cái giọng nói của em VM khi đi vào bung binh vì em phát âm chử bung binh nghe nó sao sao ấy. Thôi thì có VM cũng ok nhưng phải kết hợp các Việt.... trong đó có Việt phụ. He he.

Hạng B1
13/12/17
66
20
8
47
E sài cả Goong và Waze. Kết quả là hôm qua ăn cái bb 74/60 ở Huế :(

• Like
Reactions: Mita
Hạng B2
29/5/17
209
700
93
E sài cả Goong và Waze. Kết quả là hôm qua ăn cái bb 74/60 ở Huế :(
Cảnh báo tốc độ thì tốt nhất là vietmap và navitel. Mấy cái khác báo tào lao lắm. Waze vn ít người xài.. Chứ ở nước ngoài cập nhật được cả xxx bắn tốc độ.

Hạng B2
28/7/14
265
2.637
93
47
Vietmap bản mới có đồng hồ lại chưa các anh? Em cập nhật hôm trước tết mất tiêu cái đồng hồ.
Nhiều lúc muốn xem giờ mà hổng có.

Hạng F
29/10/14
8.533
11.206
113
Có nó ok lắm bác, đôi khi lơ đảng hoặc lo trò chuyện quên nhìn biển thì có 1 giọng nữ dể thương nhắc nhỡ "tốc độ tối đa...km/g..." cũng đở lắm lắm :).
Tuy nhiên như nhiều bác đã bình luận, Vietmap chưa update kịp những thay đổi của Bác Chánh nên cần phải kết hợp với Việt mắt , Việt mồm....
Nói như pác thì giõng nói đó báo chính xác??

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Nói như pác thì giõng nói đó báo chính xác??
Chính xác 100% thì không dám:D nhưng ít nhất cũng làm mình giật mình xem lại biển báo, vì thường ngay biển báo hoặc vào khu dân cư, lươn cứng... thì giọng nữ này sẽ cất lên ...:p

• Like
Reactions: jerjely
Hạng B2
19/4/16
380
188
43
46
Bạn sử dụng Here Map, có thể download chạy map offline. Bạn vào menu, chọn Drive và chạy. Khi nào quá tốc độ sẽ báo tít tít.
Gps cham lam doi no bao la bi phat roi..

Hạng F
20/9/14
6.378
13.966
113
TP HCM
1- Về cảnh báo tốc độ thì VM là ô cơ nhứt. Cứ mỗi lần xe chớm vào khúc đường với tốc độ giới hạn nào là em thơ ký nhắc liền, cứ mỗi lần xe chạy quá tốc độ cho phép là thơ kí yêu cầu lái xe chấn chỉnh, chấp hành pháp luật, lái xe an toàn... Cái zụ nhắc nhở này rất có ý nghĩa khi bạn đi tới những cung đường lạ, biển báo láo nháo(cái này ở vn zất phổ biến, hehe)...
2- Có người bẩu kết hợp với V- mắt. Nếu biển báo rõ ràng, treo trên cao dễ dòm thì cũng được. Nhưng ở vn phần lớn BB làm từ hồi napo cởi truồng. Chả nói đâu xa, ngay trong sì phố, đường rộng như THĐ Q1 Q5, nếu bạn đi lane ngoài sát con lươn, lane trong xe bus xe tải ken chặt thì chỉ có thánh mới dòm được biển báo, nhá...
3- Có người bẩu kết hợp với V- mồm. Lúc đang chạy 60 - 80km/h thì không biết sử dụng V- mồm thế nào, nhậy....
Phần mềm cảnh báo tốc độ cho ô tô nào ok?