m.m
Hạng D
18/12/12
1.587
604
113
symbian nói:
Chạy trong hầm Thủ Thiêm, quên mở đèn hoặc chạy quá tốc độ có 2 nguyên nhân:
1. Xe ở tỉnh nên không biết/không thấy biển báo.
2. Điếc không sợ súng.

1 phần thôi bác , dân TP nhưng lần đâu đi hầm ko để ý vẫn dính lỗi như thường

Hạng B2
18/7/13
139
158
43
thangkt nói:
Không đi đóng thì có làm sao không các Bác, chế tài bằng cách nào ? cách đây hơn 1 năm, em có nhận được giấy thông báo phạt nguội, lỗi vượt phải , của chiếc xe em bán cách đó 2 năm rồi ?

Xong, cái xe của bác bán dạng ủy quyền, xx đợi mang sang tên thì quất thôi, kg biết có phạt trễ hạn kg đây :D

Hạng B1
3/9/13
81
0
0
thangkt nói:
Không đi đóng thì có làm sao không các Bác, chế tài bằng cách nào ? cách đây hơn 1 năm, em có nhận được giấy thông báo phạt nguội, lỗi vượt phải , của chiếc xe em bán cách đó 2 năm rồi ?
Bác phải mang HD UQ lên nộp cho XXX để CM bác không vi phạm luật GT, sao khi tống đạt đến bác không phản hồi, CSKV sẽ mời lên CA phường hay quận cư ngụ để làm việc, nếu khai là xe đã bán rồi bác sẽ bị phạt thêm lỗi bán xe không làm HD mua bán sang tên.
Xe đó sẽ bị truy thu khi đăng kiểm xe, và có sẵn lỗi xe mua bán không sang tên, thì xe có thể bị các hình thức xử lý khác.

Hạng F
30/10/08
5.192
40
48
53
Tài xế thấy đường vắng thì chỉ cần nhấn ga nhẹ sẽ lên trên 90 thôi, có thể trong khoảng thời gian ngắn lố tốc độ má bác không hay đó, khi lên nộp phạt thì họ sẽ đưa chứng cứ ra cho bác xem.

Hạng B2
13/5/13
368
709
93
Muốn chỉnh sửa hình ảnh nhanh chóng và hàng loạt là chuyện nhỏ, vài chục triệu là có phần mềm

Hạng C
31/8/10
843
291
63
89/60 thì lỗi quá nặng rồi, giam bằng 2 tháng và thi lại luật đó.

Hạng D
16/4/07
2.335
597
113
Em biết thằng làm cái này, nó nói như sau:
1. Thiết bị đo tốc độ này đã được kiểm định bởi tổng cục đo lường VN, sai số 2km/h và được tái kiểm định hàng năm nên các bác khỏi kiện độ chính xác vì họ đủ cơ sở pháp lý.
2. Đơn vị đưa ra kết quả đo & hình ảnh cho CA xử lý là bql hầm, họ không có được chia đồng nào từ xử phạt nên họ cũng không rảnh đi psp làm gì.
3. Mỗi xe vi phạm có 2 hình: 1 hình chụp đầu xe để lấy biển số (nên có thể bác xem hình này thấy mờ mờ do chỉ thấy cái biển số xe), 1 hình chụp lấy toàn bộ khung xe để chứng minh vị trí (làn 2 hay làn 3), thời gian vi phạm. Các hình này đảm bảo thấy rõ xe, chỉ co người lái là không thấy.Kiểu như thế này ạh:

Ngoài ra hệ thống video lưu trữ trong vòng 3 tháng nên các bác cứ yêu cầu cho xem là họ cho xem. Chỉ có điều video lưu bên hầm nên thời gian để xử lý cho bác xem mất khá lâu, dĩ nhiên thời gian đó bác chưa được xử lý nên chưa được trả bằng lại.

Hạng D
10/4/13
1.368
687
113
E ủng hộ cái biên bản.ra đường là phải nắm và tuân thủ luật giao thông.