Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
Undertaker. nói:
Trên 40t chơi Camry, dưới 40t chơi Optima ah
Bác này nói chuẩn nè.

Và theo em Cam 2.0E toàn công nghệ cũ của Toy, nhưng được nó có cái logo Toy - 2 xe kia không có, :D:D:D
Bác chủ đăng ký chạy thử cả 3 chiếc đi rồi hãy quyết định.

Hạng D
19/9/12
1.139
166
63
Ba Núi nói:
Tôi đang tính mua 1 chiếc xe tầm khoảng 1tỷ1. Sau khi xem xét tôi đang phân vân giữa 3 chiếc Kia Optima, Huyndai Sonata và Toyota Camry 2.0E. Cả 03 chiếc đều là máy 2.0, đời 2012... nhưng có option khác nhau? Giá thì gần như là tương đương hoặc có chênh lệch nhưng ko đáng kể? Mong anh em cho ý kiến? Xin cám ơn!!!
Tuỳ theo độ tuổi của bác và sở thích của bác nữa ạ :D:D Camry thì dễ bán lại chứ "giữ giá" thì chưa chắc đâu ạ......
Hay là bác cứ chơi theo cách của em đi ạ ==> tìm cách ngồi lên lái thử cả 3 chiếc xe rồi hãy quyết định, em lăn tăn giữa Focus mới / Civic và Altis gần 2 tháng và em quyết định lái thử cả 3.....sau khi lái thử thì em quyết định lấy Focus All-new :D:D, mỗi người một sở thích và bác cứ leo lên xe thì mới biết mình thích hay không chứ ;) (còn chuyện "mất giá / giữ giá" thì đừng nghe lời mấy đồng chí sale "ca hát" nữa, 4~5 năm nữa chưa biết chuyện gì xảy ra với thị trường oto khi thuế giảm, lúc đó xe LD VN ráp mà được giá mới là lạ). Riêng em thì chỉ có thể cảm nhận là Toyota có khả năng sẽ là chiếc xe chán nhất trong 3 chiếc mà bác nêu trên (nếu bác "ôm vô lăng" hàng ngày đi làm như em thì nên cân nhắc nhé).

Tập Lái
22/1/13
20
1
6
Vũng Tàu
Bác mua con Camry 2.o đi. Sau này bác có bán lại thì giá thu cũng cao hơn 2 e kia. Và độ bền em Camry cũng hơn hẳn 2 e kia, độ sang trọng cũng hơn hẳn. Toyota Vũng Tàu

Hạng D
19/9/12
1.139
166
63
vietcar88 nói:
Bác mua con Camry 2.o đi. Sau này bác có bán lại thì giá thu cũng cao hơn 2 e kia. Và độ bền em Camry cũng hơn hẳn 2 e kia, <span style=""color: #ff0000;"">độ sang trọng</span> cũng hơn hẳn. Toyota Vũng Tàu
Cũng lại là "Toy giữ giá" nữa.....:D:D:D
Em không hiểu bác dùng từ "độ sang trọng" ở đây theo ý nào? Ý bác là người khác nhìn vào khi bác đi Camry thì cảm thấy bác sang trọng hay tự bản thân bác khi bước vào cái xe cảm thấy nó sang trọng? Nếu ý của bác là ý đầu thì đúng là thế thật ==> người Việt Nam cứ nhìn vào ai đi Camry cũng thấy người ngồi trong xe Camry chắc có cảm giác "sang" lắm chứ kỳ thật là.........
Công ty em toàn chơi Camry 2.4 và em đi công tác đa số bằng mấy em này (tài xế lái), mọi người có biết đâu lúc em ngồi trên chiếc Camry mà có chiếc Sonata nào chạy ngang thì em lại ước: "ước gì mình được ngồi trên chiếc Sonata kia, ngồi lên đó sướng hơn ngồi trong cái chiếc xe này, xe cộ đắt tiền gì mà cái dàn nhạc nghe "dở như hạch" - chán quá, còn ốp gỗ nhìn sến kiểu "nửa mùa" muốn chết đi được :D:D:D:D:D:D em thuộc U40- thôi bác nên chắc em ngồi vào Camry là thấy nản nhất - Optima thì chưa có cơ hội ngồi lên"

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/2/12
3.202
11.530
113
ga_con_tap_lai nói:
vietcar88 nói:
Bác mua con Camry 2.o đi. Sau này bác có bán lại thì giá thu cũng cao hơn 2 e kia. Và độ bền em Camry cũng hơn hẳn 2 e kia, <span style=""color: #ff0000;"">độ sang trọng</span> cũng hơn hẳn. Toyota Vũng Tàu
Em không hiểu bác dùng từ "độ sang trọng" ở đây theo ý nào? Ý bác là người khác nhìn vào khi bác đi Camry thì cảm thấy bác sang trọng hay tự bản thân bác khi bước vào cái xe cảm thấy nó sang trọng? Nếu ý của bác là ý đầu thì đúng là thế thật ==> người Việt Nam cứ nhìn vào ai đi Camry cũng thấy người ngồi trong xe Camry chắc có cảm giác "sang" lắm chứ kỳ thật là.........
Công ty em toàn chơi Camry 2.4 và em đi công tác đa số bằng mấy em này (tài xế lái), mọi người có biết đâu lúc em ngồi trên chiếc Camry mà có chiếc Sonata nào chạy ngang thì em lại ước: "ước gì mình được ngồi trên chiếc Sonata kia, ngồi lên đó sướng hơn ngồi trong cái chiếc xe này, xe cộ đắt tiền gì mà cái dàn nhạc nghe "dở như hạch" - chán quá, còn ốp gỗ nhìn sến kiểu "nửa mùa" muốn chết đi được :D:D:D:D:D:D em thuộc U40- thôi bác nên chắc em ngồi vào Camry là thấy nản nhất - Optima thì chưa có cơ hội ngồi lên"

Cái đó là xe công ty nên bác nghĩ vậy...chứ em nghĩ bác mà đi mua xe cũng như bác đang hỏi thôi, ko chừng lại me mua lại kon xe bác đi công tác ấy chứ :))
Em ko chạy nhiều xe, ko được ngồi nhiều xe xịn nhưng em có đi qua Toy và cảm giác lái, cái cảm giác bồng bềnh khi chạy nhanh, nghe nhạc cùi bắp, vỏ mỏng như giấy....nói chung là cùi bắp toàn tập :))....nhưng nó lại cho em cảm giác nhẹ nhàng khi đổ xăng, vui vẻ khi trả tiền bảo dưỡng và cảm giác có lời khi bán xe :)) =>> đối với em thế là đủ =>> chắc tại em nhà nghèo mà em ham xe oto :)) =>> đành đi toy vậy

Hạng B2
14/8/12
197
0
0
Theo em mỗi xe có 1 ưu điểm riêng, Nhưng theo em thì nếu phân vân giữa Sonata và Optima thì em sẽ vote 2 tay 2 chân cho Optima vì kiểu dáng trẻ trung nhưng ít lỗi thời, Option thì đỉnh luôn với dàn âm thanh Infiniti có cả Sub, đèn Bi xenon có rửa đèn, Start-stop, cửa sổ trời toàn cảnh....mà máy móc phụ tùng lại dùng chung với Sonata. Còn phân vân giữa thương hiệu, tính sang trọng thì đúng là hơi khó để chọn Optima hay Camry... Hì, tuỳ Bác thôi...

Hạng D
19/9/12
1.139
166
63
Nokia1202 nói:
ga_con_tap_lai nói:
vietcar88 nói:

Cái đó là xe công ty nên bác nghĩ vậy...chứ em nghĩ bác mà đi mua xe cũng như bác đang hỏi thôi, ko chừng lại me mua lại kon xe bác đi công tác ấy chứ :))
Em ko chạy nhiều xe, ko được ngồi nhiều xe xịn nhưng em có đi qua Toy và cảm giác lái, cái cảm giác bồng bềnh khi chạy nhanh, nghe nhạc cùi bắp, vỏ mỏng như giấy....nói chung là cùi bắp toàn tập :))....nhưng nó lại cho em cảm giác nhẹ nhàng khi đổ xăng, vui vẻ khi trả tiền bảo dưỡng và cảm giác có lời khi bán xe :)) =>> đối với em thế là đủ =>> chắc tại em nhà nghèo mà em ham xe oto :)) =>> đành đi toy vậy
<span style=""color: #ff0000;"">(lại sa đà vào tranh luận về xe Toyota nữa rồi, khổ quá !!!!)</span>
Em đồng ý với mấy cái "cảm giác" của bác :)
+ cảm giác nhẹ nhàng khi đổ xăng (mặc dù trên thực tế chẳng phải như vậy)
+ vui vẻ khi trả tiền bảo dưỡng (nhưng không vui vẻ khi mua phụ tùng chính hãng, không rẻ nha bác - ra ngoài chơi hàng "lụi" thì rẻ)
+ cảm giác có lời khi bán xe :)) (đúng !!! "Cảm giác" thôi vì xe Toyota chỉ dễ bán chứ cũng "lỗ chổng gọng" như mấy brand khác thôi bác - thời điểm năm 2012 là thời điểm thích hợp để thấy thị trường oto nó phản ánh đúng giá trị xe khi mà hết việc "hối lộ sâu" để có xe, trăm người bán vạn người mua thì thị trường nó mới bớt điên - bạn em mới tiễn con Innova gia đình chạy trùm mền và cũng mất giá chổng gọng để rước một em Ford thôi bác - dễ bán thôi). Em từng đứng ở giữa cho 2 sâu Toyota của 2 đại lý Toy khác nhau "đâm giá" nhau cho chiếc Altis 2.0 tới sát nút luôn, thế mới gọi là "thuận mua vừa bán" - xe ế dã man thì lúc đó mới thấy giá trị thật của cái xe nó là bao nhiêu, Toyota không bán lỗ đâu bác ;) (nếu gọi số discount cho em là hoa hồng đại lý Toyota thì em thật sự bất ngờ là hoa hồng đại lý cho 1 cái xe Toy lại cao đến như vậy ?!?!?! Em không nghĩ là đại lý nó sẵn sàng bán lỗ chiếc xe đó cho em) - đại lý xe thương hiệu nào mà cũng "ăn dày" đến như vậy thì thảo nào giá xe tại VN không cao ngất ngưởng :(:(:(

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/6/11
4.619
810
113
41
Theo em là bác làm em Cam, sau đó tích lũy vài năm đổi xe khác....