Hạng C
6/6/16
654
873
93
Xe mình đi đêm nhìn ngoài xe thấy khá sáng, nhưng vô trong xe thấy tối hơn. Như vậy, là do phim không đúng loại phải không? vì xe mình mua lại của người khác, mình đi mà không để ý, như vậy là phải dán loại khác không bạn?

Được cái này thì mất cái kia bác ơi... Nếu kính lái mà tối quá thì bác cũng nên xem lại. Có khi chủ cũ ít chạy trong đêm nên không để ý. Chứ chạy những lúc chuyển mưa lớn cũng thấy tối hẳn nếu dùng loại cản nhiệt mạnh.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Xe mình đi đêm nhìn ngoài xe thấy khá sáng, nhưng vô trong xe thấy tối hơn. Như vậy, là do phim không đúng loại phải không? vì xe mình mua lại của người khác, mình đi mà không để ý, như vậy là phải dán loại khác không bạn?
Có loại phim chống chói đó bác, nó hơi tối hơn thực tế một xíu nhưng đèn pha của đối phương sẽ không còn chói lóa được nữa.

• Like
Reactions: Jolie1999
Tập Lái
26/4/15
19
650
78
Em tìm hiểu loanh quanh thì thấy thế này. Em tin nó ko làm ẩu.

"Tại Việt Nam, Công ty Ôtô Trường Hải sử dụng cách nhiệt chính hãng LLumar nhập khẩu từ Mỹ trên tất cả các dòng xe Kia, Mazda, Peugeot do Trường Hải lắp ráp và phân phối. Phim LLumar được lắp chuyên nghiệp tại nhà máy trong điều kiện khắt khe, đáp ứng những tiêu chuẩn cao nhất về kỹ thuật lắp đặt phim. Các sản phẩm này đều được bảo hành chính hãng trên toàn quốc."

https://vnexpress.net/oto-xe-may/phim-cach-nhiet-oto-chinh-hang-lua-chon-cho-su-an-tam-3687444.html

Tập Lái
3/2/06
4
0
1
xe em dán llumar đến năm thứ 5 bắt đầu rộp cả xe, hãng bảo do rửa xe dính hoá chất. nhà e 4 cái oto dán các loại film nhưng chỉ mình llumar bị rộp.

Tập Lái
4/7/19
13
7
6
41
Xe em M3 cũng đang lăn tăn định thử dán kính lại loại CR60 của 3M. Nhưng qua nghiên cứu và tham khảo các cụ trong này em lại thôi ko dán nữa. Dù sao thì dán trong nhà máy em nghĩ nó cũng chuẩn hơn là dán bằng tay ở ngoài. Thôi thì cứ tin là nó tốt và đành dùng vậy.

Tập Lái
24/2/21
2
0
1
36
Xe mình để vậy chạy k dán lại, mà thấy nóng muốn lột da luôn ấy !