Hạng B2
4/4/15
138
412
63
41
Ho Chi Minh City, Vietnam
[BCOLOR=#ffffff]Chào các cụ
Tình hình thì 1/8/2016, thứ 2 tuần tới thì sẽ áp dụng NĐ 46 mới thay cho NĐ 171 cũ.
Theo em biết thì các cụ đã down mấy cái NĐ mới về máy và đã đọc, hay 1 số đã có mua hẳn sách để tra cứu khi cần.
Em thì không biết các phần mềm về Giao Thông đã cập nhật NĐ 46 và QC 41/2016 mới hay chưa.
Nay em cung cấp thêm 1 ứng dụng nhỏ (do em làm) để các cụ tra cứu nhanh trên đi động luôn.
- Phần NĐ 46 em chỉ cập nhật các lỗi liên quan tới ô tô (tương đối đầy đủ). Các lỗi về ma tuý, đua xe em ko bỏ vào vì đã dám chơi mấy trò này thì khỏi suy nghĩ nộp phạt chi cho mệt. Vì em làm khá gấp nên có thiếu sót, ai thấy thiếu chỗ nào cứ bảo em để em cập nhật cho hoàn thiện.
- Về nội dung thì NĐ 46 không khác nhiều so với NĐ 171, chỉ thay đổi 1 số điểu, khoản và thay đổi 1 số mức phạt là chính.
- Khác với các phần mềm khác, em phân loại theo "Nhận dạng lỗi" và chủ yếu các lỗi hay bị của ô tô nên không quá nhiều và dễ tra hơn phải tra cả cuốn sách.
[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]Ngoài ra về QC 41/2016 mới, phầm mềm em mới chỉ làm xong phần Biển báo, phần về vạch kẻ đường (khá nhiều + hơi rối) nên em đang hoàn thiện sau[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]Về QC 41/2016 mới thì thay đổi khá nhiều và thêm 1 số BB mới, em chỉ lưu ý các khoản sau đây
- Ghi cụ thể biển cấm quẹo trái thì cho quay đầu, ko nhập nhằng như trước
- Một số biển "Chỉ dẫn" được đổi thành biển "Hiệu lệnh", như các biển 411, 412, 403, ... Như thế là mấy cái lỗi làn đường như trước theo QC mới thì khỏi cãi với xxx luôn nhé.
- Có định nghĩa thêm về biển gộp nên CCCM giờ chắc cũng hơi khó cãi về cái vụ biển gộp không có hiệu lực, hix hixhix
[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]Hì hì, cuối cùng em post cái link cho CCCM nào cầncần
https://itunes.apple.com/us/app/xe-iu/id1092878885?mt=8
[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff] [/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]
Phần mềm tra cứu lỗi giao thông theo NĐ 46 mới
Phần mềm tra cứu lỗi giao thông theo NĐ 46 mới
[/BCOLOR]

Hạng D
22/8/13
1.234
2.015
113
Like cho tinh thần bác. Em thì down nguyên cái NĐ và QC về điện thoại cho chắc. Cần thì chỉ cần search, vừa chính xác mà lại nhanh :D

• Like
Reactions: 4phuong.vn
Hạng B1
23/7/16
75
23
8
41
[BCOLOR=#ffffff]Chào các cụ[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]Tình hình thì 1/8/2016, thứ 2 tuần tới thì sẽ áp dụng NĐ 46 mới thay cho NĐ 171 cũ.[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]Theo em biết thì các cụ đã down mấy cái NĐ mới về máy và đã đọc, hay 1 số đã có mua hẳn sách để tra cứu khi cần.[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]Em thì không biết các phần mềm về Giao Thông đã cập nhật NĐ 46 và QC 41/2016 mới hay chưa. [/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]Nay em cung cấp thêm 1 ứng dụng nhỏ (do em làm) để các cụ tra cứu nhanh trên đi động luôn.[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]- Phần NĐ 46 em chỉ cập nhật các lỗi liên quan tới ô tô (tương đối đầy đủ). Các lỗi về ma tuý, đua xe em ko bỏ vào vì đã dám chơi mấy trò này thì khỏi suy nghĩ nộp phạt chi cho mệt. Vì em làm khá gấp nên có thiếu sót, ai thấy thiếu chỗ nào cứ bảo em để em cập nhật cho hoàn thiện.[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]- Về nội dung thì NĐ 46 không khác nhiều so với NĐ 171, chỉ thay đổi 1 số điểu, khoản và thay đổi 1 số mức phạt là chính.[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]- Khác với các phần mềm khác, em phân loại theo "Nhận dạng lỗi" và chủ yếu các lỗi hay bị của ô tô nên không quá nhiều và dễ tra hơn phải tra cả cuốn sách.[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]Ngoài ra về QC 41/2016 mới, phầm mềm em mới chỉ làm xong phần Biển báo, phần về vạch kẻ đường (khá nhiều + hơi rối) nên em đang hoàn thiện sau[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]Về QC 41/2016 mới thì thay đổi khá nhiều và thêm 1 số BB mới, em chỉ lưu ý các khoản sau đây[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]- Ghi cụ thể biển cấm quẹo trái thì cho quay đầu, ko nhập nhằng như trước[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]- Một số biển "Chỉ dẫn" được đổi thành biển "Hiệu lệnh", như các biển 411, 412, 403, ... Như thế là mấy cái lỗi làn đường như trước theo QC mới thì khỏi cãi với xxx luôn nhé.[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]- Có định nghĩa thêm về biển gộp nên CCCM giờ chắc cũng hơi khó cãi về cái vụ biển gộp không có hiệu lực, hix hixhix[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]Hì hì, cuối cùng em post cái link cho CCCM nào cầncần[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]https://itunes.apple.com/us/app/xe-iu/id1092878885?mt=8[/BCOLOR]

[BCOLOR=#ffffff]View attachment 509772 View attachment 509773 [/BCOLOR]

Có cái này thì khỏi sợ mấy anh pikachu núp lùm phủ đầu rồi. Ngon

Hạng B2
4/4/15
138
412
63
41
Ho Chi Minh City, Vietnam
Có cái này thì khỏi sợ mấy anh pikachu núp lùm phủ đầu rồi. Ngon
thực sự khi bị bắt lỗi -> tra lỗi -> em cũng muốn làm 1 cái chi tiết về các lỗi hù doạ, khè liên quan tới lỗi xxx bắt. Em vẫn đang làm nhưng mà nó nhiêu khê lắm. Vì nó không còn là kỹ thuật nữa mà là am hiểu sâu về luật và kinh nghiệm đi đường. Nhưng hi vọng là em sẽ làm xong :)

Hạng D
20/7/07
1.063
1.630
113
App này quảng cáo nhiều, trải nghiệm người dùng kém, mất nhiều thời gian để tìm kiếm. Cám ơn tinh thân của bác chủ nhưng app này cần phải cải tiến nhiều ạ.