Hạng D
26/8/05
3.929
22.698
133
Nói vẫy thôi chứ công nghiệp nặng về thép, dầu khí, hóa chất, điện hạt nhân...ko nên đặt gần mấy trung tâm kinh tế đông dân đâu.

Còn mấy anh nói về hiệu quả kt thì DQ nó chỉ đủ cs bán ở miền trung thôi. Vả lại nguyên liệu và sp toàn vận chuyển bằng tàu lớn nên suất vc ko đáng kể. Với lại mua bán tự do nên nếu ko hấp dẫn thì 30 đại lý của nó nhập từ Sing luôn chứ chả ai ép phải mua của DQ.

DQ nghe nói giờ toàn xài dầu thô nhập thôi.
Thiết kế là dầu nhẹ Bạch Hổ + nặng Trung Đông nhập.
Giờ tìm đc dầu phù hợp giá tốt Azeri nhập từ Azerbaijan.

• Like
Reactions: Hại Điện
Tập Lái
26/10/18
11
92
13
42
Mình nghe phong phanh, nhưng kg rõ thằng nào trong 2 thằng. Mà Hoàng Long là con ông nào vậy a? :)
Bác Hoàng Hải có 2 thằng con tên là Hoàng Vũ và Hoàng Long, nhưng khi lấy tên Hoàng Vũ mà để không dấu thì nó thành hoang vu không thích hợp cho lắm. Nên bác cắt chữ g đi thành Hoan Vu JOC như bây giờ.

Hạng C
24/6/10
507
3.590
93
2 anh có nhìn lên bản đồ chưa?

mà thôi, nếu 2 anh đã nhìn thì chẳng hỏi như vậy?
Nhìn rồi, nó ở vị trí như này thì có cái méo gì phải thắc mắc con số cách bờ Quảng Trị 65km và cách bờ Đà Nẵng 86km? Chả lẽ nó cách Quảng Trị 65km, và do Quảng Trị cách Đà Nẵng 100 km thì nhất đinnh nó phải cách Đà Nẵng 165 km à?
Phát hiện mỏ dầu khí trữ lượng lớn nhất lịch sử ngành Dầu khí Việt Nam

• Like
Reactions: target_locked
Hạng D
4/12/14
1.906
87.819
113
53
Nhìn rồi, nó ở vị trí như này thì có cái méo gì phải thắc mắc con số cách bờ Quảng Trị 65km và cách bờ Đà Nẵng 86km? Chả lẽ nó cách Quảng Trị 65km, và do Quảng Trị cách Đà Nẵng 100 km thì nhất đinnh nó phải cách Đà Nẵng 165 km à?
View attachment 2275405
Lỗi thằng oánh máy, thiếu con số 1,2 có thể là 186, 286 gì chứ :)

Hạng C
9/8/11
825
1.074
93
Tân Uyên Bình Dương
Vầy nha.

Năm 199x, Quảng Ngãi nghèo gấp mấy chục lần so với Phú Yên mà Phú Yên bây giờ là tỉnh tụt hậu nhất miền trung.

Quảng ngãi bây giờ trừ nguồn thu từ dầu khí vẫn cao hơn rất nhiều lần so với PY. Phải nói là đã có thể tự nuôi mà ko cần bầu sữa TW.

Soi theo giấy tờ thu chi ngân sách, tiền đầu tư hạ tầng thì QNg giờ đã hơn Bình Định, mà BĐ là tỉnh cửa ngõ tây nguyên.

Xét về động lực tăng trưởng vùng thì QNg-QNam- Đà Nẵng đang là một cực tăng trưởng vùng rất ổn.

Đấy là đánh giá trên dự toán thu chi ngân sách Chính phủ. Em.ko nói theo cảm tính.
C
Nói vẫy thôi chứ công nghiệp nặng về thép, dầu khí, hóa chất, điện hạt nhân...ko nên đặt gần mấy trung tâm kinh tế đông dân đâu.

Còn mấy anh nói về hiệu quả kt thì DQ nó chỉ đủ cs bán ở miền trung thôi. Vả lại nguyên liệu và sp toàn vận chuyển bằng tàu lớn nên suất vc ko đáng kể. Với lại mua bán tự do nên nếu ko hấp dẫn thì 30 đại lý của nó nhập từ Sing luôn chứ chả ai ép phải mua của DQ.

DQ nghe nói giờ toàn xài dầu thô nhập thôi.
Về cơ chế em xin phép không dám bàn! Vì tầm cao quá.. còn về tầm thấp, như em nói, hjx..nó từ lưa anh ơi! Dầu khí, cao su..em tiếp xúc nhiều từ thuở những năm 2009 nên em ngao ngán lắm!

Tập Lái
25/2/18
0
1
2
48
chính xác. hoàng hải - hoàng long - hoàng vũ là cha con :) bác hoàng hải là 1 người tài nhưng cái chết vì gái cũng là cái chết tê tái, phải nhượng lại hết cổ phần và rời khỏi vn về Mỹ đúng là anh hùng khó qua ải mỹ nhân

Nhượng cổ phần được 1 mớ tiền 95 triệu $ thời 2012 cũng ko phải vừa, về Mỹ ăn chơi nhảy múa. Nghe nói bác này rất giỏi

• Like
Reactions: nguoikhonglo