Hạng C
21/9/10
841
27.414
93
46
Sáng nay em chở vợ con đi chích ngừa cho thằng nhóc ở Viện Pasteur. Em đưa vợ con tới và đi công chuyện, lúc quay lại thì bx cũng gần xong, em cũng thấy bên ngoài nhiều xe ô tô đậu nên em cũng tấp vào đó chờ (bình thường thì em chạy xe vào viện gửi luôn). Em ngồi trên xe và vẫn để máy nổ. Được một lúc thì có mấy chuc CSTT đến kiểm tra giấy tờ và lập biên bản lỗi "dừng xe không bật đèn báo hiệu". Em thấy khúc đó không có biển báo "cấm dừng, cấm đậu", vậy mấy anh ấy phạt lỗi như vậy có đúng ko các bác?
Tiện đây em cũng nhắc các bác là có đi Pasteur thì mang xe vào bãi gửi cho chắc cú nhé.

Hạng C
21/9/10
841
27.414
93
46
Liên quan vụ này có 2 chỗ: điểm d và điểm đ, khoản 1 điều 5, NĐ46, bác bị lập biên bản điểm nào? (Điểm nào cũng có 150K)View attachment 516274
Em là dừng xe (vì em vẫn ngồi trên ghế lái và xe vẫn nổ máy). Anh CS nói lập BB phạt 350k

Hạng B2
20/5/07
330
1.062
93
Sáng nay em chở vợ con đi chích ngừa cho thằng nhóc ở Viện Pasteur. Em đưa vợ con tới và đi công chuyện, lúc quay lại thì bx cũng gần xong, em cũng thấy bên ngoài nhiều xe ô tô đậu nên em cũng tấp vào đó chờ (bình thường thì em chạy xe vào viện gửi luôn). Em ngồi trên xe và vẫn để máy nổ. Được một lúc thì có mấy chuc CSTT đến kiểm tra giấy tờ và lập biên bản lỗi "dừng xe không bật đèn báo hiệu". Em thấy khúc đó không có biển báo "cấm dừng, cấm đậu", vậy mấy anh ấy phạt lỗi như vậy có đúng ko các bác?
Tiện đây em cũng nhắc các bác là có đi Pasteur thì mang xe vào bãi gửi cho chắc cú nhé.
150K thôi nhé bác.

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Hồi có nghị định 171 đã có vụ này rồi, bình thường mọi người không để ý.
Em nhớ có vụ xe máy chạy ủi đít xe công đang đậu bên đường, ông xe công ra thì vội vã leo lên xe bật đèn hazard nhưng bị camera ghi lại.
Nguyên tắc là phải bật các bác ạ, hazard or signal là được. Xe em tắt máy xe, gạt signal bên nào thì nó sáng đèn bên đó (sáng luôn chứ không nhấp nháy) hỏi thì được nói là để warning người khác khi đậu xe.

Hạng B2
24/10/14
293
248
43
HCM
Liên quan vụ này có 2 chỗ: điểm d và điểm đ, khoản 1 điều 5, NĐ46, bác bị lập biên bản điểm nào? (Điểm nào cũng có 150K)View attachment 516274
Vậy giờ đỗ xe ngoài đường không có biển cấm thì phải có cái bảng báo nguy hiểm 2 đầu hả, ôi chắc Q1 sau này chắc đẹp lắm đây

• Like
Reactions: baquyen
28/3/13
2.339
1.769
113
Hổng biết hiện giờ có thay đổi gì không. Hình như khu vực đó cho dừng nhưng cấm đậu. Nếu vậy họ phạt khi dừng không mở đèn báo là đúng. Còn như Bác nói không cấm dừng cấm - cấm đậu thì Bác gặp XXX đúng nghĩa rồi

• Like
Reactions: lethituyetthuan
Hạng F
1/6/15
5.555
28.710
113
Em là dừng xe (vì em vẫn ngồi trên ghế lái và xe vẫn nổ máy). Anh CS nói lập BB phạt 350k
Không cấm dừng, cấm đậu nghĩa là chỗ đó cho đậu, vậy theo điểm đ, khoản 1, điều 5 NĐ46 đâu có phạt bác được, bác bỏ xe đi cũng đâu có sao. Bác không lấy biên bản nên bị thuốc rồi chăng?

• Like
Hạng F
22/7/13
8.988
40.356
113
Nói chung khúc đó đông! Vô bãi cái cổng xanh ngay cột đèn đỏ tốn 30k cho thông thoáng các bác ui.

• Like