Hạng C
20/2/09
530
173
43
www.otosaigon.com
owen.pdl nói:
Chow nói:
Hình như còn có vụ truy thu phí từ ngày 1/1/2013 tới thời điểm mình đóng trễ nữa các bác ạ :mad:
đúng đó bác. hình thứ 2 em post ở trên, bác đọc kỹ sẽ thấy ạ.
vậy là bác đóng trễ mấy này thêm 24ngàn hả? em cứ tưởng đóng trễ hay đóng sớm thì cùng 1 số tiền thôi chứ.
VD xe dưới 10 chỗ là 1tr56 kể cả mình đóng bây giờ hay tháng 6 đóng cũng vậy.

Hạng B1
9/8/12
53
6
8
32
Sài Gòn
owen.pdl nói:
nếu xe chưa đến hạn thì bác cứ chạy bình thường. khi nào kiểm định thì "pay back" thôi bác.
Tới ngày 30/6 là bắt đầu phạt nếu xe chưa có tem thu phí đường bộ đó bác, ko phải đợi tới hạn đăng kiểm lần sau đóng là ko được đâu. Em cũng đang sắp xếp 1 bữa rảnh để đánh xe qua đóng phí cho xong sớm [/:)]

Hạng B1
13/1/13
71
13
8
36
binbin93 nói:
owen.pdl nói:
Chow nói:
Hình như còn có vụ truy thu phí từ ngày 1/1/2013 tới thời điểm mình đóng trễ nữa các bác ạ :mad:
đúng đó bác. hình thứ 2 em post ở trên, bác đọc kỹ sẽ thấy ạ.
vậy là bác đóng trễ mấy này thêm 24ngàn hả? em cứ tưởng đóng trễ hay đóng sớm thì cùng 1 số tiền thôi chứ.
VD xe dưới 10 chỗ là 1tr56 kể cả mình đóng bây giờ hay tháng 6 đóng cũng vậy.
Bác này chưa hiểu. Bác chủ tóp đi đóng ngày 5/1, ĐK truy thu phí mấy ngày trước (từ 1/1 đến 4/1) là 24k, người ta thể hiện hoá đơn theo ngày đóng thôi chứ số tiền một năm như nhau cả.

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
Qui định mang xe chưa đến hạn đăng kiểm lên trạm đăng kiểm để dán tem là cứng nhắc và vớ vẫn. Mang giấy tờ xe chạy gắn máy lên mua tem về dán vừa tiện vừa đỡ kẹt xe. Mỗi loại xe làm một màu tem khác nhau là phân biệt được ngay.

Hạng C
31/8/08
531
159
43
Hule nói:
Qui định mang xe chưa đến hạn đăng kiểm lên trạm đăng kiểm để dán tem là cứng nhắc và vớ vẫn. Mang giấy tờ xe chạy gắn máy lên mua tem về dán vừa tiện vừa đỡ kẹt xe. Mỗi loại xe làm một màu tem khác nhau là phân biệt được ngay.
Bác nói đúng ý em, giả dụ như xe em, hiện nay em đang sử dụng ở Quảng Ninh, xe em mới vừa đăng kiểm hôm 24/12/12. Vậy nếu bây giờ em muốn đi đăng ký đóng phí BTĐB thì phải chạy xe về Đà Nẵng (xe em biển 43-), như vậy chi phí chạy xe về đến ĐN đã mất gấp 3-4 lần phí BTĐB ....????????
Không biết em có đóng luôn ở Quảng Ninh được ko nhỉ??????

Hạng D
30/5/12
2.632
5.811
113
Em ơi Sài Gòn phố
ngoctuyen85. nói:
Xe bác cá nhân thì 130k, xe em đứng tên doanh nghiệp thì phải chịu 180k, củ chuối thiệt, mấy ổng sợ xe doanh nghiệp làm hư đường nhiều hay sao ý. Trong khi cùng là xe 4 chỗ như nhau
Chẳng có gì là công bằng cả đâu bác Tuyến ơi. Xe taxi họ chạy 1 năm 60-70k là bình thường. Xe cá nhân thì chỉ dưới 10k km. Như vậy trung bình taxi chạy gần gấp 10 lần xe cá nhân mà phí đóng y hệt nhau.

Xe phá đường nhất là mấy ông nội siêu trường siêu trọng, mấy ông tải chạy toàn quá tải 4-5 lần, vừa phá đường vừa gây tai nạn nhiều nhất, chạy thì không ngừng không nghỉ.

Tập Lái
19/11/12
42
0
0
55
Có nhiều cái vô lý nhựng bị tận thu là phải đóng thôi :)
Xe siêu trường siêu trọng ...
Xe tải luôn luôn vượt tải (100% do các anh tải nói không vậy sao có lời)
mới phá đường khủng khiếp.Những cung đường nôi thành thiết kế chịu tải đâu có cao > mấy anh này bang tuốt...XXX,công chánh biết không ???? > Biết.Nhưng nếu nó không vi phạm lấy gì kiếm chác ...

Xe 500kg > thành 1T5.Xe 2T5 chở 8~10tấn ...

Hạng D
26/5/08
1.994
34
48
Sao đóng phí sử dụng đường bộ mà qua trạm thu phí vẫn phải mua vé nhỉ? Nếu tiền này để dành nâng cấp hệ thống giao thông thì cũng đáng nhưng đóng tiền mà đi xe cứ phải nhát ngừng thì :mad::mad::mad: ko chịu nổi các bác ợ.
Trạm nào còn thu bác vậy? bỏ 17 trạm của nhà nước thôi còn lại các trạm BOT thì vưỡn thu nhe bác.

Giaceng nói:
[blockquote]Hule

[/blockquote]

Bác nói đúng ý em, giả dụ như xe em, hiện nay em đang sử dụng ở Quảng Ninh, xe em mới vừa đăng kiểm hôm 24/12/12. Vậy nếu bây giờ em muốn đi đăng ký đóng phí BTĐB thì phải chạy xe về Đà Nẵng (xe em biển 43-), như vậy chi phí chạy xe về đến ĐN đã mất gấp 3-4 lần phí BTĐB ....????????
Không biết em có đóng luôn ở Quảng Ninh được ko nhỉ??????
Bác ở QN thì cứ vô trạm ĐK ở QN mà làm chứ chạy vô ĐN chi cho cực vậy bác?!

Hạng B2
17/12/10
167
0
16
Em đi từ Quy Nhơn đến Đà Nẵng và ngược lại; trước 01/01/2013, trả tiền vé cho 3 trạm thu phí ở Sa Huỳnh Quảng Ngãi, Quảng Nam và 1 trạm ở Đà Nẵng. Sau 01/01/2013 phải đóng thêm tiền phí bảo trì đường bộ, và vẫn phải trả đủ tiền vé cho 3 trạm thu phí nói trên. Vậy là em hân hạnh được đóng góp cho công tác bảo trì cầu đường. Sung sướng thật. Chỉ thấy đường vẫn nát bươm chả thấy đỡ thêm tí nào. :mad::mad:

Last edited by a moderator: