Tập Lái
19/11/12
42
0
0
55
Hic...
Em có nói rõ rồi :
- Dừng đỗ cách xa lề quá 25cm : chú XXX đó còn lại gần soi soi,em đậu cách chưa quá 5cm
- Giấy tờ bảo hiểm đâu ??? : em trình đủ
-Em là dân kỳ cựu ở đia phương....chuyện ABC ,cà phê thuốc ...đương nhiên không thiếu
-CAKV thậm chí còn thân nữa là
Em chỉ không phục là từ giờ trở đi, hể về nhà là không được dừng xe ,không được đi ô tô về hay sao ?
Cái câu nói : ai cho mày đậu xe dưới lòng đường là sao hả các bác...Hết sức ấm ức...!!!

Hạng F
5/3/05
8.717
73.252
113
đây
bác bị làm sao chứ... em thì dân phòng, XXX, TTXD phường không bao giờ phạt, em đậu xe "chó đái" ngược chiều... chả khi nào hỏi vì biết người "làng" (khách lạ đậu bậy nó phạt ngay).

Trường hợp của bác, nếu là em em bảo mày cứ mời XXX GT xuống mà phạt cho nặng, tao thân lừa ưa nặng quen rồi, xem nó bảo thế nào?

Phần lớn chúng nó dọa cho mình xì $ ra là chính, ngay cả đến TTXD phường Bến Nghé em còn thách nó gọi XXX GT xuống phạt vì nó dám bảo em dính lỗi đậu xe sai quy định (bảng cấm đậu, cho dừng) vì dừng xe + máy nổ + xi nhan nhưng... không cài seatbelt
, mả cha nó em chửi mày ngu thì về học luật trước khi đòi phạt, hay mày cứ gọi XXX tới để nó dạy thêm cho mày

Hạng C
6/12/12
520
4
18
Nếu không có bảng cấm đậu thì bác cứ đậu vô tư. Sợ gì?
Bác chủ yếu bong vía quá.

Hạng C
15/9/12
776
364
63
0938.99999.3
ở đâu vậy bác,bên e cơ đông đi hốt mấy cái bản để lấn chiếm vỉa hè
xe thì đâu dưới đường ko nói gì hết
2 ngày liên tiếp rùi

Hạng C
15/9/12
776
364
63
0938.99999.3
tuanle nói:
bác bị làm sao chứ... em thì dân phòng, XXX, TTXD phường không bao giờ phạt, em đậu xe "chó đái" ngược chiều... chả khi nào hỏi vì biết người "làng" (khách lạ đậu bậy nó phạt ngay).

Trường hợp của bác, nếu là em em bảo mày cứ mời XXX GT xuống mà phạt cho nặng, tao thân lừa ưa nặng quen rồi, xem nó bảo thế nào?

Phần lớn chúng nó dọa cho mình xì $ ra là chính, ngay cả đến TTXD phường Bến Nghé em còn thách nó gọi XXX GT xuống phạt vì nó dám bảo em dính lỗi đậu xe sai quy định (bảng cấm đậu, cho dừng) vì dừng xe + máy nổ + xi nhan nhưng... không cài seatbelt
, mả cha nó em chửi mày ngu thì về học luật trước khi đòi phạt, hay mày cứ gọi XXX tới để nó dạy thêm cho mày
e đã thik bác rùi nha:D:D:D

Hạng D
11/4/11
1.337
91
48
51
Ko hiểu nó ghi vào biên bản phạt bác lổi gì luôn. Bác yếu bóng vía quá.

Hạng C
28/2/07
618
36
28
53
Đọc topic này không tức mấy thằng chó kia bằng tức Bác chủ .Chuyện như vậy mà Bác để cho chúng nó ăn nói ,hù dọa như vậy mà Bác vẩn nhịn . Chán cho Bác luôn.:mad:

Hạng B2
8/7/11
228
135
43
41
Theo Khoản 2 Điều 19 Luật GT đường bộ quy định :"Không được để phương tiện giao thông ở lòng đường, hè phố trái quy định"
Theo điểm h khoản 2 Điều 8 Nghị định 34 có hành vi phạt :"để xe ở lòng đường, hè phố trái quy định của pháp luật"
Nhưng nghị định 71 đã sửa đổi bổ sung tại điểm e khoản 3 Điều 8 là:"đỗ, để xe ở hè phố trái quy định của pháp luật" nên bác đỗ xe ở lòng đường không có biển cấm ở đầu đường là ok.
Trong Điều 18, 19 Luật GT đường bộ có quy định một số nội dung về dừng, đỗ xe, bác tìm hiểu thêm nhé!