Hạng C
30/3/18
676
529
118
Topic này lâu lắm rồi, ko ai trả lời nữa :D

Sau 1 thời gian thử đủ loại đèn thì e thấy, đèn gầm có tăng sáng cỡ nào cũng ko ăn thua, vì nó chiếu gần quá

Giải pháp cho bác là phải lên bi led pha thôi, Azoom, Titan, hay gtr gì đó.
Ý e là chỉ cần trợ sáng thêm chút thôi. Chứ lên bi pha cos thì cũng chưa cần lắm

Hạng C
10/2/09
833
1.074
93
Ý e là chỉ cần trợ sáng thêm chút thôi. Chứ lên bi pha cos thì cũng chưa cần lắm
Gắn led vào đèn gầm cũng đc, nhưng mà chói mắt xe ngược chiều bác ạ, vì đèn gầm nó ko có cái loa chắn sáng như đèn pha cos dùng choá.

• Like
Reactions: thuan68
Hạng C
30/3/18
676
529
118
Gắn led vào đèn gầm cũng đc, nhưng mà chói mắt xe ngược chiều bác ạ, vì đèn gầm nó ko có cái loa chắn sáng như đèn pha cos dùng choá.
Cám ơn bác

Hạng D
29/11/06
3.954
10.088
113
Bác cho em hỏi: xe em Huyndai kona pha cos zin là led, gầm zin halogen. Đi đêm thấy ánh sáng chỉ tạm đủ, bây giờ muốn tăng sáng chút thì giải pháp nào là hợp lý? E tính chỉ thay bóng led cho gầm (giữ choá zin) được không bác? Thay bóng led vào choá halogen thì có chói xe đối diện không? Độ sáng tăng thêm được nhiều không bác?
Bi-led gầm nên dùng. Dùng loại có dây giật và màn trập, lúc giở màn trập lên chiếu xa (pha) cũng kha khá để thấy đường đó ạ.
Muốn sáng thêm thì nữa thì chơi thêm bi-led cos.
Đèn pha cả đời mới chiếu xa 1 lần (không tính đá đèn vì đá đèn chỉ là 1 hình thức đánh tín hiệu thôi) nên không cần thay/độ làm gì.
Giờ là thời của led hoặc lazer. Bác đừng nghe vụ thay bóng tăng sáng hay xenon gì đó, chả có tác dụng mấy đâu.
Bi-lazer thì thuộc hàng đẵng cấp rồi, không phải bàn nữa.
Bi-led thì bác tìm loai nào tầm trung 1 chút như Aozoom, GRT... mà chơi nhé.

• Like
Hạng C
30/3/18
676
529
118
Bi-led gầm nên dùng. Dùng loại có dây giật và màn trập, lúc giở màn trập lên chiếu xa (pha) cũng kha khá để thấy đường đó ạ.
Muốn sáng thêm thì nữa thì chơi thêm bi-led cos.
Đèn pha cả đời mới chiếu xa 1 lần (không tính đá đèn vì đá đèn chỉ là 1 hình thức đánh tín hiệu thôi) nên không cần thay/độ làm gì.
Giờ là thời của led hoặc lazer. Bác đừng nghe vụ thay bóng tăng sáng hay xenon gì đó, chả có tác dụng mấy đâu.
Bi-lazer thì thuộc hàng đẵng cấp rồi, không phải bàn nữa.
Bi-led thì bác tìm loai nào tầm trung 1 chút như Aozoom, GRT... mà chơi nhé.
Nếu chỉ thay bóng led vào choá halogen zin thì tăng sáng được nhiều không bác. Đèn gầm nằm thấp thì có chói mắt xe ngược chiều không?

Hạng D
29/11/06
3.954
10.088
113
Nếu chỉ thay bóng led vào choá halogen zin thì tăng sáng được nhiều không bác. Đèn gầm nằm thấp thì có chói mắt xe ngược chiều không?
Chóa dạng bi cầu còn tạm tạm, chứ chóa thường thì ánh sáng nó tòe loe ra hết bác ạ. Không được đâu.
Nếu chóa bi cầu bác thay led tăng sáng, họ quảng cáo tăng 200%, 300%... thì thực tế chỉ (tăng thêm) được tầm 30% thôi à.
Cơ mà đèn gầm thì mình thấy 10 xe hết 10 là chóa thường rồi.

• Like
Tập Lái
28/8/16
48
14
8
47
Xin phép đào mồ thớt này. Bác chủ thớt đã lên đèn chưa cho em xin ít review. Em đang đi Vios G 2017, đang muốn cải thiện độ sáng và phân vân giữa các phương án:
1) Dùng bóng Halogen tăng sáng:
Bóng cúa Phillips hoặc Osram.
2) Dùng bóng xenon:
Bộ [Bóng xenon Yaeky+ Ballast Denso tháo xe] hoặc bộ [Bóng xenon Heartray+ Ballast Aozoom]
3) Dùng bóng led:
Bóng led Owleye A360/S3.
Em nghe nói bi nguyên bản của Vios G 2017 là bị vân, không được trong nên lắp bóng led không được sáng lắm. Xin thêm ý kiến về việc này ạ.
Thanks.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
8/3/19
16
6
6
47
Hi cụ. Với Carens 2010, cụ muốn nâng cấp đèn cos thì Xenon là lựa chọn tốt nhất.
Hiện chân H7 chưa có hàng Philips chính hãng. Nhưng cụ dùng hàng Trung Quốc cũng tốt rồi, độ sáng hơn bóng halogen được tầm 3 lần. Đo bằng máy.
Chi phí tầm 1,4 triệu - 2 triệu thôi. Hầu như các cụ đều hài lòng với độ sáng này rồi.
cửa hàng mình ở đâu vậy bác,muốn thay cặp bong cho pajero sport