Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
CHƯA MÀ, MÌNH MỚI LẤY BẰNG, NÊN GIỜ LEN XE NÀO CŨNG NGON HẾT, NÊN MÌNH MỚI HỎI ƯU NHƯỢC CỦA ANH EM SỬ DỤNG LÂU ĐỂ TÌM HIỂU THÊM CHÚT NÈ
năm ngoái em cũng giống bác đi bổ túc tay lái 6 ngày hết đúng 10 củ, xe chồng tiền xong hết để ngoài hãng hơn 1 tháng mới dám đi lấy xe về, tùy bác thôi nếu xe gia đình thì cx8 phù hợp hơn, em đi 11.000 thấy vẫn ok chỉ lỗi moto gương thay luôn cả 2 cái ( miễn phí), 2 đứa con nhỏ của em rất thích chiếc xe cứ lên xe là ngủ tít luôn.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Mấy chiếc Fortuner đời đầu 2007 giờ chạy ầm ầm,, bán ra là có ng hốt ngày,, nhiêu đó là đủ chọn FT rồi nha bác chủ,,,, đời còn đổi xe mà

Hạng D
18/3/08
1.566
1.544
113
xe nào cũng ok hết, 4tuner thì hao hơn tí, toàn mấy ông đi hạng a b hoặc chưa có xe vào chê fortuner. chứ em thấy fortuner đi cũng ok mà, em đang đi bán tải và ev.
hồi trước em cũng hay chê toyota ( lúc đi xe cỏ cũ và chưa có xe ), nhưng sau nhiều năm chạy 1 số dòng xe, giờ lại có cảm tình vs toyota, hay do mình già đi ta
Toyota xe ngon mà, chỉ bị cái trước đây Toy Việt Nam phải cắt trụi option để giảm giá đầu vào, hạn chế tiền thuế, giảm được giá đầu ra. Nên người dân họ ghét.
Hiện nay các trang bị của Toy Việt Nam cũng same same các nước khu vực ĐNA rồi, lái con xe cũng thấy "hiện đại" hơn :D
Mấy ông hay chê Toy đa phần chạy xe Hàn nhiều option, chứ nhìn qua thị phần của Toy tại Mỹ thì tự biết dòng xe họ đang sở hữu nằm ở đâu trên bảng xếp hạng ngay thôi

• Like
Reactions: mylovedl07 and npt
Hạng D
22/1/19
4.059
6.697
113
chủ thớt lăn tăn nên lên diễn đàn hỏi thì phải nói rõ ưu nhược điểm chứ gặp nhiều ông chém ghê quá rồi fan cuồng này nọ, ko có cái xe nào tốt nhất trong tầm giá mà chỉ có cái xe nào phù hợp với mình thôi bác nhỉ.
Đúng rồi bác. Thích chạy theo phong cách nào thì mua xe kiểu đó. Chứ 2 con này không so sánh được. Xe gia đình mà nếu không có nhu cầu leo núi, vượt suối thì đâu cần phải mua fortuner làm gì. Hơn nữa, dàn treo fortuner khá cứng, mua về chở trẻ em với người già mà bị phàn nàn thì đừng tiếc nhé ...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
22/1/19
4.059
6.697
113
Toyota xe ngon mà, chỉ bị cái trước đây Toy Việt Nam phải cắt trụi option để giảm giá đầu vào, hạn chế tiền thuế, giảm được giá đầu ra. Nên người dân họ ghét.
Hiện nay các trang bị của Toy Việt Nam cũng same same các nước khu vực ĐNA rồi, lái con xe cũng thấy "hiện đại" hơn :D
Mấy ông hay chê Toy đa phần chạy xe Hàn nhiều option, chứ nhìn qua thị phần của Toy tại Mỹ thì tự biết dòng xe họ đang sở hữu nằm ở đâu trên bảng xếp hạng ngay thôi
Ở đâu thì nói ở đó đi bác ơi. Xe Toy ở VN mà giống ở Mỹ (cả về giá bán) thì giờ này làm gì có THACO, hay TC Motor, hay mấy con xe kiểu như Xpander, Ertiga, VF Fadil, ...

Hạng B2
16/5/17
238
394
63
38
Nếu chạy gia đình nhiều thì nên mua cx8 vì nội thất đẹp hơn.ghế da đẹp hơn.còn bác đi nhiều thì nên mua phò hơn.giá cao hơn.ăn xăng nhiều hơn.em cũng phân vân vậy sau đi xem thì lấy cx8 luôn ko suy nghĩ nhiều vì xe em chạy gia đình là chính

Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
Phò 2021 quá ngon và vô địch trong phân khúc, các đời trước còn bồng bềnh chứ 2021 xe rất chắc, đầm. Full option.
Máy lạnh toy nổi tiếng khỏe nhất trong đám xe Nhật cũng là 1 điểm cộng, thêm yếu tố giữ giá dễ bán nữa thì tại sao phải chọn CX8 ?