10/5/17
1.588
1.356
118
Vậy ý ông là xe nước ngoài giống xe Việt Nam ? Sao người ta không mua giống nước ngoài?
Máy móc đa phần y chang, option thì phải giảm bớt vì thuế của mình cao quá nhưng vẫn đủ xài.

Còn về khung gầm thân vỏ thì kém tí nhưng được cái đi ở VN tốc độ không cao như nước ngoài nên lái ngoan hiền vẫn ổn áp ạ.

Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
Máy móc đa phần y chang, option thì phải giảm bớt vì thuế của mình cao quá nhưng vẫn đủ xài.

Còn về khung gầm thân vỏ thì kém tí nhưng được cái đi ở VN tốc độ không cao như nước ngoài nên lái ngoan hiền vẫn ổn áp
Vậy thì kém hơn chút ít thì doanh số chỉ giảm chút ít chứ sao thế? Sao santafe bán áp đảo thế?

• Haha
Reactions: 3Khía_CàKhịa
10/5/17
1.588
1.356
118
Vậy thì kém hơn chút ít thì doanh số chỉ giảm chút ít chứ sao thế? Sao santafe bán áp đảo thế?
Đó là các Thánh hưởng thụ mới dám mua theo phong trào thôi ạ.
Mình chẳng dám mua vì không tin tưởng chất lượng động cơ và độ ổn định của xe Hàn ạ.

Hạng C
5/1/07
969
386
63
53
Mình chẳng dám mua vì không tin tưởng chất lượng động cơ và độ ổn định của xe Hàn ạ.
Mình chạy con San sắt xăng 2014 tới giờ êm ru ngon lành. Xe nào mua mới đều ổn. Chỉ xe kinh doanh nhiều quá thì tất nhiên không thể bền như xe cá nhân rồi. Còn hưởng thụ hay không thì mỗi người mỗi ý. Thị trường có nhiều xe lắm, xe nào ưng ý thì lụm thôi. Không thể bắt người ta theo ý mình được nên mới có nhiều lựa chọn, không có cái gì là nhất nhất cả.

• Like
Reactions: Trần Hoàng Hải
Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
Vậy ý ông là những người mua xe Santafe không chạy theo ông mua xe Nhật thì kém hiểu biết hơn ông không tìm hiểu trước khi mua xe?

• Haha
10/5/17
1.588
1.356
118
Vậy ý ông là những người mua xe Santafe không chạy theo ông mua xe Nhật thì kém hiểu biết hơn ông không tìm hiểu trước khi mua xe?
Không xe Nhật thì xe Mỹ cũng tốt mà.
Em chả có tí hứng thú nào với xe Hàn vì chẳng muốn phiền phức đang đi nó nằm đường phí time.

Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
Em chả có tí hứng thú nào với xe Hàn vì chẳng muốn phiền phức đang đi nó nằm đường phí time.
Ngộ quá, xe Nhật và Xe Mỹ tốt hơn xe Hàn mà sao bán không lại? Phải có lí do chứ? Nếu người mua xe Hàn kém thông minh, kém kiến thức sao nhiều người lại kiếm ra tiền ủng hộ xe Hàn nhiều thế? Ai lại bỏ tiền ra mua xe nằm đường để đẩy thế?

• Haha
Hạng C
5/1/07
969
386
63
53
Nhà mình đang dùng 1 tải Huyndai hd65, 2 tải kia K3000s, 1 con San sắt đi chưa bao giờ bị nằm đường chắc là do may mắn :). Chỉ có hết bình đợt dịch vừa rồi đề không nổ phải kêu người vô bãi kích bình lên là ok.

Còn ai thích êm ái hơn an toàn, mạnh mẻ hơn thì chỉ có BMW hoặc Mer thôi, mà cũng phải dòng cao nha, dòng thấp thì đc cái máy và 2 ghế ngồi trước thôi.