Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
13/4/06
183
0
0
với giá bán bắt đầu từ $410,000 USD tại Mĩ, số lượng giao chỉ 100 chiếc trong năm 2007 trên toàn thế giới, Rolls-Royce Phantom Drophead quả đáng đồng tiền bát gạo cho từng dollar người chủ bỏ ra.

5 năm sau khi tách riêng 2 người anh em RR và Bentley (RR được BMW AG mua lại, và Bentley được bán cho VW), tác phẩm RR Phantom ra đời, đánh dấu sự trở lại đầy ý nghĩa của thương hiệu xe tuyệt đối thượng lưu này. Và 4 năm sau đó, Phantom Drophead Coupé ra đời (tên bản concept là 100EX)

những điểm đặc biệt:
1. là chiếc coupé nặng nhất... 3 tấn
2. có tấm bonnet được làm từ vật liệu thép không rỉ, làm trẻ hóa toàn chiếc RR
3. 2 cửa mở ngược kiểu cổ điển

4. để kéo 1 khối 3 tấn này là bộ đồ lòng V12 - giống với engine của BMW 760Li (vì là con của BMW AG mah), tuy nhiên 453 horsepower thì có vẻ mạnh mẽ hơn version nguyên bản của engine 760Li

vật liệu cho nội thất là da, gỗ quý và chrome

30 miếng teakwood (ai dịch dùm là gỗ gì vậy) được gia công trong vòng 1 tháng, và ghép lại để tạo khối cho tấm che bạt của xe, nhìn cổ cổ, hay hay...vừa tra tự điển, họ gọi là "gỗ tếch", có xuất xứ từ châu Á...chắc củng là từ mượn nên chẳng biết là gỗ gì. Mem nào trong nhà có miếng gỗ tếch nào cho anh em xem thử nhé, gỗ cho Rolls-Royce đó nha ;)

5. trunk door có công dụng như "ghế ngồi công viên" cho 2 người lớn, (picnic boot theo tên gọi của RR)
bằng nhung nên chắc ngồi êm lắm :)

6. Và cuối cùng, với cái giá trước thuế $410,000USD - bạn chồng đủ tiền có thể mua được, và củng có thể không mua được. Xưa xửa có đọc 1 cuốn sách nói về dân nhà giàu Nam kỳ lục tỉnh, thì Công tử Bạc Liêu đã từng muốn sỡ hữu 1 chiếc Rolls-Royce, tuy nhiên, xác định nhân thân "chưa đạt chuẩn" để RR cấp giấy sỡ hữu.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/6/07
347
0
0
RE: Phantom Drophead Coupé...1 tác phẩm nghệ thuật

con này la hàng khủng long mà!sang trọng và cổ điển.....còn mơ gì nữa?chẹp chẹp....

Hạng D
10/4/06
1.722
143
63
44
Tp mang tên Bác

Trích đoạn: loewe

30 miếng teakwood (ai dịch dùm là gỗ gì vậy) được gia công trong vòng 1 tháng, và ghép lại để tạo khối cho tấm che bạt của xe, nhìn cổ cổ, hay hay

gỗ teak [8D][8D][8D]

Trích đoạn: tndp

30 miếng teakwood (ai dịch dùm là gỗ gì vậy) được gia công trong vòng 1 tháng, và ghép lại để tạo khối cho tấm che bạt của xe, nhìn cổ cổ, hay hay

gỗ teak [8D][8D][8D]

là một trong những loại gỗ rất đắt tiền...:D:D:D..bác nào bổ sung tiếp đê..;)

Hạng B1
3/4/07
85
0
0

Nói chung là Phá Rừng để làm xe :mad::mad:

Hạng B2
6/5/07
227
1
0
53
Auros Automobile
www.Auros.vn

Gỗ này nhiều mà bác ơi phá sao hết :D:D:D Cũng như viên ngọc trong đá thôi, phải mãi dũa chế biến qua tay người thợ mới có giá trị như vậy. Gỗ 'teak' có quê quán ở ĐNA đấy, Thái lan và Lào hơn bị nhiều luôn. Có khi một phần em RR này là từ đất nước của chúng ta đấy! [8D]

Nói thêm về em Phantom, em này nặng 2 tấn 6 thôi ;) Máy từ B760Li có chỉnh sửa, tăng tốc 0-100kmh dưới 6s! Hiện nay em Phatom Drophead đã được đặt hết trong 2 năm từ khi chưa xuất xưởng. Bác nào muốn mua thì phải đợi lâu hơn Captiva nữa :D. Đẹp và hoàn hảo, đáng để truyền đời con cháu. Giá giao dịch lô đầu đang khoảng 700k các bác nhé, ai ngờ Tây cũng có bán suất như Ta
Bác nào muốn cưới kêu em mối cho, ko cần phải chứng minh con cháu công tử Bạc Liêu gì ráo!

:D

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

Bác Auros làm CEO bên Đức hay sao mà tuyên bố mạnh quá nhỉ? :D Thế có mua thiếu được không?:D

Hạng B2
6/5/07
227
1
0
53
Auros Automobile
www.Auros.vn

Nếu em đặt được xe này trực tiếp em đã ko bán! 10 năm sau bán lấy mấy chai Mĩ luôn!
Toàn những nhân vật có tên tuổi đặt, chẳng qua vì một ngày đẹp trời thấy: ôi sao cái xe này tệ thật vẫn bò trên đất, mua cái Cessna bay cho rồi! Nên mới có xe bán lại chứ [8D] Như đầu tháng này có 1 bác châu Á đã đặt 1 em A380 để đi công việc, giá ~350 chai Mĩ, báo chí đăng quá trời :mad:
Em chưa làm CEO cho RR nhưng nói cũng nhiều người tin em lắm, bác thử xem :D

Hạng D
27/2/06
4.993
4.388
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Từ mấy cây gậy đánh golf cuả tigerwood:D:D sau đó sơn gỗ:D

Status
Không mở trả lời sau này.