Hạng C
21/5/12
681
39.552
93
Thuyết âm mưu. Sau khi Mỹ ra tuyên bố ko thừa nhận quyền lưỡi bò của T.q thì VN lại khoe có mỏ dầu. Hay, rõ ràng VN thấy T.Q cần 1 cuộc chiến
Mấy bố rõ ràng muốn đẩy T.Q và Mỹ vào cuộc chiến trước sân nhà. Thâm độc thâm độc.

Hạng B2
3/9/07
292
3.124
93
Nơi ta ở
Nhiều người, trong đó có mình cũng thắc mắc như bạn.
Theo mình biết, và được giả nhời, là do các bên đầu tư lựa chọn với lý do riêng. Không có bất cứ quy tắc gì do PVN đặt. PVN chỉ đặt tên theo số.
Mình thấy, đa phần là tên động vật.
Anh tham khảo: https://nangluongquocte.petrotimes.vn/viec-dat-ten-cho-cau-tao-mo-dau-khi-tren-bien-dong-232681.html
PVN đặt tên block (lô) theo số còn tên mỏ thì anh nào thích anh ấy đặt. Có bác còn lấy tên con mình đặt tên mỏ còn được.

Hạng C
9/6/08
868
5.291
93
Mấy anh cho hỏi Cách đặt tên mấy cái mỏ/lô dầu khi đó có tuân theo quy luật nào ko??
Đọc bài báo này

• Like
Reactions: vantruongvpc
Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
PVN đặt tên block (lô) theo số còn tên mỏ thì anh nào thích anh ấy đặt. Có bác còn lấy tên con mình đặt tên mỏ còn được.
A đang nói tới Hoàng Long - Hoàn Vũ JOC phải không? :)
Mình cũng nghe đồn, mà kg rõ thực hư. Nhưng đấy là tên công ty. Còn mỏ là Tê Giác Trắng (HL) và Cá Ngừ Vàng (HV).

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
6/5/07
1.704
18.435
113
Tàu Cẩu nó có “cho phép” đâu mà khai thác! Không khéo lại mất toi triệu trum vì đền hợp đồng ah!

Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
A thử tìm chương trình Người Đương Thời mà ngành dầu khí duy nhất có 1 người được lên thì a sẽ biết đó là ai
Giời ạ! Chương trình đó kết gần 10 năm rồi a! Khó quá, gúc đâu ra...

• Like
Reactions: jackibi
Hạng D
23/5/12
1.943
77.725
113
Phần chính là từ thuế tiêu thụ đặc biệt.
Nhà nước mình hay có cái từ đầy "gian lận" doanh nghiệp xyz nộp ngân sách nhà nước như @gatronggay .... hàng năm doanh nghiệp tớ nộp thuế 3 tỷ, ặc 2 tỷ VAT, 1 tỷ thuế nhập khẩu. Nhưng dù sao nón CockPro còn có ích hơn cái Dung Quất bác @Hại Điện à .... là nhà nước không phải đầu tư để sản xuất CockPro đồng thời cũng thu đủ VAT và thuế nhập khẩu.
Với Dung Quất nhà nước phải bỏ suất vốn đầu tư cắt cổ, hàng năm phải trợ giá thuế .... với thiệt hại về hiệu quả đồng vốn nếu đầu tư tại Long Sơn cũng như thu được thuế nhiều hơn nếu đầu tư tại Long Sơn ... khoản vênh này tha hồ cho dân Quảng Ngửa ăn chơi nhảy múa tẹt ga.