Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
Từ ngày sờ mó em Santafe 2019 về em đầu óc em cứ mơ màng về nó, nội thất khá là thoải mái, băng ghế 3 ngồi rộng rãi dễ chịu hơn Outlander thấy rõ.
Mà em khuyên bác chủ thớt lấy Santafe máy dầu đi, nó kèm hộp số AT 8 cấp, sang số nhuyễn lắm, lại bừa thoải con gà mái, 2 con kia số CVT cũng ngại heng.
Thêm cái nữa máy dầu moment xoắn rất cao. Bác đi 1 mình nó bốc ra sao thì khi chở full tải nó cũng bốc như vậy không suy giảm là bao, chứ như máy xăng là đi 7 mình nó khác với đi 1 mình à nha, thốc ga thấy xe bị ghì lại gõ gàng à.

Hạng D
31/3/11
1.385
1.892
113
40
Đến lúc sửa chữa, thay thế thiết bị mới thấy cái "sướng" của hàng "độc" :D
subaru vài năm trước còn nhập nhật thì lúc đó mới gọi là hàng độc, bây giờ nhập thái, sẽ thấy chạy đầy đường chứ độc gì mà độc nữa bác, khi cái gì nhiều thì tụi bán phụ kiện ,linh kiện sẽ ăn theo, và phụ tùng chính hãng cũng sẽ rẻ hơn nên cứ thích thì múc thôi, lăn tăn gì mấy chuyện đó nữa !

Hạng C
13/3/15
946
18.761
93
ở VN thì lo ở vn đi, bày đặt bản ở Mỹ mới ngon, flat engines gì ko biết chỉ biết trên web porsche ghi rõ ràng là twin-turbocharged boxer 6 ! thì nó là boxer ! biết thì nói ko thì dựa cột mà nghe!
View attachment 1987921
View attachment 1987922
Thì cứ trao đổi bình thường thôi, không việc gì phải nóng, nóng cũng có làm a khôn ra đâu, ok, tôi chấp nhận cách giải thích của a, như đã nói ở cmt trước, Porsche vẫn sử dụng Boxer cho vài mẫu xe nhưng phần lớn là sử dụng Flat-six Engine.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
6/10/17
265
163
43
subaru vài năm trước còn nhập nhật thì lúc đó mới gọi là hàng độc, bây giờ nhập thái, sẽ thấy chạy đầy đường chứ độc gì mà độc nữa bác, khi cái gì nhiều thì tụi bán phụ kiện ,linh kiện sẽ ăn theo, và phụ tùng chính hãng cũng sẽ rẻ hơn nên cứ thích thì múc thôi, lăn tăn gì mấy chuyện đó nữa !
Mới "sẽ" thôi, chứ chưa biết đến bao giờ, ngay ở HN còn ít gặp chứ đừng nói là ở tỉnh ngoài. Động cơ Boxer của subaru có cái hay nhưng cũng có rất nhiều nhược điểm, hộp số CVT, thiết kế và giá chưa hấp dẫn nên vẫn kén người mua

• Like
Reactions: Tony Stark
Hạng B2
6/10/17
265
163
43
Từ ngày sờ mó em Santafe 2019 về em đầu óc em cứ mơ màng về nó, nội thất khá là thoải mái, băng ghế 3 ngồi rộng rãi dễ chịu hơn Outlander thấy rõ.
Mà em khuyên bác chủ thớt lấy Santafe máy dầu đi, nó kèm hộp số AT 8 cấp, sang số nhuyễn lắm, lại bừa thoải con gà mái, 2 con kia số CVT cũng ngại heng.
Thêm cái nữa máy dầu moment xoắn rất cao. Bác đi 1 mình nó bốc ra sao thì khi chở full tải nó cũng bốc như vậy không suy giảm là bao, chứ như máy xăng là đi 7 mình nó khác với đi 1 mình à nha, thốc ga thấy xe bị ghì lại gõ gàng à.
Chuẩn, e thấy san dầu là ngon nhất trong đám

Hạng D
31/3/11
1.385
1.892
113
40
Mới "sẽ" thôi, chứ chưa biết đến bao giờ, ngay ở HN còn ít gặp chứ đừng nói là ở tỉnh ngoài. Động cơ Boxer của subaru có cái hay nhưng cũng có rất nhiều nhược điểm, hộp số CVT, thiết kế và giá chưa hấp dẫn nên vẫn kén người mua

thương hiệu Nhật, ráp ở Thái thì bèo lắm cũng 2,3 năm mới gọi là hắt hơi sổ mũi, cộng với 5 năm bảo hành chính hãng nữa thì lúc đó đủ để gọi là nhiều !!!!
các hãng khác bảo hành nhiều lắm là 3 năm !!
1 sản phẩm tệ dám bảo hành 5 năm ko ???
Phân vân giữa Hyundai SantaFe, Mitsubishi Outlander và Subaru Forester?

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
13/11/18
36
56
28
thương hiệu Nhật, ráp ở Thái thì bèo lắm cũng 2,3 năm mới gọi là hắt hơi sổ mũi, cộng với 5 năm bảo hành chính hãng nữa thì lúc đó đủ để gọi là nhiều !!!!
các hãng khác bảo hành nhiều lắm là 3 năm !!
1 sản phẩm tệ dám bảo hành 5 năm ko ???
View attachment 1988011
5 năm đối với ô tô có là gì đâu bác. Mazda mang tiếng là mau xuống cấp cũng bảo hành 5 năm mà.
Nhưng riêng với Subaru thì em tin là nó bền chất hàng Nhật.

Hạng D
31/3/11
1.385
1.892
113
40
5 năm đối với ô tô có là gì đâu bác. Mazda mang tiếng là mau xuống cấp cũng bảo hành 5 năm mà.
Nhưng riêng với Subaru thì em tin là nó bền chất hàng Nhật.
Mazda nào bảo hành 5 năm vậy bác, chắc bác đang ở bên Nhật hả bác !!??
Phân vân giữa Hyundai SantaFe, Mitsubishi Outlander và Subaru Forester?

Tập Lái
13/11/18
36
56
28