Hạng C
2/11/08
709
447
63
vụ phạt nóng này em từng trải nghiệm. Có giấy mời lên để làm biên bản phạt đàng hoàng, mình biết mình sai nên cũng tuân thủ đầy đủ. lên tới xxx quận thì xxx tìm mãi ko thấy lại cái thông báo để ra qđ xử phạt; xe em tên công ty nên xxx mời luôn công ty lên haha

cũng 1 vụ khác xe nhà cho mượn xong tới lúc đi đăng kiểm mới bổ ngửa là bị phạt 4 củ tiền quá tốc độ. qđ xử phạt cũng ko chỉ đích danh tài xế nên chủ xe cứ nộp thôi. mà lỗi đó đã qua tới cả năm trời.

Qua đó thấy được vấn đề:
- Ảnh chụp phạt nguội mà ko rõ mặt tài xế thì nhiều khi hình nhân thế mạng vẫn được. Thực tế thì cũng khó xác định chính xác ai cầm lái vi phạm; không như bị bắt nóng ngay trên đường.
- Thường qđ xử phạt để ra được thì đi khá vòng vèo và đúng như bác gì nói, phụ thuộc hiệu suất làm việc của xxx nên thôi coi như là hên xui.

• Like
Reactions: Osin
Hạng C
15/1/22
665
969
93
48
Chắc chắc là phạt + giam bằng chủ xe.

P/S: trường hợp chủ xe chưa có bằng thì buộc đi học lấy bằng về giam :)

Hạng C
15/1/22
665
969
93
48
Rồi a cho thuê xe. Nữa năm sau a nhận đc giấy phạt ngụi. A tìm cái đứa lái nó hoặc chối nó thuê nhưng thằng nào đi chung lái mà thằng đó giờ đi đâu rồi ko llac đc, hoặc thậm chí nó nhận nó lái luôn. Nhưng nó ko đưa =, ko chịu chung tiền. A làm gì nó?
Kinh doanh thì phải hiểu và chấp nhận rủi ro.

Ngân hàng cho vay tiền, có đội collection hùng hậu mà vẫn bị nợ xấu, quỵt tiền đấy thôi!

• Like
Reactions: josephvn
Hạng F
29/10/16
11.589
22.251
113
Pháp
vụ phạt nóng này em từng trải nghiệm. Có giấy mời lên để làm biên bản phạt đàng hoàng, mình biết mình sai nên cũng tuân thủ đầy đủ. lên tới xxx quận thì xxx tìm mãi ko thấy lại cái thông báo để ra qđ xử phạt; xe em tên công ty nên xxx mời luôn công ty lên haha

cũng 1 vụ khác xe nhà cho mượn xong tới lúc đi đăng kiểm mới bổ ngửa là bị phạt 4 củ tiền quá tốc độ. qđ xử phạt cũng ko chỉ đích danh tài xế nên chủ xe cứ nộp thôi. mà lỗi đó đã qua tới cả năm trời.

Qua đó thấy được vấn đề:
- Ảnh chụp phạt nguội mà ko rõ mặt tài xế thì nhiều khi hình nhân thế mạng vẫn được. Thực tế thì cũng khó xác định chính xác ai cầm lái vi phạm; không như bị bắt nóng ngay trên đường.
- Thường qđ xử phạt để ra được thì đi khá vòng vèo và đúng như bác gì nói, phụ thuộc hiệu suất làm việc của xxx nên thôi coi như là hên xui.
Thường và bắt buộc ...như thế.

Nhưng em từng có một bài viết ở nước ngoài, nếu có dịp lục lại tìm thử xem

Ông chồng đi công tác nước ngoài, bị ....phạt vì quá tốc độ, ông ta mới cự nự là ông ta đi công tác, dấu đóng passport, giấy máy bay có ...Nhưng khi cảnh sát trưng hình người lái , nhưng người lái chính là tình nhân của vợ ông ta, thế là 2 ông bà đưa ra ly dị, và còn ..thưa cảnh sát đã vi phạm điều tự do cá nhân, thế là ...họ được thắng về vụ kiển cảnh sát, nhưng 2 ông bà chia tay

• Haha
Reactions: quangna