Hạng B2
20/4/05
261
4
16
Phanh xe em kêu rin rít khi đi hoặc dừng từ từ.
Xe em mới đi 2,7 vạn. Bệnh này bị lâu lắm rồi nhưng chưa sửa được.Em đem ra gara thì nó bảo dưỡng phanh 1 hồi xong vẫn kêu như cũ.Bó tay rồi
Bệnh này nguyên nhân em biết là do xe em ít đi,tuần mới đi 1 2 lần, để lâu ngày nên nó thế nhưng cách khắc phục thì chưa biết.Các bác chỉ giùm em với!

Hạng B2
20/4/05
261
4
16
RE: Phanh kêu rít khi đi hoặc dừng từ từ

Chẳng nhẽ bệnh này là bệnh nan y hay sao hả bác sĩ ới!chẳng ai trả lời cả

Hạng B1
25/5/04
80
0
6
Vietnam

1. Bác kiểm tra đĩa phanh nếu có gờ nhiều thì nên láng lại cho phẳng. Cần tìm địa điểm tốt chứ không "lợn lành thành qùe" đấy.
2. Thay má phanh loại mềm hơn. Xe bác loại gì đấy?

Hạng B2
20/4/05
261
4
16

Xe em là Premacy!Bác chỉ cách khắc phục chứ đừng khuyên em thay này thay kia vì như em biết 1 bộ phanh ô tô giá vài trăm USD lận. Tiền đâu mà thay hả bác

Hạng B2
26/9/04
340
25
18
52

Bệnh này có thể tự sửa được. Do đất bẩn bám vào miếng thép đàn hồi lắp ở má phanh nên má phanh không nhả ra được.
Xe Pre phanh đĩa bánh trước thôi, kích lên, tháo lốp ra, tháo 1 trong 2 con ốc to dài, bỏ má phanh ra, lấy vòi nước mạnh xịt vào trong hốc gắn má phang cho sạch hết đất cát.
làm cả 2 bánh luôn. Khi đi đường bùn bẩn nhiều về nên rửa xe ngay, chú ý bảo các em xịt nước mạnh vào trong các hốc bánh xe.

Hạng B2
20/4/05
261
4
16

Em đem vào gara ASC 1 gara tương đối lớn để làm mà còn không hết bệnh ko lẽ họ ko biết làm sao hả bác?hay bác giới thiệu em Gara nào tốt đi.

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Xem lại luôn cái lò xo đẩy, có khi nó gỉ sét rùi.....mà có khi rớt mất luôn:D:D:D

Hạng B2
5/9/05
104
0
0

Bác Proton phán bệnh chuẩn đấy. Con xe tuổi xế chiều của em cũng bị vậy, là do cái đĩa nó không được phẳng mịn. Em quen với cái tiếng rít ấy rồi (cũng may là nó lúc bị lúc không, lúc kêu to lúc kêu nhỏ
). Ít tiền thì đành nghe nó kêu vậy bác ạ :).

Hạng F
14/9/04
9.900
27.128
113
Q3

Thử kiểm tra bố xem .
Bố luôn có miếng sắt để báo cho ta biết độ mòn ( Miếng sắt sẽ cọ vào đĩa ), biết đâu tại nó ....:D

Hạng B2
18/9/04
155
1
18
52

Xe em cũng bị vậy nó còn kêu nghe rợn cả người cơ, Nguyên nhân là do má phanh đĩa cứng quá thay má xịn hết kêu luôn. Mà má phanh đĩa chính hãng <1M mừ.