Hạng B1
31/7/14
91
76
18
44
Hôm nay , em xin chia sẻ cách biến cái củ gạch Iphone / Ipad thành phần mềm dẫn đường cực chuẩn
Và nhiều ứng dựng hay cho vợ 2 Cruze thành xế hộp thực sự

Bài này nhằm hướng tới các cụ đi xa , những nơi đường phố như mảng nhện và hay lạc như em
Từ ngày sử dụng phần mềm chỉ đường Sygic Việt Nam hoặc Việt Map thì khôn hơn hẳn , không lạc tứ tung hay bị bắt phạt oan nữa !

A, Dành cho xe đã thay màn hình khác như SV 720, SV7321....

1, Sygic : Các cụ tải phần mềm Sygic mới nhất ( đã fix hết hạn dùng thử )
Link tải : Click tải Sygic mới nhất
2, Việt Map : khuyên các cụ nên mua bản quyền cho data mới nhất
Cách cài đặt các cụ chịu khó tìm ở diễn đàn hoặc Google nhé

B, Dành cho xe màn hình nguyên bản ( Dùng Iphone / Ipad để hỗ trợ , dẫn đường )
Hoặc các loại màn hình không hỗ trợ dẫn đường , tránh lắp thêm màn hình Taplo dẫn đường riêng rất đắt đỏ
Ví dụ như: Việt Map đi kèm màn hình taplo riêng

Em xin hướng dẫn các cụ tải phần mềm bản quyền do em mua từ Itunes Giftcard để cài phần mềm chuẩn nhất và mới nhất

Lưu ý : Các phần mềm bản quyền dưới em đã mua bằng Itunes Giftcard , các cụ xem hướng dẫn ở dưới để tải về miễn phí nhé

[BCOLOR=#ffffff]Danh sách phần mềm em đã mua :[/BCOLOR]
1, Phần mềm dẫn đường Sygic Việt Nam : phần mềm dẫn đường Pro , không cần 3G, data offline
Giá bán : 39,99 $
Dung lượng : 363 Mb
Phần mềm dẫn đường Navi, Google Map, Here Map, Sygic, Việt Map - BẢN QUYỀN MIỄN PHÍ

2, Papa Go Việt Nam của Việt Map
Giá bán : 49,99 $
Dung lượng : 390 Mb

Phần mềm dẫn đường Navi, Google Map, Here Map, Sygic, Việt Map - BẢN QUYỀN MIỄN PHÍ

3, Sổ tay giao thông - tra cứu xử phạt , luật giao thông , biển báo
Giá bán : 0,99 $
Dung lương : 3,6 Mb

4, OnsmAnd DVR ( trước tên là iSymDVR ): phần mềm biến Iphone thành Camera Hành trình cực nổi tiếng

5, Các phần mềm khác dươí thì các cụ tự vọc , cũng rất hay:

*** Thi công ***
Phương án : Tận dụng Smart Phone là Iphone / Ipad để làm thiết bị dẫn đường chính xác , tiết kiệm ngân sách, nhỏ gọn , an toàn và nhanh

Bước 1 : Các cụ cần mua 1 cái giá đỡ Iphone / Ipad thích hợp
Nếu sử dụng thường xuyên các cụ nên chế thêm dây sạc trên taplo , hoặc dây cắm tẩu xạc , hoặc Cục Pin dự phòng để cấp nguồn xạc cho iphone / ipad
Ví dụ như hình :

Bước 2 : Tải các phần mềm bản quyền Free nào !

1, Mở màn hình iphone / Ipad , chạm vào icon " App Store "

2, Chạm menu " Featured " , và kéo xuống cuối cùng để đăng nhập ( Sign In) tài khoản Itunes
Nếu máy đang login itunes cũ của các cụ thì các cụ đăng xuất ra ( Sign Out )

3, Đăng nhập tài khoản Itunes sau :

( Mật khẩu chữ " C" đầu tiên viết hoa )
Mong các cụ đừng đổi mật khẩu , em lại phải reset mật khẩu lại )

[BCOLOR=#ffffff]Kính mong các cụ đừng đổi Pass hoặc các thông tin bảo mật , Apple sẽ khóa lại và chỉ em mới mở lại được , nên các cụ đừng cố đổi nhé [/BCOLOR]

Nếu máy các cụ đang ở Store Việt Nam thì được thông báo yêu cầu chuyển sang Store USA ( Vì Giftcard Itunes chỉ chạy trên store USA )
Quá trình chuyển store Việt Nam qua USA rất đơn giản chỉ click cái xong , cụ nào làm không rõ thì xem bài viết này Hướng dẫn chuyển account itunes Việt Nam sang USA

4, Sau khi đăng nhập và chuyển Store sang USA , thì chạm vào menu " Updates " > Click " Purchased "

Các cụ sẽ thấy danh sách phần mềm bản quyền đã được thanh toán đầy đủ

Giờ thì các cụ chạm vào và tải về tận hường thôi

Mong các cụ vững tay lái , không lạc đường và không bị phạt oan !

đây là vợ già của em ạ :

Bác cho em xin lại mật khẩu được ko? hic em moi đào mộ!

Hạng C
25/4/15
524
513
93
44
sắm con Microsoft mà xài, điện thoại Microsoft giờ giá rẻ bèo, down Here Maps nữa là vô địch.. ko cần 3G 4G gì cả... chỉ có là tìm kiếm thì nó hơi đuối hơn Google maps v Sygic online thôi

Tập Lái
4/10/14
33
44
18
34
Hướng dẫn tải phần mềm Google Maps , Here Map , Sygic Việt Nam , Navitel việt Nam - BẢN QUYỀN MIỄN PHÍ

Thiết bị : Iphone , IPAD , hệ điều hành IOS

Trên Andoid do quản lý theo mã thiết bị riêng nên không thể chia sẽ tràn làn được , các cụ thông cảm

Danh sách phần mềm đã được thanh toán bản quyền :

Tải các phần mềm bản quyền Free nào !

1, Mở màn hình iphone / Ipad , chạm vào icon " App Store "

2, Chạm menu " Featured " , và kéo xuống cuối cùng để đăng nhập ( Sign In) tài khoản Itunes
Nếu máy đang login itunes cũ của các cụ thì các cụ đăng xuất ra ( Sign Out )

3, Đăng nhập tài khoản Itunes sau :
Tên đăng nhập : [email protected]
Mật khẩu : Cruzeclub03

[BCOLOR=#ffffff]Kính mong các cụ đừng đổi Pass hoặc các thông tin bảo mật , Apple sẽ khóa lại và chỉ em mới mở lại được , nên các cụ đừng cố đổi nhé [/BCOLOR]

[BCOLOR=#ffffff]Nếu cụ nào đăng nhập vào tài khoản báo bị khóa thì xem Hướng dẫn cách mở khóa ở phía cuối bài nhé [/BCOLOR]

Nếu máy các cụ đang ở Store Việt Nam thì được thông báo yêu cầu chuyển sang Store USA ( Vì Giftcard Itunes chỉ chạy trên store USA )
Quá trình chuyển store Việt Nam qua USA rất đơn giản chỉ click cái xong , cụ nào làm không rõ thì xem bài viết này Hướng dẫn chuyển account itunes Việt Nam sang USA

4, Sau khi đăng nhập và chuyển Store sang USA , thì chạm vào menu " Updates " > Click " Purchased "

Các cụ sẽ thấy danh sách phần mềm bản quyền đã được em thanh toán đầy đủ, chỉ cần click " GET " để tải về và cài đặt

HƯỚNG DẪN KÍCH HOẠT BẢN QUYỀN SYGIC VIỆT NAM , NAVITEL VIỆT NAM
Sygic Việt Nam cho IOS:
Sau khi tải về , hãy vào cài đặt tải bản đồ Việt Nam , giọng nói tiếng Việt
Vào Menu , click " Sygic Store "

Chọn " Buy " tại dòng " World + HUD + Dashcam "
Khi này , Sygic sẽ bắt đăng nhập tài khoản Itunes , Hãy sử dụng tài khoản : [email protected] để đăng nhập

Lưu ý : Bước này có thể bị văng ra vài lần , cứ đăng nhập đi đăng nhập lại vài lần sẽ thành công
Khi vào phần mềm báo thành công thì sẽ mất hạn dùng thử 06 ngày , các Icon HUD , Dashcom , SOS sẽ sử dụng được ( các tính năng này rất hay )

2, NAVITEL VIỆT NAM cho IOS :
Sau khi tải về navitel việt nam , mở ra sẽ bắt tải bản đồ và giọng nói

Sau khi tải bản đồ xong , mở ra click " Khôi phục mua "

Cảnh báo NAVITEL trên IOS:
Do phần mềm này sử dụng kết nối internet và dùng chung dữ liệu nên phải tắt Cloud
Lí do : Nếu bạn bật Cloud lên , thì máy khác dùng tài khoản : [email protected] tải Navitel việt nam và mở phần mềm ra cũng bị trùng lộ trình bạn đang thiết lập
Nhiều người thiết lập sẽ gây ra lộ trình nhiễu loạn do Cloud là đồng bộ lộ trình lên đám mây

Navitel Friends : Off
Navitel Cloud : Off

Hướng dẫn mở khóa tài khoản ITUNES :

Nếu bạn đang nhập vào tài khoản mà báo bị khóa thì hãy làm theo các bước sau:
Mật khẩu : Cruzeclub03

Ngay sau khi các cụ làm theo các bước dưới , em sẽ nhận được email unlock tài khoản
Em sẽ click vào mở khóa tài khoản và các cụ lại sử dụng tài khoản bình thường nhé
những lúc khuya có thể em không thức thì các cụ có thể email vào :
để em mở khóa phục vụ các vụ !

Hạng B2
9/1/15
230
1.651
93
Sygis: Chọn " Buy " tại dòng " World + HUD + Dashcam "
Khi này , Sygic sẽ bắt đăng nhập tài khoản Itunes , Hãy sử dụng tài khoản : [email protected] để đăng nhập

Mình không tìm thấy cái " World + HUD + Dashcam " đâu cả.
và sygis vẫn là bản trial. bạn check lại giúp. Thanks

Tập Lái
8/3/16
16
13
3
43
Mấy bác cho em hỏi là sao mình Restore thằng Sygic được vậy? Nó cứ báo: "Restore operation failed. Please try again or consult www.sygic.com/support"

Có ai làm được thì giúp đợ, cám ơn!

Tập Lái
4/10/14
33
44
18
34
Mật khẩu mới là :Cruzeclub04

Đăng nhập tài khoản Itunes sau :
Mật khẩu : Cruzeclub04
Nếu nhập mật khẩu báo sai thì các cụ hãy nhập tiếp là Cruzeclub05 ; Cruzeclub06
Vì mỗi lần có người chiếm đoạt reset tài khoản Apple bắt buộc đổi mật khẩu mới
Mong các cụ đừng đổi mật khẩu , em lại phải reset mật khẩu lại )
Nếu tài khoản báo bị khóa hãy : Click mở khóa qua Email , Em sẽ mở khóa liên tục phục vụ các cụ
* CHÚC CÁC CỤ VUI VẺ

Hạng B2
27/1/12
419
4.355
93
Mật khẩu mới là :Cruzeclub04
Bác ơi, hôm nay em mới thấy thớt này, lâu quá rồi nên muốn sign in vô cái account bác cho hông được nữa.

Mong bác tiếp tục chia sẻ. Cám ơn bác

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
Theo mình thì Navitel hiện tại xài tốt, chạy nhanh,dễ tìm địa điểm. Đã thấy có bản...từ thiện V9.10.1996 và bản đồ Q1-2019 :

...

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
sắm con Microsoft mà xài, điện thoại Microsoft giờ giá rẻ bèo, down Here Maps nữa là vô địch.. ko cần 3G 4G gì cả... chỉ có là tìm kiếm thì nó hơi đuối hơn Google maps v Sygic online thôi
Here Map - Here Driver - Here We Go... Dòng họ nhà này chạy nhanh, hướng dẫn chỗ rẽ rất chính xác. Nhưng nhược điểm lớn là không xác lập lại lộ trình tối ưu được. Vd đi từ A đến B theo lộ trình. Đến A có lối rẽ gần hơn. Here toàn bắt quay lại A để chạy theo lộ trình đã xác lập .

Chỉnh sửa cuối: