Hạng B2
18/12/18
112
132
48
Mua cái xe mới tinh về mà tháo banh chành ra là thấy hết dzui rồi.

Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
Out base có thể độ nội thất được những thứ sau: lẫy số vô lăng, màn hình dvd tesla, độ cửa gió sau loại hướng lên trên như bản 2019 bên nước ngoài có kèm theo cổng usb 3.0 để sạc đt cho hàng 2, độ dây led nội thất như các dòng xe sang, độ loa. Còn bản 2.4 pre bạn có thể độ full thêm các chức năng chuyên sâu như bản bên nước ngoài như chế độ lái s-awc, cảm biến va chạm,... Nhìn chung nội thất Out bạn mới nhìn thấy nó không bằng các hãng khác nhưng lái riết cũng sẽ quen mắt thôi.
Các thứ bác nói em cũng ko cần lắm. Em thấy cái xấu nhất trong nội thất của Out 2.0 là cái phanh tay. Bản 2.4 có nhưng giá đó lại có nhiều lựa chọn. Còn lại các thứ khác em thấy cũng tạm ổn. Xem đánh giá thấy các kênh đánh giá rất cao khung gầm và cách âm của Out.

Hạng B2
9/5/17
411
677
118
Các thứ bác nói em cũng ko cần lắm. Em thấy cái xấu nhất trong nội thất của Out 2.0 là cái phanh tay. Bản 2.4 có nhưng giá đó lại có nhiều lựa chọn. Còn lại các thứ khác em thấy cũng tạm ổn. Xem đánh giá thấy các kênh đánh giá rất cao khung gầm và cách âm của Out.
Cái phanh tay của Out làm khá ngược nên rất nhiều lần mình phải nhắc người ngồi ghế phụ không để tay, áo gần phanh để khi mình nâng hạ phanh tay không bị vướng phải. Ngoài ra thì về thẩm mỹ mình thấy kích thước nó vừa phải chứ không to như của xpander, cảm giác cầm nắm cũng không quá khó chịu. Mặt khác mình thích phanh tay cơ hơn phanh điện tử nên ngay từ lúc đi test xe mình đã loại ngay bản 2.4 chỉ phân vân giữa 2.0 std và pre. Tóm lại mình thấy bản std là best choice vì giá rẻ nhất trong dòng 5+2 nhưng những gì nó mang lại thì quá hời, bản 2.0 pre là ok choice vì giá đó có thể lựa chọn xe có options nhiều hoặc xe có cách âm và khung gầm tốt là Out còn bản 2.4 mình thấy không đáng giá cho lắm, tầm giá đó mình sẽ mua xe khác.

Tập Lái
3/5/19
12
4
3
44
Thấy con nissan xtrail V series 2.0 cũng hay quá, bằng giá out pre. Không biết bác nào đã có kinh nghiệm trên tay hay so sánh 2 con này chưa ah :)

Chỉnh sửa cuối:
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Thấy con nissan xtrail V series 2.0 cũng hay quá, bằng giá out pre. Không biết bác nào đã có kinh nghiệm trên tay hay so sánh 2 con này chưa ah :)
Nhìn hàng ghế 3 là bỏ ý định mua xe này, nếu muốn chọn 5+2.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
View attachment 1932186Chào các bác. Sau khi cân đo đong đếm giữa các dòng xe, em định lấy Mitsubishi Outlander bản Standard hoặc Premium. Lăn tăn còn lại giữa 2 dòng này là bản Premium hơn ở cửa sổ trời bé tẹo và hơn 5 túi khí (7 so với 2), bên cạnh ghế da, ghế nỉ nhưng cái đó bọc dễ[pagebreak][/pagebreak]
Em quyết định chọn bản Pre vì chỗ túi khí, ngặt nỗi xe phải để 100% ngoài trời mưa cũng như nắng. Em sợ cửa sổ trời bản Pre chịu không nổi, dẫn đến dột. Xin ý kiến các bác về độ bền của cửa sổ trời trên Outlander bản Pre này: các gioằng cao su có bền ko, có bao giờ bị dột không ạ? Chi phí bảo dưỡng định kỳ? Nhiều lúc lăn tăn muốn quay xuống bản std, nhưng lại ngại vụ túi khí. Chờ ý kiến các bác xong, chắc mai e đi cọc​
Thanks các bác!​

Khi xe đã bán ra chính thức thì jon bền hay không, không là vấn đề.
Bác còn phân vân thì có/không cũng được, chọn Std đi Bác.