Hạng C
4/5/12
845
28.190
93
Mua của chủ đầu tư thì ngại gì. Mua chỗ này. Mỗi tháng anh sẽ lời 13 triệu. Nghĩa là ở 2 năm sau chán, anh bán huề vốn, còn được nhận thêm 13 triệu x 2 năm + lãi suất 3.3 tỷ theo tỷ giá ngân hàng. Chấp không sổ. Còn ở thuê thấy lợi trước mắt, 2 năm sau chỉ mua được 1/2 căn :)
Vãi cách tính của anh thặc :D

21/9/11
1.663
31.409
113
Sau 1 thời gian sống thử ở chung cư, em quyết định đầu tư mua chung cư cho cuộc sống ổn định. Mặc dù so với việc bỏ tiền mua thì đi thuê vẫn lợi hơn(thuê 13tr/tháng,giá mua tầm 3 tỷ 3). Khổ nổi chung cư này dù ở gần 1 năm chưa có sổ,mới chỉ có Hợp Đồng Mua Bán. Em xin được tư vấn vài vấn đề :
  1. Chỉ có HĐMB có biết được chủ đầu tư có thế chấp ngân hàng căn hộ,dự án. Theo em nghĩ HDMB cũng đảm bảo 1 phần pháp lý.
  2. HĐMB có thể sang tên cho hơn 1 người không? Làm sao nhận biết HĐMB thật hay giả. Có cần đến phòng công chứng uy tín?
  3. HĐMB đã đủ hồ sơ nhập hộ khẩu tại nơi sinh sống?
PS: Cụ thể em muốn mua chung cư The Sun Avenue,Mai Chí Thọ Q2. Thank all!

Phương án Bác ở thuê sau đó tìm hiểu thông tin căn hộ đó định cư luôn có ổn không là giải pháp tốt nhất mà mình thường khuyên các anh đang ở nhà phố muốn lên chuồng cu.
Mình cũng đánh giá chung cư Bác ở là một trong những CC đáng mua trong tầm tiền hiện nay, nhất là xét về mặt vị trí.

Chung cư Bác mình không biết pháp lý sao chứ mấy căn mình mua thì hợp đồng mua bán sau khi đưa lên chủ đầu tư xác nhận chấp thuận chuyển nhượng (cũng là kiểm tra nợ nần) thì ra phòng công chứng họ sẽ công chứng ngay. Thắc mắc gì Bác cứ lên phòng kinh doanh của CĐT hỏi là rõ.
Lưu ý từ tháng trước, tất cả các hợp đồng mua bán chuyển nhượng đều bị thuế tính thuế thu nhập cá nhân và trước bạ theo giá, hoặc số tiền đã đóng cho chủ đầu tư.

Còn từ HĐMB ra sổ đỏ thì căn hộ đàng hoàng nhất là của Pau Ja (Bảo Gia) chủ đầu tư Flemington Q.11 và Dockland Q.7, mua nhà là có sổ luôn, còn thông thường thì từ 2-3 năm cũng là tốt rồi.
Dự án đó của Novaland nên em không rõ thế nào.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
13/8/11
362
989
93
Vista Verde ngay sau lưng Sun Avenue, theo e VV vuot troi so với SA về mọi tiêu chí, nhiều căn ra sổ hồng rồi vay bank nao cũng được, bác nên tham khảo
VV tầm 70-80m2 bnhiu 1 căn hả anh

Hạng D
13/3/09
1.386
2.152
113
41
HCM
VV tầm 70-80m2 bnhiu 1 căn hả anh
2PN +/- 4t xách vali vào ở, 2PN giá ở VV ko so sanh được vi dien tich khác nhau (75/80/89 Net) layout cũng khác nhau, view cung chenh lệch giá nhieu, chat luong fitout cũng khác... lâu lâu cũng lòi ra vài căn giá rẻ bất ngờ... muốn mua re thì thuê ở rồi canh me có căn nào rẻ thì mua, chủ nguoi nuoc ngoai cũng nhiều nên cho thuê cũng rẻ

• Like
Reactions: American Standard
Hạng D
19/3/17
1.364
4.005
113
Phương án Bác ở thuê sau đó tìm hiểu thông tin căn hộ đó định cư luôn có ổn không là giải pháp tốt nhất mà mình thường khuyên các anh đang ở nhà phố muốn lên chuồng cu.
Mình cũng đánh giá chung cư Bác ở là một trong những CC đáng mua trong tầm tiền hiện nay, nhất là xét về mặt vị trí.

Chung cư Bác mình không biết pháp lý sao chứ mấy căn mình mua thì hợp đồng mua bán sau khi đưa lên chủ đầu tư xác nhận chấp thuận chuyển nhượng (cũng là kiểm tra nợ nần) thì ra phòng công chứng họ sẽ công chứng ngay. Thắc mắc gì Bác cứ lên phòng kinh doanh của CĐT hỏi là rõ.
Lưu ý từ tháng trước, tất cả các hợp đồng mua bán chuyển nhượng đều bị thuế tính thuế thu nhập cá nhân và trước bạ theo giá, hoặc số tiền đã đóng cho chủ đầu tư.

Còn từ HĐMB ra sổ đỏ thì căn hộ đang hoàng nhất là của Bau Ja (Bảo Gia) chủ đầu tư Flemington Q.11 và Dockland Q.7, mua nhà là có sổ luôn, còn thông thường thì từ 2-3 năm cũng là tốt rồi.
Dự án đó của Novaland nên em không rõ thế nào.
Thank bác! Mình cũng dự định mua ở đây nên cũng tìm hiểu giá cả và thuê ở gần 3 tháng(hợp đồng 1 năm). Chỉ tiếc là vừa rồi bị tăng thuế dựa trên hợp đồng mua bán làm giá bán nhích lên 1 chút.

• Like
Reactions: 4bthang2b
Hạng D
19/3/17
1.364
4.005
113
Mua của chủ đầu tư thì ngại gì. Mua chỗ này. Mỗi tháng anh sẽ lời 13 triệu. Nghĩa là ở 2 năm sau chán, anh bán huề vốn, còn được nhận thêm 13 triệu x 2 năm + lãi suất 3.3 tỷ theo tỷ giá ngân hàng. Chấp không sổ. Còn ở thuê thấy lợi trước mắt, 2 năm sau chỉ mua được 1/2 căn :)
Em thấy The Sun Avenue tăng giá rất ít sau gần 1 năm bàn giao( chưa đến 10%). Lãi suất 3 tỷ 3 thời hạn 6 tháng bên SCB cũng 8%/tháng, tính ra 1 tháng cũng được 22tr, dư được 9tr/tháng. Nếu thuê hoài thì cũng được ở nhà mới hoài, có điều chưa "an cư".

• Like
Reactions: Tien Su Giao Si
21/9/11
1.663
31.409
113
Thank bác! Mình cũng dự định mua ở đây nên cũng tìm hiểu giá cả và thuê ở gần 3 tháng(hợp đồng 1 năm). Chỉ tiếc là vừa rồi bị tăng thuế dựa trên hợp đồng mua bán làm giá bán nhích lên 1 chút.
Bác ở đó rồi lo gì, giá chưa tăng trong năm nay đâu, cứ giao lưu cộng đồng cư dân tham gia các group cư dân, gặp hàng xóm, nhân viên cứ nói nhu cầu của mình, vị trí và tầm tiền mình mong muốn. tiền chuẩn bị sẵn, thấy căn nào rẻ chốt ngay có khi rẻ hơn được 1 vài trăm triệu.

Hạng D
19/3/17
1.364
4.005
113
Vista Verde ngay sau lưng Sun Avenue, theo e VV vuot troi so với SA về mọi tiêu chí, nhiều căn ra sổ hồng rồi vay bank nao cũng được, bác nên tham khảo
Vista Verde cũng vượt về giá luôn bác! Một phần quê mình ở Long Thành, lâu lâu anh em dưới quê rủ nhậu thì mình đu Hoa Mai, Toàn Thắng là có mặt sau 30p.

• Like
Reactions: thinhduc
Hạng D
12/7/13
2.069
7.699
133
Hồ Chí Minh
Em thấy The Sun Avenue tăng giá rất ít sau gần 1 năm bàn giao( chưa đến 10%). Lãi suất 3 tỷ 3 thời hạn 6 tháng bên SCB cũng 8%/tháng, tính ra 1 tháng cũng được 22tr, dư được 9tr/tháng. Nếu thuê hoài thì cũng được ở nhà mới hoài, có điều chưa "an cư".
giá tháng 8 năm ngoái và bây giờ thấy cũng vậy, kể ra q2 mà giá này mua ở được

• Like
Reactions: microlhq