Hạng B2
26/2/09
252
30
28
34
the tai nói:
Thật tình mà nói thì em Matiz Groove nhìn cái dáng hơn hẳn kia moiring nhưng nói thật theo em thì bác lấy con kia hơn đi. vì dùn sao hàng kia vẫn hơn hẳn daewoo (matiz). chạy về lâu về dài mới thây máy móc của hãng xe kia bền bỉ hơn của daewoo. không phải chê daewoo đâu nha mấy bác (em cũng đang chạy xe daewoo gentra thôi). đó là cảm nhận của em, các bác có ý kiến thêm thì bổ sung. chúc bác mau có xe sớm

Máy móc Daewoo được chứ bác. Lúc trc nhà e có chiếc Matiz đời 2000 chạy đến nắm ngoái (rùi bán) là 9 năm mà máy móc cũg chẳg hư j, chỉ ngại là hư vặt thôi

Last edited by a moderator:
Hạng F
5/3/10
5.996
31.631
113
hakie nói:
the tai nói:
Thật tình mà nói thì em Matiz Groove nhìn cái dáng hơn hẳn kia moiring nhưng nói thật theo em thì bác lấy con kia hơn đi. vì dùn sao hàng kia vẫn hơn hẳn daewoo (matiz). chạy về lâu về dài mới thây máy móc của hãng xe kia bền bỉ hơn của daewoo. không phải chê daewoo đâu nha mấy bác (em cũng đang chạy xe daewoo gentra thôi). đó là cảm nhận của em, các bác có ý kiến thêm thì bổ sung. chúc bác mau có xe sớm

Máy móc Daewoo được chứ bác. Lúc trc nhà e có chiếc Matiz đời 2000 chạy đến nắm ngoái (rùi bán) là 9 năm mà máy móc cũg chẳg hư j, chỉ ngại là hư vặt thôi

9 năm nhà bác đi bao nhiêu cây?

Tập Lái
30/3/10
10
0
0
e co du ca gentrax va kia morning gia ca canh tranh moi bac ghe tham,dt 0989 350037

Tập Lái
30/3/10
10
0
0
e có đủ cả gentrax và kia morning giá cả cạnh tranh mời bác ghé thăm. 0989 350037

Hạng B1
24/3/10
81
0
6
chon con matiz đi.moning nhìn như con vịt bầu vậy kiểu dáng vẫn là model cũ chi có thay đổi tí xiu thôi,bác ma phân vân thvì them mấy ngàn nữa láy e chevrolet cruze 1.6 đi.sắp ra mắt rồi nhìn vừa đẹp lại sang trọng nữa.

Hạng D
19/9/08
1.277
4
38
www.otosaigon.com
Up matiz Groove, Tôi vừa mua một em, bản full, ABS-Ko biét có EBD không nhưng xem catalogue trên WEB là có, 10 túi khí, gương kính điện, đề nổ từ xa, sưởi ghế trước (mấy hôm rét ngồi rất khoái), cảm biến lùi, ghế chỉnh cơm 8 chiều, Thông số hiển thị đầy đủ, báo số cây số còn lại chuẩn (cái này nó đo liên tục chứ không phải lập trình sẵn), báo nhiệt độ trong ngoài xe, điều hòa tự động, lạnh sâu. Cảm giác lái rất tốt, gầm sàn chắc chắn, vào lằn giảm tốc tốc độ 100km/h rất êm, bánh sau thả ổ gà (nhỏ thôi) chắc, không rung xe nhiều. Kiểu dáng xe có thế có người thích, có người không, nếu bác thích kiểu dáng rồi thì chất lượng ổn bác ạ.

Máy S-tecII 1.0 bốn xyrine 16 valves - Máy mới tiết kiệm nhiên liệu. Đi đường trường: 6,5 L/100 km, Đi thành phố kể cả có nhiều hôm đi thật chậm và kẹt đường: 10L/100 km (Đổ 30 lít đi làm được 310 km)

Nhược điểm: Tăng tốc hơi chậm, tiếng máy còn vọng vào xe khá nhiều khi thốc ga, chắc là do cách âm sàn tốt nên tiếng máy nghe rõ hơn - Máy 1 chấm chấp nhận được.

Bác có thể tham khảo.

Hạng F
5/3/10
5.996
31.631
113
chúc mừng bác SAntafe đã có 1 em Matiz Groove, ta lập hội Matiz Groove đi thôi

Hạng D
19/9/08
1.277
4
38
www.otosaigon.com
solopidi nói:
chúc mừng bác SAntafe đã có 1 em Matiz Groove, ta lập hội Matiz Groove đi thôi

Lập đi bác, em bầu bác làm hội trưởng. Bác vote em làm hội phó luôn nhé .... hehehehe

Hạng C
31/8/07
880
6
18
Fesantasat nói:
Nhược điểm: Tăng tốc hơi chậm, tiếng máy còn vọng vào xe khá nhiều khi thốc ga, chắc là do cách âm sàn tốt nên tiếng máy nghe rõ hơn - Máy 1 chấm chấp nhận được.
Bác có thể sử dụng nút Over drive để cải thiện

Hạng D
19/9/08
1.277
4
38
www.otosaigon.com
Belar nói:
Fesantasat nói:
Bác có thể sử dụng nút Over drive để cải thiện
Cái nút OD trên cần số làm tăng tốc nhanh hơn nhưng tốn xăng và chỉ chạy đến số 3 là hết.