Hạng B2
7/10/19
356
2.241
93
tuần rồi em có đi BL - SG gặp trời mưa to, đèn bi xenon cos cảm giác ánh sáng nó k bám đường, nhìn tối, những lúc k có xe đi ngược lại bật pha là đèn led thì thấy sáng bám đường.
có anh nào thay cos là bi xenon bị giống em không?

Hạng D
29/11/06
3.949
9.985
113
tuần rồi em có đi BL - SG gặp trời mưa to, đèn bi xenon cos cảm giác ánh sáng nó k bám đường, nhìn tối, những lúc k có xe đi ngược lại bật pha là đèn led thì thấy sáng bám đường.
có anh nào thay cos là bi xenon bị giống em không?
Bám hay không là do nhiệt độ màu của đèn, đâu liên quan gì đến led hay xenon bác?

• Like
Reactions: Tao Cong
Hạng D
29/11/06
3.949
9.985
113
xử lý nhiệt độ đèn có dễ không anh, mưa lớn đi mà k bám đường thì nguy hiểm thật
Nhiệt màu của ánh sáng, không phải nhiệt độ của đèn đâu.
Anh muốn ánh sáng bám đường khi đi trời mưa và sương mù thì anh mua đèn có nhiệt màu từ 3.000Kelvin tới 4.300K.
Ở Miền Nam thì mình nghĩ mua cái bóng có nhiệt màu 4.300K là vừa đủ chứ 3.000K nhìn nó vàng khè ớn ăn lắm.

Hạng B2
7/10/19
356
2.241
93
Anh muốn ánh sáng bám đường khi đi trời mưa và sương mù thì anh mua đèn có nhiệt màu từ 3.000Kelvin tới 4.300K.
Ở Miền Nam thì mình nghĩ mua cái bóng có nhiệt màu 4.300K là vừa đủ chứ 3.000K nhìn nó vàng khè ớn ăn lắm.
có khi e thay 2 bóng đèn gầm màu vàng 3.000k có khi hợp lý!
thank a đã 4 vấn

Hạng C
10/2/09
829
1.066
93
Em có tư vấn cụ thể ở trang nhất đó ạ.
Morning giá tốt thì thay LED. Đa phần cũng đủ sáng cho mọi người rồi.
Ultra View giá 1,8 triệu, đa phần đủ cho ae hài lòng. Ưu điểm lắp đặt như zin.
Cụ xem đoạn cuối video này có clip khách quay trên Morning luôn đó ạ.
Còn lắp đặt thì sao bát, e có Morning 2019, nghe bác nói e cũng bị thuyết phục đấy, cặp 1 tr 8 cũng ổn, chỉ ngại phần lắp.

Hạng C
30/3/18
668
524
118
Bác cho em hỏi: xe em Huyndai kona pha cos zin là led, gầm zin halogen. Đi đêm thấy ánh sáng chỉ tạm đủ, bây giờ muốn tăng sáng chút thì giải pháp nào là hợp lý? E tính chỉ thay bóng led cho gầm (giữ choá zin) được không bác? Thay bóng led vào choá halogen thì có chói xe đối diện không? Độ sáng tăng thêm được nhiều không bác?

Hạng C
10/2/09
829
1.066
93
Bác cho em hỏi: xe em Huyndai kona pha cos zin là led, gầm zin halogen. Đi đêm thấy ánh sáng chỉ tạm đủ, bây giờ muốn tăng sáng chút thì giải pháp nào là hợp lý? E tính chỉ thay bóng led cho gầm (giữ choá zin) được không bác? Thay bóng led vào choá halogen thì có chói xe đối diện không? Độ sáng tăng thêm được nhiều không bác?
Topic này lâu lắm rồi, ko ai trả lời nữa :D

Sau 1 thời gian thử đủ loại đèn thì e thấy, đèn gầm có tăng sáng cỡ nào cũng ko ăn thua, vì nó chiếu gần quá

Giải pháp cho bác là phải lên bi led pha thôi, Azoom, Titan, hay gtr gì đó.

• Like
Reactions: thuan68