Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
3/2/07
781
11
18
53
Các bác cứ nghi em gài nhỉ.

@TVAT: Ý tưởng vậy là ok rồi. Chuyện cái 4B gạt ra vì đêm trước khi đi ngủ mới cho xe vào. Gần nhà đó còn có chú 325i đêm de xe vào gara bằng cách đẩy xe chứ nổ máy chạy vào thì lái xe ngủ luôn trong xe chứ không mở được cửa:)
Buồn cái là vẫn thừa 1 tầng và nếu có khách mà nhà đang ăn cơm thì tiếp ở đâu ? Cái vụ này đau đầu đây.

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
phamtiensinh nói:
@TVAT: Ý tưởng vậy là ok rồi. Chuyện cái 4B gạt ra vì đêm trước khi đi ngủ mới cho xe vào. Gần nhà đó còn có chú 325i đêm de xe vào gara bằng cách đẩy xe chứ nổ máy chạy vào thì lái xe ngủ luôn trong xe chứ không mở được cửa:)
Buồn cái là vẫn thừa 1 tầng và nếu có khách mà nhà đang ăn cơm thì tiếp ở đâu ? Cái vụ này đau đầu đây.
Chịu khó bắc ghế nhựa ra vỉa hè đi bác, kiến trúc sư...bó tay.
Đá đã có 1 rổ, còn bia chả thấy đâu :confused:

Đảng viên
18/5/10
2.293
78.046
113
tranvietanhtuan nói:
phamtiensinh nói:

:D:D:D

E đã bảo mà........
Bác Tuấn quen vẽ biệt thự, nhà lớn rồi. Nhà Thủ đô nó nhỏ tin hin ý, vẽ ức lắm. Cái này KTS HN còn potay mà, đem ra gài nhau nhậu hoài! ..... nhà này may ra mấy bác hoc KTS ở Nhật về thì giải nổi.
Bác cấm tầng, không cấm đào hầm. Mình hạ bán hầm được không?

Hạng B2
28/3/09
223
1.305
93
Xe máy thì chắc phải đem vào trứớc và để ở phía trên ô tô. Chắc chỉ có thể tận dụng cao độ để xe quá. Bác giải đươc như vậy là quá hay rồi.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
151.602
113
www.phindeli.com
Bác binh giùm em cái mái giếng trời được ko?

Nhà em có cái lỗ giếng trời hình chóp kiểu Kim tự tháp, đại loại trông nó như vầy, kích thước khoảng 2mx2m:

Pháo đài xanh cho bác phamtiensinh

Trước lợp bằng polycarbonat, giờ tấm lợp lão hóa nứt rồi nên tính thay bằng kiếng dán an toàn hoặc kiếng cường lực.

Giờ chưa biết nên giữ nguyên hình dáng, xài lại khung sắt cũ hay đổi thiết kế mới nào sexy hơn? Thiết kế cũ có cái ghét là khi nào mưa to gió lớn thì bị hắt nước vô nhà 1 chút.

Tập Lái
17/4/11
7
3
3
thừa kế người đương thời ư ? nguồn: Nhà xanh- tác giả Võ Trọng Nghĩa

Last edited by a moderator:
Hạng C
3/2/07
781
11
18
53
Quỳnh Rùa nói:
tranvietanhtuan nói:
phamtiensinh nói:

:D:D:D

E đã bảo mà........
Bác Tuấn quen vẽ biệt thự, nhà lớn rồi. Nhà Thủ đô nó nhỏ tin hin ý, vẽ ức lắm. Cái này KTS HN còn potay mà, đem ra gài nhau nhậu hoài! ..... nhà này may ra mấy bác hoc KTS ở Nhật về thì giải nổi.
Bác cấm tầng, không cấm đào hầm. Mình hạ bán hầm được không?

Còn nữa, nhà mặt ngõ 6m, sâu 2,5m. Tối đa 2 tầng. 2 phòng ngủ, 01 bếp, 02 WC, 01 quầy bar và bán cafe. Bác giải giúp em với. Đây mới độc nhé:(
P/S: ngõ rộng 1,2m; cuối ngõ còn 01 hộ gia đình nữa.

Status
Không mở trả lời sau này.