Hạng B2
15/6/14
433
833
93
Đong nai
Vậy là huề tiền.
Bên cty e cũng có nhiều trường hợp bị phạt nguội mà cũng chưa ai bị giam gplx!chủ yếu nộp phạt rồi xoá lỗi chứ ko có y/c khắt khe buộc người vi phạm phải xuất trình gplx!nhiêu xe bị bắt ngoài đầu hầm thì tx chỉ kí tên vô chỗ người làm chứng chứ ko kí vô phân người vi phạm!trừ trường hợp bắt nóng!

• Like
Reactions: nta139
Hạng C
18/3/20
944
912
93
39
Chắc không giam bằng đâu , việc giam bằng có mục đích là đình chỉ hành vi lái xe để tránh tái phạm trong thời gian có giới hạn kể từ khi vi phạm. Phạt nguội thì rất lâu sau mới phạt được nên việc giam bằng lúc này không còn ý nghĩa nữa.

Tập Lái
29/11/22
70
2.256
83
22
Quận 7
Chú con qua Nhật lái xe của bạn. Khi chú con về tới Anh thì bạn chú ấy nhận được thông báo vi phạm như không phải đóng tiền phạt.
Gần năm sau, chú con quay lại Nhật. Lúc làm thủ tục nhập cảnh, họ đưa qua 1 phòng riêng để coi lại hình ảnh vi phạm. Chú con tự đóng phạt ngay tại đó.

• Wow
Reactions: Ksaigon
Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Vậy là sẽ có dịch vụ “cho thuê bằng đóng phạt nguội”
Cho thuê bằng thì chưa biết sao, nhưng mượn bằng là bình thường. Ông anh của em nè, ổng chạy dịch vụ bị phạt nguội, ổng lấy bằng của thằng em rể đem thế vô, còn bằng của ổng thì ổng xài tiếp.

Hạng D
3/1/16
1.106
758
113
Chú con qua Nhật lái xe của bạn. Khi chú con về tới Anh thì bạn chú ấy nhận được thông báo vi phạm như không phải đóng tiền phạt.
Gần năm sau, chú con quay lại Nhật. Lúc làm thủ tục nhập cảnh, họ đưa qua 1 phòng riêng để coi lại hình ảnh vi phạm. Chú con tự đóng phạt ngay tại đó.
Tụi Nhật này "náo" thật, cả năm rồi mà vẫn ko tha, léng phéng là chết với nó.

Hạng C
19/4/19
595
541
96
40
Đưa bằng của ông ất ơ nào cũng được, miễn sao có cái bằng để họ giam lại.

• Like
Reactions: xuantho05
Hạng C
4/12/14
842
8.128
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Lúc bắt xe chính chủ mấy bác cứ rần rần. Giờ bị phạt nguội thì cũng lại rần rần.
Theo em, xe mình mình đi không cho cha con thằng nào mượn xe hết. Còn làm dịch vụ thì làm hợp đồng rõ ràng để có cái chứng minh là thằng này chạy không phải mình.
Rồi a cho thuê xe. Nữa năm sau a nhận đc giấy phạt ngụi. A tìm cái đứa lái nó hoặc chối nó thuê nhưng thằng nào đi chung lái mà thằng đó giờ đi đâu rồi ko llac đc, hoặc thậm chí nó nhận nó lái luôn. Nhưng nó ko đưa =, ko chịu chung tiền. A làm gì nó?

Hạng F
28/8/19
6.697
11.385
113
Palm Beach, Florida, US
Em có thằng con đi công tác NN hoài, để lại GPLX ở nhà nếu bị phạt nguội giam bằng chắc em đưa của nó được không? Có cần con em đi không ta nếu không cần thì mình chơi chiêu Kim Thiền Thoát Xác.
Ca này được với đk có đứng tên chung BH xe để lái hợp pháp phòng khi phạt nóng. Còn chạy lụi thì hên xui.
Thêm 1 đk cho t/h lớn chuyện là Camera chụp trước ko thấy mặt.
Lỗi nhỏ, CS bỏ qua nhưng lớn chuyện kiểu đụng chết người, đụng rồi bỏ chạy thì CS nó rà hết Camera. Muốn "Kim Thiền Thoát Xác" cũng khó.

• Like
Reactions: ttqui2005
Hạng F
28/8/19
6.697
11.385
113
Palm Beach, Florida, US
VN, làm thế là cũng tương tự Mỹ khi phạt nguội.
1. Chủ xe đứng tên # Chủ BH xe, hoàn toàn chịu trách nhiệm.
2. Thông báo phạt sẽ gởi tới nhà theo địa chỉ của ID trên hệ thống. Bao gồm: Ngày tháng địa điểm rõ ràng, kèm hình chụp rõ biển số, kèm Link cho xem lại Video, kèm Deadline đóng phạt tính theo ngày thư tới nhà, kèm Link nếu muốn khiếu nại, kèm hướng dẫn cách đóng phạt và PHẠT nếu chậm trễ...
3. Như điều 1, cho mượn xe dân sự là thỏa thuận dân sự, Chủ xe tự biết.
4. Thuê xe, Bọn nó luôn có 1 khoản cọc đóng trước gọi là, sau vài tuần mới trả lại tính từ ngày trả xe.
5. Giải ngân là h/t ghi nhận. Xù Bo là bọn Nó ghim hoài + tiền phạt lũy kế. Đụng chuyện bọn Nó tính đủ chưa kể Nó ghim trong Record.

• Like
Reactions: cheetah
Hạng D
18/4/15
1.397
10.859
113
Cỡ anh nghị QH còn khó trả lời!
Cơ bản là chủ pt lo hết, ko thì ko qua đăng kiểm, cho thuê xe hơi phiền!