Hạng B2
22/6/06
336
1
0
RE: Phân tích tai nạn giao thông thảm khốc F 13 tại Khánh Hòa

Trích đoạn: nguavan

Từ những va chạm của bản thân em rút ra 1 điều như thế này: tai nạn xảy ra vào lúc mình lơ là, mất tập trung vì 1 lý do nào đó, mất cảnh giác. Như vậy, xảy ra tai nạn dù là khách quan thì vẫn có phần lỗi của mình trong đó, dù là ít. Chắc các bác cũng giống em, khi xảy ra rồi mới nghĩ "giá như". Như vậy nếu lúc nào chúng ta cũng cảnh giác như khi chúng ta nghĩ "giá như" thì em dám chắc là không nhiều tai nạn như thế đâu, hoặc nếu có xảy ra thì cũng không đến nỗi tang thương như thế.

Ai cũng có đôi lần lơ đễnh, mất tập trung trong một ngày đi đường.
Mỗi lần đi ngang các khu chợ là em chú ngay vào các chị đi xe máy. Có thể vì mãi nghĩ chuyện tiền nong, các chị có thể rẽ trái vào chợ bất cứ lúc nào.
Một hệ thống giao thông tốt là làm sao nếu có ai lỡ lơ đễnh mất tập trung cũng không thể xảy ra tai nạn nghiêm trọng.
Có hệ thống tổ chức giao thông như vậy không ? Tôi nghĩ là có đấy, thậm chí chảng cần xây dựng hoặc mở rộng, chỉ cần tổ chức lại thôi đã có thể giảm nhiều tai nạn rồi.
Đi qua Thái Lan, thậm chí là vùng Đông Bắc Thái Lan đã thấy họ tổ chức giao thông không giống ta

Hạng B2
2/3/06
131
1
0
68
Viện dưỡng lảo Q5

Hình như các giãi pháp bác đưa ra đã đuợc đặt lên bàn các vị ấy rồi .... nhưng cứ phải chờ thôi . ...mà cũng chẳng hiểu tại sai phải chờ ?????????????????????????????????? ... xuất phát điểm của Thái lan, Malaysia truớc kia còn duới miền Nam bao nhiêu mực mà bây giờ .......cái sai của ngày truớc - ngày hôm nay ta gánh, bác có thấy câu " you reap as you sow " , thôi thì có cái diễn đàn này ta hô hào với nhau một tí để hạ hỏa - ngộ nhỡ có vị quan to nào vào đọc rồi lay động trái tim để giúp dân, hay biết đâu đấy có bác nào trong OS này lại trúng số lên làm nhớn ở ngành giao thông thì bác ấy sẻ nhớ cái thửơ còn làm quan nhỏ chơi trên OS - nghe dân nó chửi rồi đây mà cố gắng cải tiến làm việc bằng lương tâm để cho xã hội đuợc nhờ, cho con cháu mình khi đi ra đuờng mà ở nhà mình không phải "nam mô a di đà phật" phù hộ cho chúng nó đi đến nơi về đến chốn .
( Xin lổi các mod ở forum nếu lời nói của tôi có vẻ phạm quy các bác cứ tự nhiên xóa tôi không phiền đâu :D:D:D- nói thực cái cục phẩn nộ lên tới cần cổ rồi :mad: ) :mad::mad:

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: ptscmarine

Có ai xúc phạm họ đâu bác!!bác cứ cãi chày bửa làm gì!!đã bảo lỗi từ cả 2 phía.
Đồng ý với bác, và lỗi từ phía quan chức ngành GT thì khó sửa lắm,nếu không nói là không thể ...[8D], vậy thì mình phải lái xe cẩn thận hơn thôi ..:D
@an phong :tôi vẫn chờ 1 lời đính chính từ phía bác về bài viết đã xúc pham tôi của bác, bác nghĩ là chỉ mình bác mới bênh vực những người đã hy sinh vì việc nghĩa hay sao ?[8D]

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

"Đi qua Thái Lan, thậm chí là vùng Đông Bắc Thái Lan đã thấy họ tổ chức giao thông không giống ta"

-Do đặc điểm tình hình của ta, vì thế không thể áp đặt bất cứ mô hình nào, mà phải từ thực tiễn sáng tạo nên giải pháp phù hợp-
Nghe hoài chả biết ai nói, hông dùng của ai, nhưng lại hay đi tham quan học hỏi???? Mệt:mad:

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

Các bác nên quên đi chuyện nâng cấp giao thông hay cải tiến cơ sở hạ tầng vì còn quá nhiều những ông như Bùi Tiến Dũng, Nguyễn Việt Tiến. Muốn tốt chỉ có cách đem mấy tên này ra xử bắn

Hạng D
9/1/06
2.596
11.559
113
HCM

con cháu mình khi đi ra đuờng mà ở nhà mình không phải "nam mô a di đà phật" phù hộ cho chúng nó đi đến nơi về đến chốn

Em theo đạo Hồi, mà bác cứ " Nam mô a di đà " thì em không hiểu gì hết.;)

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Trích đoạn: chain

Các bác nên quên đi chuyện nâng cấp giao thông hay cải tiến cơ sở hạ tầng vì còn quá nhiều những ông như Bùi Tiến Dũng, Nguyễn Việt Tiến. Muốn tốt chỉ có cách đem mấy tên này ra xử bắn

Phí mất mấy viên đạn rời.:D Sau đó có nẻ nòi ra tên nào nữa thì sao bác?

Hạng C
28/12/05
834
6
0
47
HCM

Em đề nghị các bác không được nói chiện chính trị ở trong diễn đàn, không được đả kích 9 quyền

(Em mệt quá chả muốn nói nữa
)

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

Trích đoạn: nvt_matiz

Em đề nghị các bác không được nói chiện chính trị ở trong diễn đàn, không được đả kích 9 quyền

Chả ai nói chuyện chính trị ở đây. AE chỉ đang phân tích vấn đề tốt xấu của xã hội thôi. Vậy bác là người đồng tình với mấy thằng tham quan à?

Em thấy chuyện này cũng qua rồi, người chết cũng kô sống lại được, có lẽ anh em chúng ta kinh nghiệm những tai nạn như thế này để lái xe an toàn hơn.

Trích đoạn: anphong

Trích đoạn: mienhinh

Tiên trách kỷ, hậu trách nhân, người lái xe phải chịu trách nhiệm đầu tiên về tai nạn, bởi có phải xe nào qua đó cũng bị tai nạn đâu ...Còn đổ lỗi tại đường, tại xe ...thì quá dễ !:D
Đọc văn biết người. Dẫu biết rằng tai nạn giao thông phần lớn ở người lái, nhưng bạn là ai?học ở đâu?do nền giáo dục nào? mà LÊN GIỌNG DẠY NHỮNG NGƯỜI ĐÃ KHUẤT NHƯ THẾ??? EM có phải là con người ko? một người VN bình thường cũng phải biết tôn trọng người đã khuất, họ đã phãi trả giá quá đắt bằng mạng 13 người , vậy em còn dạy họ nữa sao???
Tôi nghĩ một người thiếu đạo đức như thế sẽ làm bẫn diễn đàn OS.Và ko thể chấp nhận được,

dù chưa biết bác An Phong nhưng đọc bài này mà tôi buồn vì được biết bác An Phong đã lớn tuổi mà lại nhận xét như vậy:(