Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
Tuần rồi đi Cần Thơ, thấy trạm thu phí cầu Mỹ Thuận đã đóng cửa ;).

Để ý xe chạy ở tp HCM, số lượng đóng phí chưa nhiều, qui định sau 30/6 bắt đầu phạt em đoán tháng 6 này lượng xe đổ vào các trạm đăng kiểm chỉ để đóng phí sẽ tăng đột biến, haizz.
BestDriver nói:
Em đi từ Quy Nhơn đến Đà Nẵng và ngược lại; trước 01/01/2013, trả tiền vé cho 3 trạm thu phí ở Sa Huỳnh Quảng Ngãi, Quảng Nam và 1 trạm ở Đà Nẵng. Sau 01/01/2013 phải đóng thêm tiền phí bảo trì đường bộ, và vẫn phải trả đủ tiền vé cho 3 trạm thu phí nói trên. Vậy là em hân hạnh được đóng góp cho công tác bảo trì cầu đường. Sung sướng thật. Chỉ thấy đường vẫn nát bươm chả thấy đỡ thêm tí nào. :mad::mad:

Hạng B2
12/4/09
206
7
18
47
HCM
bullkeo nói:
ngoctuyen85. nói:
Xe bác cá nhân thì 130k, xe em đứng tên doanh nghiệp thì phải chịu 180k, củ chuối thiệt, mấy ổng sợ xe doanh nghiệp làm hư đường nhiều hay sao ý. Trong khi cùng là xe 4 chỗ như nhau
Chẳng có gì là công bằng cả đâu bác Tuyến ơi. Xe taxi họ chạy 1 năm 60-70k là bình thường. Xe cá nhân thì chỉ dưới 10k km. Như vậy trung bình taxi chạy gần gấp 10 lần xe cá nhân mà phí đóng y hệt nhau. 

Xe phá đường nhất là mấy ông nội siêu trường siêu trọng, mấy ông tải chạy toàn quá tải 4-5 lần, vừa phá đường vừa gây tai nạn nhiều nhất, chạy thì không ngừng không nghỉ.

Hai bác chưa hiểu cốt lõi vấn đề rồi. Cái dụ phí này là đánh vào túi tiền người dân, không phải là đánh vào mức độ phá đường của phương tiện.

Doanh nghiệp nhiều tiền hơn thì phải đóng nhiều hơn là chắc chắn rồi

Tập Lái
25/11/09
36
2
8
ủa các bác cho mình hỏi, đóng phí BTDB phải lên trung tâm kiểm định đễ đóng hả các bác? xe mình BS Gò Vấp thì lên đâu đóng được ạ?

Vuongsoai

Tập Lái
24/7/11
12
0
1
xe mình ơ Vung tau đóng phí ở đồng nai được k Bác

Hạng B2
26/1/13
316
3.806
123
Chờ đến khi đăng kiểm đóng luôn được ko các bác, xe em gần cuối năm.

Hạng B2
14/3/11
162
103
28
Các bác cho em hỏi túm lại là giờ mình đem càvẹt xe lên trạm đăng kiểm là mua được phí bảo trì đường bộ đúng không ạ? Khỏi đem xe lên làm gì vì xe em chưa đến hạn đăng kiểm.

Hạng B2
26/7/11
292
28
28
11
Lò Gạch Cũ
lenhuong nói:
Các bác cho em hỏi túm lại là giờ mình đem càvẹt xe lên trạm đăng kiểm là mua được phí bảo trì đường bộ đúng không ạ? Khỏi đem xe lên làm gì vì xe em chưa đến hạn đăng kiểm.
bác đưa nó cà vẹt với đăng kiểm,xong nó báo giá trả tiền nó rồi về.Chỗ nộp tiền nó không cần thấy xe bác là xe gì.Hết hạn đk mới tính.