Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
phantan nói:
Tribute nói:
Thế nào là quá âm lượng các bác nhỉ? không biết mấy cái còi sên (Delso) lâu nay vẫn dùng có quá âm lượng không để em còn tháo ra ko có thì chết xiền với xxx.
Trong luật có quy định...Còi hơi tần số âm thanh luôn vượt mức cho phép. Còi Denso bác tháo hả...bỏ đâu nói em nhá.:D Không việc gì đâu bác.
mức quy định là từ 90-115dB nhé. Còi sên max là 110dB. Hay được chỉnh trung bình 105dB.
http://www.dangkiemoto.com/?vnTRUST=mod:news|act:detail|newsid:4567

Thông tư 10/2009/TT-BGTVT ngày 24/6/2009 của Bộ GTVT về “Kiểm tra an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường PTGTCGĐB” quy định kiểm tra còi điện như sau:

- Kiểm tra tình trạng và sự hoạt động: Các anh đăng kiểm viên sẽ bấm còi và quan sát, kết hợp với nghe âm thanh của còi.
Còi xe các bác không đạt nếu: Âm thanh phát ra không liên tục, âm lượng không ổn định; hoặc điều khiển hư hỏng, không điều khiển dễ dàng hoặc lắp đặt không đúng vị trí.
- Kiểm tra âm lượng: Các anh đăng kiểm viên sẽ Kiểm tra bằng thiết bị đo âm lượng nếu thấy âm lượng còi nhỏ hoặc quá lớn: đặt micro cách đầu xe 2m, cao 1,2 m so với mặt đất, chính giữa và hướng về đầu xe; bấm còi và ghi lại giá trị âm lượng.
Còi xe các bác không đạt nếu: Âm lượng nhỏ hơn 90 dB(A) hoặc Âm lượng lớn hơn 115 dB(A)

Last edited by a moderator:
USS confirmed
Hạng C
28/7/10
840
4
18
44
Sài Gòn
Nghia Milk nói:
HồngNTW nói:
Thì các bác thấy xe vua gắn kèn hơi thì ai xử lý đây?

Trong hợp đồng mua đường thì có điều khoản mua còi luôn rồi bác. Khứa khứa
Cái này phải có thêm hợp đồng phụ bác à :D

Hạng D
25/6/09
4.787
697
113
Logo & Avatar
mexehonmevo nói:
em mới thay cái kèn sên hella, thấy ghi có 110dB chắc hỏng sao ... nghe cũng được được..
Bác giữ lại cái hộp đựng nhé bác. Còn có cái bắt Phuongcarall chịu chách nhịm liên đới .:D