Hạng D
14/12/04
1.725
43
48
44
Xì Gòong
www.goldencrown.com.vn
RE: Phanh kêu rít khi đi hoặc dừng từ từ

Theo như kinh nghiệm của em thì bác nên thay cặp bố thắng đi, rồi đem cái đĩa đi vớt lại, thế là ổn thôi. Bố thắng đĩa của bác chai rồi, có thể là do lội nước hay khi còn nóng bác rửa xe xịt vào nó ấy mà.

O.S.P.D
31/12/03
936
23
28
56
HCMC

bác cứ suy từ 2 bánh mui trần là bác xử lý được mà. Thợ có khuyên bác thay bố chưa, nếu có là họ nói đúng và do bác chưa chịu thay bố thắng thôi. Xe bác nguyên nhân có thể là do đi ít nên bố thắng bị chai rồi.

Hạng B2
12/8/04
304
1
0

Xe chạy thắng rà thường xuyên hay bị kêu như vậy, mà đặc biệt là xe số tự động càng dễ bị hơn nguyên nhân là do đĩa bị bẩn và hay thắng rà mà ra cả. Đối với em, em hay sử lí nó bằng tình thế như thế này, nếu là thắng đĩa khi rửa xe em kêu người ta lấy vòi nước thọc vô bộ thắng xịt 1 hồi cho sạch bên trong, khi chạy trên đường khi nào rà thắng mà nó kêu te te em để nó yên đó khi đến đoạn nào đường trống em nhấn thắng thật mạnh rồi nhả ra liền ( xe sẽ bị giật mạnh) nhưng sau đó sẽ hết kêu ( Em vẫn hay làm vậy cho ESCAPE) với lại ESCAPE có ABS nên không bị pó thắng nên không sao, còn xe khác thì em không biết có làm cách đó đựoc không?

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Trời H. không mưa thì thôi chứ đã mưa là mưa cả tuần liên tục. Bị mưa + lạnh nên thế nào con CD5 nhà tôi nó cũng rên hừ hừ. Cứ để thế đi, dùng làm ..."còi" xua mấy chú xe máy trùm áo "mưa dơi"...:D chạy sát xe cũng tiện. Đến khi trời nắng ráo khô tạnh, chạy ra cửa ngõ thành phố -> kiếm cái xe tốc hành nào đó -> đua với nó cỡ 2km -> thế là thắng hết kêu
(đua thì phải rà thắng - lạng lách ở tốc độ cao -> bố thắng nóng đều -> hết kêu)

Hạng B2
3/2/05
127
0
0

Trích đoạn: chaien

Phanh xe em kêu rin rít khi đi hoặc dừng từ từ.
Xe em mới đi 2,7 vạn. Bệnh này bị lâu lắm rồi nhưng chưa sửa được.Em đem ra gara thì nó bảo dưỡng phanh 1 hồi xong vẫn kêu như cũ.Bó tay rồi
Bệnh này nguyên nhân em biết là do xe em ít đi,tuần mới đi 1 2 lần, để lâu ngày nên nó thế nhưng cách khắc phục thì chưa biết.Các bác chỉ giùm em với!
Để trợ lí của Pác sĩ pốc thuốc: Bán!

Hạng B2
18/9/04
155
1
18
52

Nếu xe bác phanh vẫn ăn ngon lành và đảm bảo an toàn thì để nó kêu vậy đi cũng hay, nhất là đi trong phố tới chỗ đền đỏ nhiều khi làm cho mấy xe hai bánh đi trước thất kinh luôn.