Hạng D
24/2/20
4.526
7.483
113
37
cỡ ông mới lái thử xíu mà đánh giá ở tầm rất là vớ vẩn tào lao, người ta chạy hàng ngày với xe thực đấy, bớt chém đi ông ạ, người ta cười cho
Anh có tiền mua tucson chạy hàng ngày thì kinh quá dzồi bái phục, bái phục.

Hạng B2
16/1/22
124
128
43
41
Bác chủ đã chạy xe Nhật mà giờ lại nghía CRV cũng thể hiện chắc nịch là mê hàng Nhật rồi. Nên tư vấn bác chỉ nên mua xe Nhật để mai này ko phải hối tiếc nếu mấy em Hàn ko thoả mãn về độ bền hay giữ giá. Em đề xuất: XL7 (ngon bổ rẻ nếu biết độ) hoặc Xpander chuẩn SUV 7 chỗ. Còn theo kinh nghiệm nếu có mua hàng sang thì mua hẳn con 2-3 tỷ trở lên mới khác bọt về tính năng, cách âm và an toàn (lòng vòng dưới 2 tỷ bác chạy rồi khắc biết cũng same same nhau)

Hạng D
29/4/16
1.920
7.854
113
theo yêu cầu của a chủ thì:
-xe gầm cao, êm
-nhiều chổ ngồi rộng rải
- có chổ để hành lý rộng
xe 7 chổ hiện nay rất nhiều loại (xl7, xpan,.....). tuy nhiên các xe đó là xe 5 chổ+2, kết cấu của nó là xe 4/5 chổ "nối dài" thêm hàng ghế tứ 3. kết cấu hay dẩn động nó hoàn toàn khác với xe 7/8 chổ "truyền thống" nên nó không thể bằng con xe 7/8 chổ truyền thống được.
- gầm cao thì chon xe 7/8 chổ loại "truyền thống" (dẫn động cầu sau, có chassis rời)
- rộng rải thì chọn xe có bề to và dài
-có khoang để hành lý rộng thì chọn xe có băng 3 gấp (ghế) xuống sàn hoặc ghế có rảnh trượt
-.....
bản thân tôi cũng thích xe gầm cao (do hay đi các tỉnh và địa hình xấu), ghế nhiều, nhưng để thỏi mái thì....tháo bỏ băng ghế thứ 3

Hạng B1
14/12/18
77
53
20
46
Đại chiến dài tập, nói 1000 trang cũng vậy!
Mà thêm lâu lâu có mấy ông sale vô phán ngơ ngơ cũng vui!
Ông bà xưa có câu “c-ứ-t ai thơm mũi nấy quả ko sai”!
Theo kinh nghiệm ít ỏi của em thì loại cả 2 con của thớt ngay từ đầu!
Ưu tiên của em là xe đi mọi cung đường, kể cả QL1A ở Phú Yên! (Hồi chiều mới hỏi ông anh trong ngành:”sao đám này sống dai vậy anh?”, ổng nói: tao cũng ko biết . Ngồi kế bên nghe ổng alo hết ông này đến ông kia, nghe bắt máy là mừng húm! Ò í e là ngó mệt!)
Sắp đói hết rồi!!!
Mua morning đi là ổn áp nhất!

Tập Lái
8/4/20
27
24
3
Em không đổi từ sedan mà từ con compact SUV Corolla Cross lên con SUV tầm trung Santafe 2022 thấy hài lòng nhiều ạ. B nên cố lên San luôn chứ Tuc rẻ hơn tí mà chỉ 5 chỗ, lên San dù gì cũng là dòng SUV đầu bảng của hãng. San hơn Cross về rộng rãi, không bị hôi mùi da dỏm như Cross, máy dầu kéo đi mạnh mẽ dính ghế. Có thể em cảm nhận kém nên thấy độ trễ chân ga như nhau (kiểu đạp xong 1 giây sau cái ghế mới đẩy mình lao lên), đầm chắc như nhau (chắc do Cross nhập Thái ráp, khung gầm chất lượng :) vô lăng như nhau. Cái em cảm nhận rõ là San qua ổ gà mượt hơn Cross, đi cao tốc đường nhám thì cực kỳ dễ chịu, không bị tiếng rào rào dưới gầm như Cross. Về CRV xe Honda nổi tiếng ồn nên e nghĩ cách âm tương đương Cross thôi.

• Like
Reactions: PMH82
Hạng B2
8/10/11
327
1.387
93
CRV -L thì 1150tr, CX8 bản cao nhất giờ ra biển SG hết nhiu các bác ạ?

Hạng B2
11/2/22
231
201
43
24
Em không đổi từ sedan mà từ con compact SUV Corolla Cross lên con SUV tầm trung Santafe 2022 thấy hài lòng nhiều ạ. B nên cố lên San luôn chứ Tuc rẻ hơn tí mà chỉ 5 chỗ, lên San dù gì cũng là dòng SUV đầu bảng của hãng. San hơn Cross về rộng rãi, không bị hôi mùi da dỏm như Cross, máy dầu kéo đi mạnh mẽ dính ghế. Có thể em cảm nhận kém nên thấy độ trễ chân ga như nhau (kiểu đạp xong 1 giây sau cái ghế mới đẩy mình lao lên), đầm chắc như nhau (chắc do Cross nhập Thái ráp, khung gầm chất lượng :) vô lăng như nhau. Cái em cảm nhận rõ là San qua ổ gà mượt hơn Cross, đi cao tốc đường nhám thì cực kỳ dễ chịu, không bị tiếng rào rào dưới gầm như Cross. Về CRV xe Honda nổi tiếng ồn nên e nghĩ cách âm tương đương Cross thôi.
Mình thấy bạn có trải nghiệm đúng về xe đấy chứ ko chém gió. Thực sự ở phân khúc Crossover hạng D ở VN xe Hàn không có đối thủ trừ khi người Nhật mang Toyota Venza (đàn anh Toyota cross), Nissan Murano (đàn anh X Trail), Honda Passport (đàn anh Crv), Mazda Cx60 (đàn anh Cx5), giảm giá Subaru Outback thì còn cân được :v

Hạng B2
17/2/16
208
316
63
Mình thấy bạn có trải nghiệm đúng về xe đấy chứ ko chém gió. Thực sự ở phân khúc Crossover hạng D ở VN xe Hàn không có đối thủ trừ khi người Nhật mang Toyota Venza (đàn anh Toyota cross), Nissan Murano (đàn anh X Trail), Honda Passport (đàn anh Crv), Mazda Cx60 (đàn anh Cx5), giảm giá Subaru Outback thì còn cân được :v
Mang mớ của nợ đó về thì cũng giá gấp đôi, gấp 3 lên hàng xe sang so với xe Hàn thì sao cân được bác ? Ngay cả phân khúc thấp hơn giá cũng đã ngang ngang rồi.

Hạng B2
11/2/22
231
201
43
24
Mang mớ của nợ đó về thì cũng giá gấp đôi, gấp 3 lên hàng xe sang so với xe Hàn thì sao cân được bác ? Ngay cả phân khúc thấp hơn giá cũng đã ngang ngang rồi.
Xe Hàn rẻ hơn được là do liên doanh, lắp ráp trong nước. Còn nếu ko liên doanh được thì cho Úc gia nhập Asean đi rồi nhập mấy dòng xe Nhật kia (lắp máy 2.0 turbo) về bán giá chắc đắt hơn liên doanh có chút chứ không gấp 2 hay 3 lần đâu à = ))

Hạng B2
20/1/11
387
675
93
Mua morning đi là ổn áp nhất!
Khi nào có dịp bạn chạy thử gầm cao thứ thiệt để dễ so sánh! Nhưng cũng tuỳ vào nhu cầu và cảm nhận của mỗi người!
Phía trên là quan điểm cá nhân của tôi! Tôi rất vui là bạn cũng đưa ra quan điểm của mình là thích Kia Morning! Chúc bạn có nhiều niềm vui với sở thích của mình!