Chân H7 sử dụng GC. A/s chủ yếu do màn trập trong GC quyết định. Cụ lựa chọn Xenon hay LED đều tốt cả.
Xenon sẽ sáng hơn LED 1 chút, nhưng kèm theo những nhược điểm cố hữu của nó. Tuy nhiên vì độ sáng rất tốt, giá thành cũng rẻ nên đây là phương án nhiều ae vẫn đang lựa chọn.
LED là xu hướng ae đang chuyển dịch cho dòng chóa này. L7, L8 khá ổn với đa số ae. Đường cắt đẹp, sáng mạnh, ko gây nóng và hư hại gì cả. Tuy nhiên luồng sáng bao rộng nên ko tập trung mạnh về đường cắt như Xenon. Nếu cụ lựa chọn bản mod riêng cho GC thì tốt hơn chút, cũng sử dụng chip XHP70 như L7, L8 nhưng tối ưu cho GC. Nhưng bản này ko phổ biến bằng 2 đèn kia, nên chắc cụ ít có thông tin. Hehe.
bắt đầu phức tạp rồi đây, mod riêng cho GC là sao nữa bác ?
Có phải là dùng bóng led l7,l8 kết hợp với GC ko ah

Tập Lái
17/7/18
12
14
3
32
bắt đầu phức tạp rồi đây, mod riêng cho GC là sao nữa bác ?
Có phải là dùng bóng led l7,l8 kết hợp với GC ko ah
Morning bác dùng chân H7 thì là bản có sẵn gương cầu rồi mà :))
Ko nói về xenon, nếu bác thích công nghệ LED thì khẳng định L7 và L8 đủ làm hài lòng rồi. Nếu muốn hoàn hảo hơn chút thì có bản mod lại dành cho GC tốt hơn 1 chút. Nhưng bản này chưa có làm đại trà, cần phải test thêm. Trên đây ko tiện cho việc bán hàng, nên e cũng k muốn quảng cáo.
Để đơn giản thì cụ cứ cân nhắc giữa Xenon và L8. Thích công nghệ mới thì xài LED, sáng hơn zin tầm 2,5 lần, lắp đặt như zin, ko phải đục khoét gì cả. Lắp xenon thì cần mua thêm ballast và khoét chụp nhựa để đưa ballast ra ngoài. Sáng hơn zin tầm 3 lần.

• Like
Reactions: dunghailua
Tập Lái
12/12/16
1
0
1
44
xe e caren 2010 thì tăng sáng cách gì đơn giản nhất, chủ yếu đèn cos cũng được. theo tài liệu thì thấy ghi chân H7, đèn cos như như có gương cầu theo xe rồi hay sao ấy, e cũng ko rành lắm, nhờ bác tư vẫn giúp. ưu tiên phương án plug and play chứ em ở tỉnh. thanks.

Tập Lái
17/7/18
12
14
3
32
xe e caren 2010 thì tăng sáng cách gì đơn giản nhất, chủ yếu đèn cos cũng được. theo tài liệu thì thấy ghi chân H7, đèn cos như như có gương cầu theo xe rồi hay sao ấy, e cũng ko rành lắm, nhờ bác tư vẫn giúp. ưu tiên phương án plug and play chứ em ở tỉnh. thanks.
Hi cụ. Với Carens 2010, cụ muốn nâng cấp đèn cos thì Xenon là lựa chọn tốt nhất.
Hiện chân H7 chưa có hàng Philips chính hãng. Nhưng cụ dùng hàng Trung Quốc cũng tốt rồi, độ sáng hơn bóng halogen được tầm 3 lần. Đo bằng máy.
Chi phí tầm 1,4 triệu - 2 triệu thôi. Hầu như các cụ đều hài lòng với độ sáng này rồi.

các bác cho em hỏi tăng sáng ô tô hiệu quả nhất. bóng đèn xenon và bóng đèn led ô tô nên chọn loại nào.
em thấy mỗi loại có 1 ưu và nhược điểm khác nhau, em đang chọn phương án tăng sáng cho xe morning, giải pháp tăng sáng tốt nhất là lắp bóng đèn xenon hay lắp bóng đèn led ô tô, đâu là giải pháp hiệu quả nhất ạ.
Tui là tui đọc cái tên với mấy câu trả lời là tui nghi nghi lắm ah nhé Tạ Phúc. KKK

Hạng B2
23/12/12
249
176
43
KIA Morning 2009 thì nên thay đèn gì cho sáng vậy bạn? Chi phí thế nào và thay ở đâu? Mình ở TP.HCM

Hạng C
18/10/16
714
11.413
93
Không thấy ai nói giải pháp rẻ bền đẹp là thay bóng Phillip X-treme hay bóng Phillip Crystal tăng sáng nhỉ?

Tập Lái
17/7/18
12
14
3
32
KIA Morning 2009 thì nên thay đèn gì cho sáng vậy bạn? Chi phí thế nào và thay ở đâu? Mình ở TP.HCM
Em có tư vấn cụ thể ở trang nhất đó ạ.
Morning giá tốt thì thay LED. Đa phần cũng đủ sáng cho mọi người rồi.
Ultra View giá 1,8 triệu, đa phần đủ cho ae hài lòng. Ưu điểm lắp đặt như zin.
Cụ xem đoạn cuối video này có clip khách quay trên Morning luôn đó ạ.
https://www.youtube.com/watch?v=1IA-pL2nbXY&t=244s
https://www.youtube.com/watch?v=AUqrmIohGaA&t=2s

• Like
Reactions: PhongPKH-2019
Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Không thấy ai nói giải pháp rẻ bền đẹp là thay bóng Phillip X-treme hay bóng Phillip Crystal tăng sáng nhỉ?
Mình thay Led tàu vào bóng cos city. Rất sáng, gom,giá 700k cặp.

Hạng D
15/10/09
1.089
882
113
10
Hi cụ. Với Carens 2010, cụ muốn nâng cấp đèn cos thì Xenon là lựa chọn tốt nhất.
Hiện chân H7 chưa có hàng Philips chính hãng. Nhưng cụ dùng hàng Trung Quốc cũng tốt rồi, độ sáng hơn bóng halogen được tầm 3 lần. Đo bằng máy.
Chi phí tầm 1,4 triệu - 2 triệu thôi. Hầu như các cụ đều hài lòng với độ sáng này rồi.
Xpander bóng led nào phù hợp vậy bacd