Hạng D
22/1/19
4.057
6.696
113
Em cũng phân vân vụ đó thôi. Còn em cũng đi xe ở tp hay về quê VT thôi
Cảm ơn các bác. Chắc em chốt sedan quá.
Hay đi xa, chở đồ nhiều thì chọn sedan đi bác.
ESP thì phát huy tác dụng khi xe đi vào đường trơn hoặc có dấu hiệu mất lái (đánh lái gấp). Đường sá VN giờ xe kg có ESP/ASC cũng còn chạy nhan nhản, có khi còn đông hơn xe có ESP đó bác.

Hạng B2
22/3/10
114
121
43
Hay đi xa, chở đồ nhiều thì chọn sedan đi bác.
ESP thì phát huy tác dụng khi xe đi vào đường trơn hoặc có dấu hiệu mất lái (đánh lái gấp). Đường sá VN giờ xe kg có ESP/ASC cũng còn chạy nhan nhản, có khi còn đông hơn xe có ESP đó bác.
Cảm ơn bác.

Hạng D
20/6/12
1.516
539
113
Q3, TPHCM
Thật ra cái này tuỳ theo mục đích sử dụng? Nam hay Nữ? Sở thích thế nào?.....
Nếu bác mua xe cho chị Em thì Hatchback sẽ phù hợp hơn.
Còn nếu bác mua chạy dịch vụ và tính tới đường bán đổi xe (khi có điều kiện hơn) thì chọn Sedan sẽ bán đc giá hơn.

Hạng B2
22/3/10
114
121
43
cứ Hatchback mà quất. Sedan không cân đối, phải dài hơn nữa mới được
Thanks bác
Thật ra cái này tuỳ theo mục đích sử dụng? Nam hay Nữ? Sở thích thế nào?.....
Nếu bác mua xe cho chị Em thì Hatchback sẽ phù hợp hơn.
Còn nếu bác mua chạy dịch vụ và tính tới đường bán đổi xe (khi có điều kiện hơn) thì chọn Sedan sẽ bán đc giá hơn.
Thực sự e chỉ phân vân vụ cân bằng điện tử thôi ạ. Còn các cái khác thì e thấy như nhau. Giá 2 bản hiên như nhau nên giá cũng không phải e lăn tăn

Tập Lái
13/11/18
36
56
28

Cũng nghĩ như a sedan i10 vs attrage nhìn nó ngắn quá ko hài hòa. Hatchback thì lại đẹp.
Như m3 hatchback lại xấu hơn m3 sedan
Em cũng thấy giống bác là đa số xe cỡ C trở lên sedan đẹp hơn hatchback. Nhưng riêng m3 sedan vài đời gần đây làm cái đít nhổng lên trông mà buồn cười, kiểu đít đã ngắn lại còn nhổng thiếu hài hòa hết cỡ. m6 thì em lại thấy rất đẹp do đít nó đủ dài.

• Like
Reactions: namvios
Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM
nhà có trẻ nhỏ hay đi chơi xa thì sedan nha bác... cái cốp sẽ là 1 lợi thế cực lớn đó.

• Like
Reactions: have_lose
Tập Lái
7/9/19
2
0
0
35
View attachment 1999302
Chào cả nhà,
Hiện em đang phân vân 2 bản này, phân vân nhất là i10 hatchback vì nó có Cân bằng điện tử ( ESC) còn i10 Sedan lại không có.

Em tài mới mua xe lần đầu.
Mong mọi người tư vấn dùm em ạ.

Em xin cảm ơn
View attachment 1999302
Chào cả nhà,
Hiện em đang phân vân 2 bản này, phân vân nhất là i10 hatchback vì nó có Cân bằng điện tử ( ESC) còn i10 Sedan lại không có.

Em xin cảm ơn
Bạn thử tham khảo dòng Vinfast Fadil nó cũng tương tự như loại xe bạn đang chọn
Bạn tham khảo qua : https://otovinfasthanoi.vn/
View attachment 1999302
Chào cả nhà,

Em xin cảm ơn
Bạn thử tham khảo dòng Vinfast Fadil nó cũng tương tự như dòng xe bạn đang chọn
Bạn tham khảo nhé : https://otovinfasthanoi.vn/