Hạng D
11/6/14
2.410
12.176
113
Mai em có tiệc ở nhà hàng Vườn Cau, thấy google hướng dẫn đi PVD phải rẽ vào Lê Q Định, rồi vòng lên tận Huỳnh Khương An mới cho rẽ ngược lại Phan Văn Trị ra nhà hàng. Vậy từ PVD em không được rẽ phải vào Vườn Cau mà phải đi vòng xa thế ah :(.
Đúng rồi bác, đi vào Huỳnh Khương An đường hơi nhỏ, bác đi lên ngã tư Nguyễn Thái Sơn rồi rẽ phải cho dễ đi, còn nếu bác biết đường thì đi hết trường ĐH Công Nghiệp vừa đến khuôn viên nhà lồng chợ thỉ quẹo phải cũng là đường Huỳnh Khương An (đường này nó vòng gần giống chữ U)

• Like
Reactions: Hoang Phi Hong
Hạng C
8/7/14
923
564
93
E nhớ ngay cổng Vườn Cau k có bảng cấm ô tô, chỉ có bb cấm xe 3 bánh thì phải, e có nói để chiều rảnh xem lại mà
Bác coi lại đi. Nó có đó bác. Ngay sau xxx đứng. Họ lo nhìn xxx kg nhìn bb

Hạng C
19/5/07
806
434
63
Thực tế tình hình em thấy Xe buýt rẽ phải vào cây xăng trên đường PVC (hình như bến ở trong đó) rồi khi đi ra thì rẽ trái chạy hướng PVT ra nga tư Nguyễn Thái Sơn vô tư.
Theo luật thì biển cấm có hiệu lực sau bảng, đến giao lộ thì mới hết nếu không nhắc lại --> vậy trường hợp này xe Buýt vi phạm ầm ầm --> chưa từng thấy XXX xử lý.

Còn nếu như mình rẽ trái vô Emark, rồi rẽ phải ra PVD thì coi như mình vẫn vi phạm tự phải biết đầu PVT có biển cấm.

Trường hợp này có thể coi là luật lỏng lẻo không các bác

Hạng D
11/6/14
2.410
12.176
113
Chỗ này cấm xe ô tô để thi công cầu Hang mới, nhưng k hiểu tại sao đến giờ vẫn chưa làm

Hạng D
11/6/14
2.410
12.176
113
Chuẩn biển chỉ cấm 4 bánh rẽ từ PVĐ thôi. Bên trong từ Trần Quốc Tuấn chỉ có biển cấm 3 bánh.
Bác chủ đi LQĐ và rẽ phải vào TQT là chuẩn.
2 bên trụ cổng NH Vườn Cau có 2 bb, 1 cấm ô tô, 1 cấm 3b
Phan văn Trị đoạn từ eMark về Nguyễn Thái Sơn

Trần Quốc Tuấn có bb cấm ô tô quẹo trái ra pvt
Phan văn Trị đoạn từ eMark về Nguyễn Thái Sơn

Bác @hello_baby e xem lại rồi nhóe

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Thực tế tình hình em thấy Xe buýt rẽ phải vào cây xăng trên đường PVC (hình như bến ở trong đó) rồi khi đi ra thì rẽ trái chạy hướng PVT ra nga tư Nguyễn Thái Sơn vô tư.
Theo luật thì biển cấm có hiệu lực sau bảng, đến giao lộ thì mới hết nếu không nhắc lại --> vậy trường hợp này xe Buýt vi phạm ầm ầm --> chưa từng thấy XXX xử lý.

Còn nếu như mình rẽ trái vô Emark, rồi rẽ phải ra PVD thì coi như mình vẫn vi phạm tự phải biết đầu PVT có biển cấm.

Trường hợp này có thể coi là luật lỏng lẻo không các bác

Nhiều trường hợp cấm nhưng trừ buýt ra như một loại ưu tiên nên đừng ganh tỵ nhé! :)