Hạng B1
15/5/18
68
92
18
Lúa đến đâu múc đến đấy thôi bác ơi. Cá nhân em nghĩ cả 2 dòng 7c cơ bản này đều đáp ứng dc nhu cầu gia đình. Bác có 90 củ thì X, còn phải xoay sở vay mượn thì thôi lấy E cũng đẹp rồi.

Tập Lái
6/5/19
21
22
3
35
Xpander nhìn hầm hố, ertiga nhìn trung tính hơn bác.
cá nhân em thích kiểu thiết kế đèn của ertiga hơn.
chênh lệch 90tr nếu tạo ra áp lực tài chính thì bác cũng nên cân nhắc, tuy ertiga không có những tính năng như xpander nhưng em có đi thử, có đi cả trên cao tốc thì thấy cũng không tệ đâu bác, có cái hộc để nước phía trước có gió làm lạnh thấy cũng hay hay, có nút bấm trên cần số để vượt xe bù lại cho máy 1.5. Em thử thì thấy xe lanh hơn chút.
Hộp số 4 cấp của cả 2 đều mượt chứ không giật như trên lý thuyết đâu bác. Có điều hạn chế về cấp số và thuật toán nên đều có hiện tượng đạp thốc ga thì xe trả số khực 1 cái rồi mới lao lên. Điểm này cả 2 xe đều thua innova
à quên ertiga nó có cái nắp cốp sau,mở ra có ngăn bên dưới để thêm được đồ em thấy khá tiện cho gia đình đi du lịch. Nội thất thì em thấy cả 2 xe đều chán. Về tuỳ nhu cầu mà nâng cấp thôi ạ

Attachments

Hạng D
19/1/16
1.019
582
113
31
Chọn xe như này vấn đề nằm ở kinh tế chứ ko ở chiếc xe ạ. 90tr ko phải quá to nhưng sau khi vay mà lại thêm 90tr thì hơi nặng gánh.
Hoặc vấn đề vay anh em, nếu ae dư giả thì ko sao, ae kinh tế cũng bt thì vay đến lúc ae cần mà lúc đó mình ko trả đc ngay dễ mất lòng. Tốt nhất vay ngân hàng.

Hạng C
1/4/07
803
677
108
Từ từ a ơi. Đợi xpander nó hạ giá rồi mình chọn cũng chưa muôn mà. Biết đâu mấy thằng này đua nhau giảm giá cho người dùng được lợi.
Đơn hàng nó tới t10 giao chưa hết nửa sao nó giảm bác. E mới hỏi nói cuối tháng 10 mới giao xe. Hỏi chắc ko sales nói ko chắc lắm

Hạng B2
27/10/17
111
129
43
39
Đùa à bác? Mit bán đúng giá ko kê giá, xe đang hot muốn giảm cũng phải 2 năm 3 năm nửa, mà chưa chắc giảm, ko tăng thì thôi chứ.

Hiện tại 2 em này muốn có xe cũng tới gần cuối năm, bác chủ cứ thông thả mà lựa chọn, chạy thử này nọ hóng tin :D

Cá nhân em thì lại mến X hơn E vì ngoại thất lạ đẹp, trang bị cũng hơn xíu.
Bác ngây thơ quá. Mua X đúng giá thì chờ vài tháng, lấy liền thì lạc 15-20tr sale sẽ lấy xe của khách khác đưa cho bác và báo với khách kia là chưa có xe. Càng nhiều người chịu bỏ lạc thì mấy bác "mua đúng giá" càng chờ dài cổ. Nếu bác có trong group X thì sẽ biết vụ này, đầy ra. Còn Su thì trước giờ bán ế gần chết nên hỏng thấy lạc liếc gì ráo :D.

Hạng C
15/2/08
556
306
83
didongthienminh.com
Em thấy quảng cáo là Su tiết kiệm xăng; nếu đúng vậy thì ổn.
Bác nên xem độ cao ghế (càng cao đi càng khỏe); xe rộng đi càng xa càng khỏe. Túm lại chạy thử xem sao mới biết.
bác nói đúng hợp lý, xưa e học B2 nhưng trường dạy chung xe với xe tải bằng C, khi thi mới phân biệt, ngồi xe tải cái ghế to cao bệ vệ thoải mái vô cùng. Sau đó gia đình mua xe 7 chỗ Ford Everest 2013 cũng ko thấy sướng bằng ghế xe tải, với ngồi xe tải ra đường nhìn xuống xe con thấy ở dưới mình ko à, thấy an toàn hơn vì cao hơn xe con nhiều.

Hạng D
27/10/05
3.284
4.852
113
Thái dương hệ
90 triệu chứ nhiều lắm đó bác. Liệu cơm gắp mắm thôi. Còn kinh nghiệm bản thân thì chiếc xe nào cũng chạy khoảng 4 năm là chán à. Mấy cái tình năng như BA, CC hay HSA thì nói thật hơn 20 năm mình chưa thấy cần thiết khi nào cả, có thể do mình chạy đúng luật.

Hạng D
9/6/16
1.875
2.069
113
35
Ertiga rẻ hơn do cắt option an toàn.
Không ủng hộ kiểu giảm giá thành này được.
Ngày xưa không cao tốc, giờ cao tốc lên đó mấy bác tính chạy dưới 80km/h nhẹ nhàng để ảnh hưởng luu thông của người khác sao? Còn 120km/h mà xe cao thì rất cần option an toàn như Cân bằng điện tử.

Hạng D
15/9/17
2.726
2.107
113
39
Phải cố gắng để lên Expander thì tôi sẽ cưới em Ertiga vì mua xe về còn nhiều thứ phải làm như dán phim, trang trí nội thất, camera hành trình, camera de, lên đèn led.... Khả năng nhiêu thì chơi bấy nhiêu, dư giả thì khỏi nói rồi.