Hạng D
6/5/04
2.796
1.895
113
Vietnam
Mình đã chạy Merc E 7 năm. Cùng lúc chạy đến 2019 bán thì cô em chạy ES 350 đến 2020 bán.
Nếu ở vị trí mình thì không đi lại được bản ES250 do tăng tốc nhỉnh hơn cam có 1s và hệ treo trước dùng Macpherson / dẫn động càu trước như Cam.
Cá nhân mìn xếp Es là xe cận sang do dùng máy yếu / cầu trước / treo Macpherson. Tăng tốc chậm. Bồng bềnh.
Tuy nhiên khi phải so với 1 em Đức cũ dù 4 năm là khá khó khăn do mục tiêu và ngân sách cũng như nhu cầu đòi hỏi ở cái xe.

nếu là nũ, chọn ngay ES khỏi nghĩ. Vì cần gì performance ở cái xe đâu. Nếu là nam thì hơi khó.

nếu mình là bác, sẽ test Lux A full. Do perfomance biết rồi nên khỏi suy nghĩ. Vừa được performance và vừa được bảo hành 5 năm, thay thế bảo trì khỏi nghĩ vì đồ rẻ hơn Camry, dù toàn phụ tùng brand Đức ( do mô hình kinh doanh khác nhau họ focus bán số lượng, không kiếm từ part).

chạy Audi hay Đức nói chung, cần cón1 ngân sách kha khá cho bảo trì và thay thế. Riêng quả lốp đã đắt hơn lốp Es rồi bác. :D

Hạng B2
25/3/16
432
441
73
31
Lexus a nhé. Các bác toàn nói Audi ngon mà ko nói nhược điểm bị hao nhớt cho người ta à ? Hay để người ta mua về chạy phát hiện ra các bác mới vừa lòng :D

• Like
Reactions: CEO ChuyenNgoaiLe
Hạng D
6/5/04
2.796
1.895
113
Vietnam
Người ta nhờ tư vấn a6 & es250 mà bác lại tư vấn lái qua lux A. Nếu chủ thớt thực sự quan tâm lux A thì chắc cũng đi xem xe rồi.
Ngừoi ta chưa đi dòng Đức về A, các mem đi dòng Đức về A tư vấn thì có vấn đề gì không bác? Đã tư vấn là ý kiến ngừoi ta trải nghiệm mới đưa ra.

• Like
Reactions: Khanhngo2212
Hạng C
17/8/18
735
348
98
Lexus a nhé. Các bác toàn nói Audi ngon mà ko nói nhược điểm bị hao nhớt cho người ta à ? Hay để người ta mua về chạy phát hiện ra các bác mới vừa lòng :D
Audi nhà e cũng bị ăn nhớt đây, đại tu máy xong đi được 2 năm giờ lại bị ăn nhớp tiếp. Chán chả muốn nói. Audi lái thì sướng rồi, em đánh giá lái bốc hơn mer nếu cùng công suất.

• Like
Reactions: CEO ChuyenNgoaiLe
Tập Lái
13/7/21
3
1
3
38
E xin chân thành cảm ơn tất cả ý kiến của các bác.
Cầu Chúc mọi người bình an trong dịch !

• Like
Reactions: NEWDRIVER
Hạng B1
7/1/20
85
26
18
Nếu bác đã có vợ thì về hỏi vợ là chắc nhất. Nếu chưa có thì bác thích con nào thì nhích luôn;
Ngẫm cũng chuẩn. Chọn tới chọn lui mà về vợ nó ko duyệt đành chịu =))

Hạng C
1/4/07
803
679
108
Người ta nhờ tư vấn a6 & es250 mà bác lại tư vấn lái qua lux A. Nếu chủ thớt thực sự quan tâm lux A thì chắc cũng đi xem xe rồi.
đúng rùi cái con xì quẻn đó sao có cửa chen vào chung măm với 2 lão đại gia này dc