Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Tribute nói:
Thế nào là quá âm lượng các bác nhỉ? không biết mấy cái còi sên (Delso) lâu nay vẫn dùng có quá âm lượng không để em còn tháo ra ko có thì chết xiền với xxx.
Trong luật có quy định...Còi hơi tần số âm thanh luôn vượt mức cho phép. Còi Denso bác tháo hả...bỏ đâu nói em nhá.:D Không việc gì đâu bác.

Hạng C
21/12/10
974
1
18
53
Em chẳng hiểu thế nào là âm lượng quá qui định? Dựa vào đâu để qui định âm lượng nhể?

12/10/10
685
32
63
41
KiaSportage nói:
Em chẳng hiểu thế nào là âm lượng quá qui định? Dựa vào đâu để qui định âm lượng nhể?
có máy đo âm lượng mà bác. tuy nhiên xxx nhà mình có được trang bị ko thì em chưa biết.

G9. confirmed
Hạng C
9/4/11
650
121
43
48
khánh_thuỷ hải sản nói:
KiaSportage nói:
có máy đo âm lượng mà bác. tuy nhiên xxx nhà mình có được trang bị ko thì em chưa biết.

XXX có thiết bị đo âm thanh to cở bằng bàn tay để thực hiện đấy bác nhé, giống như mấy bác bên Đăng Kiểm đo độ ồn.

Hạng B2
24/10/10
263
46
28
Tp.HCM
4BMuoi nói:
Đã có máy bắn tốc độ, máy đo nồng độ cồn, sắp có máy đo âm lượng, rồi máy gì nữa đây?
Nhiều máy quá bác nhỉ. Mai mốt chạy xe trên đường phát hiện xxx rất dễ vì các chú này đi mang theo máy móc chắc cả xe tải chứ chẳng chơi, nó ngoắc mình vào kiểm tra chắc cũng mất cả buổi

N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
868
2.086
93
getz2010 nói:
4BMuoi nói:
Đã có máy bắn tốc độ, máy đo nồng độ cồn, sắp có máy đo âm lượng, rồi máy gì nữa đây?
Nhiều máy quá bác nhỉ. Mai mốt chạy xe trên đường phát hiện xxx rất dễ vì các chú này đi mang theo máy móc chắc cả xe tải chứ chẳng chơi, nó ngoắc mình vào kiểm tra chắc cũng mất cả buổi
Lúc đó chắc xxx VN ngầu nhất quả đất, đc trang bị đầy mình như commandos !

Hạng B2
27/7/07
253
301
63
N2D nói:
getz2010 nói:
4BMuoi nói:
Lúc đó chắc xxx VN ngầu nhất quả đất, đc trang bị đầy mình như commandos !

Chưa tới thời điểm mà XXX của mình được trang bị như Comandos đâu bác vì luật hiện giờ mới ghi là quá âm lượng (mà bao nhiêu dB là quá? - Hỏng biết - Cái này mơ hồ để cho các XXX "khất thực"). Luật mà mới nghe đã thấy hài vãi. Chắc lúc phạt thì XXX nói: Tao cứ nghe to hơn bình thường là tao phạt áh, được hem? hehehe...