Hạng D
16/5/12
1.657
1.391
113
36
XÌ GÒN
Mua xe phục vụ gia đình và bản thân thì nên liệu cơm gắp mắm. Mặn quá thì uống nước trừ cơm sao? Chở gia đình thì 100 là kịch kim. Đua chi 120 cho khổ vậy?Có lần đi xe du lich 16 chổ xe nhà bác tài chỉ chạy 100.ai thích vượt cứ vượt. Bác âys nói chạy vậy an toàn +tiết kiệm hơn mấy anh thích đua bơi. Mức tiêu hao nhiên liệu tối uư là ở dải tốc 80,85,90 km/h. Đồng ý là opt an toàn có thì tốt hơn nhưng 90 triệu đối với người phải vay mượn thì đó có thể là mắm mặn đấy. Nên xác định ngay từ đầu mua xe để đi đâu, làm gì. Có ai mua xe chạy 100% đường cao tốc đâu. Nếu 90% đi phố, 10%lâu lâu đi chơi thì Erti là đủ. Vì em nó ra sau nên X bán chạy chứ em nghĩ 99% X cũng chạy phố thôi nên Crui hay esp là thừa.

Hạng D
16/5/12
1.657
1.391
113
36
XÌ GÒN
Đùa à bác? Mit bán đúng giá ko kê giá, xe đang hot muốn giảm cũng phải 2 năm 3 năm nửa, mà chưa chắc giảm, ko tăng thì thôi chứ.

Hiện tại 2 em này muốn có xe cũng tới gần cuối năm, bác chủ cứ thông thả mà lựa chọn, chạy thử này nọ hóng tin :D

Cá nhân em thì lại mến X hơn E vì ngoại thất lạ đẹp, trang bị cũng hơn xíu.
Mit sẽ ko giảm vì con crush hay ino có giảm đâu. X vẫn giá thấp hơn đối thủ mà. Một điều lạ là lúc mới ra thấy nó đẹp nhưng giờ lại thấy nó xấu kì kì

Hạng D
13/8/11
1.456
764
113
Tùy duyên, mỗi xe có cái giá tương ứng với tính năng của nó. Giá cả quyết định một phần, nếu muốn êm ái khi đi xa chọn X vì khác biệt nằm ở ht nhún, muốn an toàn trên cao tốc, quốc lộ lại chọn X, muốn quay đầu nhanh trg phố nhỏ, leo lề vô tư lại chọn X. Chọn xe rẻ hơn phải chọn E thôi! Các cái khác, 02 xe như nhau thôi!
Chúc bác chủ sớm chọn được xe như ý!!!

Hạng B2
9/4/08
109
3
18
Tây Ninh
Bác ngây thơ quá. Mua X đúng giá thì chờ vài tháng, lấy liền thì lạc 15-20tr sale sẽ lấy xe của khách khác đưa cho bác và báo với khách kia là chưa có xe. Càng nhiều người chịu bỏ lạc thì mấy bác "mua đúng giá" càng chờ dài cổ. Nếu bác có trong group X thì sẽ biết vụ này, đầy ra. Còn Su thì trước giờ bán ế gần chết nên hỏng thấy lạc liếc gì ráo :D.

Ai lại ko biết chuyện bác nói chứ. Ở đây đang nói cái vụ bác kia bảo chờ X giảm giá, bác ko hiểu vấn đề à?

Mit sẽ ko giảm vì con crush hay ino có giảm đâu. X vẫn giá thấp hơn đối thủ mà. Một điều lạ là lúc mới ra thấy nó đẹp nhưng giờ lại thấy nó xấu kì kì

Em thì thấy em trắng ngọc trinh ngon phết, đang đi Grandis chứ ko chắc em hốt từ lúc mới giới thiệu :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
27/7/16
278
269
63
46
Quảng Ngãi
Bác nên chạy thử Ertiga rồi hãy quyết. Nếu tài chính trong tầm Ertiga thì bác nên cân nhắc số tiền vay thêm để mua được X.

Hạng B2
15/6/18
114
73
28
36
Bác nên chạy thử Ertiga rồi hãy quyết. Nếu tài chính trong tầm Ertiga thì bác nên cân nhắc số tiền vay thêm để mua được X.
Dạ,em đăng ký 7-7 chạy thử rồi ạ.Em nghĩ 2 con sẽ ko hơn kém nhau nhiều đâu.Nếu Ertiga có BA thì em đã ko lăn tăn thế này rồi :D

Hạng D
11/2/11
1.302
2.368
143
www.falkentire.com
Ertiga ko có hỗ trợ khởi hành ngang dốc thì bỏ chân thắng ra là phải đạp ga liền, ko là nó tuột luốt ghê thấy mẹ. Xe số sàn còn rà côn cho nó giữ rồi vê ga đạp lên, chứ số tự động là phải đạp nhồi nó lên ko là nó tuột. Xe số tự động mà ko có cái này là rất dở...

Cái ghế giữa hàng 2 của Ertiga ko có gập xuống làm tỳ tay, đi xa ngồi sau rất mỏi, muốn leo từ hàng 2 ra hàng 3 cũng rất khó, phải dừng lại nhảy xuống chứ ko gập xuống bò ra sau được.

Ga tự động tuy ít dùng nhưng nếu có thì xe có màu sắc cao cấp hơn, vô lăng có nút bấm 2 bên nhìn cân đối và toát lên vẻ xịn :D

Ghế lơ Xpander có cái khe nhét đt nó lợi hại, ngồi xe nào ko có cái khe vậy thì đt ko biết để đâu, để lên táp lô thì qua ổ gà là nó rớt, hay cua gấp chút là nó chạy qua chỗ thằng tài luôn :D

Ertiga có sẵn đèn projector theo xe nên muốn lên led hay xenon rất dễ và đi đăng kiểm ko bị ai ý kiến gì.
Em Xpander mà lên đèn projector đi đăng kiểm mà đúng đợt có thanh tra, mấy ảnh ko nhận tiền thì về mua cái đèn zin lắp vô nhé. Ko thì khỏi đăng kiểm gì hết.

Xpander có cái thắng tay nguyên bản mang từ xe tải 15 tấn xuống. Ko hiểu sao nó lại làm vậy? Nhìn vô duyên cực kỳ.

Ông Xpander nhìn ban ngày có vẻ hiện đại chứ buổi tối lên đèn nhìn kỳ cục vãi nhái, đèn led 2 cái sọc trên cùng tối nhờ nhờ chứ ko sáng như Kona, xuống dưới 2 cái đèn vàng rộng ra 2 bên, y như cái mặt mà bị cái lông mày ngắn và chụm lại, ko đẹp, mở thêm đèn sương mù nó thụt vào trong nữa, nhìn mất cân đối cực kỳ. Kiểu cổ điển thêm projector như ertiga nhìn lại hay hơn.

Nói chung với 90tr rẻ hơn thì mua Ertiga là quá xứng đáng, 90tr đó tui đi bọc da napan, dán kính nano, cách âm ,tiêu âm nguyên con, thay dàn loa cực khủng, lên màn hình to như cái tivi... vẫn còn dư tiền dắt bà con họ hàng bạn bè hàng xóm đi rửa xe hoành tráng, xong làm chuyến du lịch lên Resort Madagui tận hưởng cuộc sống.

Việc quái gì phải mắc nợ thằng nào :D

Chỉnh sửa cuối:
Ertiga ko có hỗ trợ khởi hành ngang dốc thì bỏ chân thắng ra là phải đạp ga liền, ko là nó tuột luốt ghê thấy mẹ. Xe số sàn còn rà côn cho nó giữ rồi vê ga đạp lên, chứ số tự động là phải đạp nhồi nó lên ko là nó tuột. Xe số tự động mà ko có cái này là rất dở...

Cái ghế giữa hàng 2 của Ertiga ko có gập xuống làm tỳ tay, đi xa ngồi sau rất mỏi, muốn leo từ hàng 2 ra hàng 3 cũng rất khó, phải dừng lại nhảy xuống chứ ko gập xuống bò ra sau được.

Ga tự động tuy ít dùng nhưng nếu có thì xe có màu sắc cao cấp hơn, vô lăng có nút bấm 2 bên nhìn cân đối và toát lên vẻ xịn :D

Ghế lơ Xpander có cái khe nhét đt nó lợi hại, ngồi xe nào ko có cái khe vậy thì đt ko biết để đâu, để lên táp lô thì qua ổ gà là nó rớt, hay cua gấp chút là nó chạy qua chỗ thằng tài luôn :D

Ertiga có sẵn đèn projector theo xe nên muốn lên led hay xenon rất dễ và đi đăng kiểm ko bị ai ý kiến gì.
Em Xpander mà lên đèn projector đi đăng kiểm mà đúng đợt có thanh tra, mấy ảnh ko nhận tiền thì về mua cái đèn zin lắp vô nhé. Ko thì khỏi đăng kiểm gì hết.

Xpander có cái thắng tay nguyên bản mang từ xe tải 15 tấn xuống. Ko hiểu sao nó lại làm vậy? Nhìn vô duyên cực kỳ.

Ông Xpander nhìn ban ngày có vẻ hiện đại chứ buổi tối lên đèn nhìn kỳ cục vãi nhái, đèn led 2 cái sọc trên cùng tối nhờ nhờ chứ ko sáng như Kona, xuống dưới 2 cái đèn vàng rộng ra 2 bên, y như cái mặt mà bị cái lông mày ngắn và chụm lại, ko đẹp, mở thêm đèn sương mù nó thụt vào trong nữa, nhìn mất cân đối cực kỳ. Kiểu cổ điển thêm projector như ertiga nhìn lại hay hơn.

Nói chung với 90tr rẻ hơn thì mua Ertiga là quá xứng đáng, 90tr đó tui đi bọc da napan, dán kính nano, cách âm ,tiêu âm nguyên con, thay dàn loa cực khủng, lên màn hình to như cái tivi... vẫn còn dư tiền dắt bà con họ hàng bạn bè hàng xóm đi rửa xe hoành tráng, xong làm chuyến du lịch lên Resort Madagui tận hưởng cuộc sống.

Việc quái gì phải mắc nợ thằng nào :D
Em nghe vậy êm tai quá bác, chắc chốt ngay và luôn em E này quá

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Số tiền chênh có muốn gắn thêm trang bị an toàn chủ động cũng không gắn được đâu nên không phải rẻ hơn mà chỉ là cắt option liên quan đến tính mạng con người để giảm giá bán.