Tư Vấn Chia Sẻ Phim V-Kool thật giả?

Tập Lái
24/11/05
15
0
0
Em can các Bác, các Bác nên kiềm chế. Cái hàng giả hàng thật thì em nghĩ ai ai cũng biết nếu như mình chịu khó tham khảo hay nghiên cứu tí ti là ok ngay mà. Về cái này em chỉ lấy ví dụ nho nhỏ để kiểm chứng thôi ạ: Ví dụ các Bác đi mua một cái tivi cho gia đình thì chắc chắn các Bác chỉ có thể mua tại các đại lý chứ ko mua được ở nhà máy đúng ko ạ, và các Bác mua ở đại lý rồi nhưng nghi nó là hàng giả thì các Bác hỏi ạ ?

Hạng F
5/3/05
8.718
72.506
113
đây
ncn7447 nói:
ncn7447 nói:
wow !!!!! Nghe mấy Bác nói vậy em ko biết lúc em rước em Escape 11/2009 về thì SG ford dán cho em nó bằng film hiệu Platinium ko biết là loại nào ???????? Ở ngoài em hổng thấy ai bán hiệ này cả (SG ford bảo : nhập dộc quyền của Hảng)

Đến 3/2010, Em rước vợ 3 FE về thì Hảng lại dán 3M ??????
xe em cũng dán 3M trong hãng đây bác, còn xe ông già sau khi thay kính lái thì "được" dán VKOOL, nhân cái thớt này em hỏi cho ra lẽ luôn :confused:

Last edited by a moderator:
Hạng C
9/1/10
594
576
93
41
Nhà
Anh Em cùng 1 nhà với nhau,sao không cho nhau những hình ảnh đẹp các Bác nhỉ?!:)

Tiện thể em hỏi luôn, hôm bữa em dán kính bên Bác Kiên mà sao không được có cái chữ " I'm Vkool" vậy ta?!

Hạng C
25/10/07
620
9
18
42
Dong Hoa Co.,Ltd
www.liqui-moly.vn
HD Sonata nói:
superboy1201 nói:
Đúng là cái kiểu V-Kool làm ăn chảnh chẹ ai cũng ghét. Xe em qua Saigon Automax kêu thợ ở đại lý V-kool bên An Dương Vương qua dán hết 6tr6 chạy ok lun chẳng có thấy giống hàng nhái bác nói tẹo nào(em đã đọc topic phân biệt thật giả trước khi dán) theo như topic đó thì V-Kool nhái có nhiều chữ V-Kool đc in mờ trên phim nhưng xe em thì lại khác tìm mãi chỉ có 1 chữ V-Kool đc in mờ trên phim. Nếu bác chưa biết phim của Cường Nga như thế nào thì bác phải tự đi xem coi phim nó như thế nào lỡ người ta lấy nguồn về dán thì sao? Chứ bác ngồi phán 1 câu "100% hàng giả" rồi đòi kêu quản lí thị trường đi kiểm tra rồi kiện người ta thì liệu có oan cho người ta ko? Em đề nghị bác nên đi xem tận mắt thì hãy phán bác cũng đi ra 354 An Dương Vương đi xem có phải hàng giả như bác nói ko nhá! Cứ cái thái độ này thì sau này bán đc cho ai dù cho phim có tốt cỡ nào đi nữa nhưng PR chảnh chẹ thì cũng có ngày chết thôi.

Hay cho bác O.S.P.D Vkool tại OS :D PR sản phẩm tại Sài Gòn tốt thật. Cái này cũng tựa như Liqui Moly nè, ai cũng nghĩ chỉ có một nơi độc quyền sản phẩm. Chứ thực sự mà nói, tại thị trường Việt Nam, mấy sản phẩm này phân phối lung tung.
Đi Hà Nội mới thấy, mấy sản phẩm này nhiều và chi nhánh, đại lý nhiều vô kể. Vkool Hà Nội hầu như rất ít, chỉ thấy toàn Llumar

Úi sao có em trong nì nữa bác HD Sonata ơi:D. Chưa hiểu hết ý bác sao, chứ việc phân phối sản phẩm rộng khắp là điều mà nhãn hiệu nào cũng thèm muốn. Vì vậy bác thấy hàng em nhiều nhà phân phối cấp 1 tại Hà Nội và đại lý thì cũng bình thường thôi ợ. Còn độc quyền phân phối tại VN cũng chỉ có mình em thôi bác.

Last edited by a moderator:
Hạng C
25/10/07
620
9
18
42
Dong Hoa Co.,Ltd
www.liqui-moly.vn
tuanle nói:
ncn7447 nói:
ncn7447 nói:
wow !!!!! Nghe mấy Bác nói vậy em ko biết lúc em rước em Escape 11/2009 về thì SG ford dán cho em nó bằng film hiệu Platinium ko biết là loại nào ???????? Ở ngoài em hổng thấy ai bán hiệ này cả (SG ford bảo : nhập dộc quyền của Hảng)

Đến 3/2010, Em rước vợ 3 FE về thì Hảng lại dán 3M ??????
xe em cũng dán 3M trong hãng đây bác, còn xe ông già sau khi thay kính lái thì "được" dán VKOOL, nhân cái thớt này em hỏi cho ra lẽ luôn :confused:

Hihi bac tuanle ui em trả lời dùm hổng biết có bị ném đá hông??:D
Hãng xe có rất nhiều nhà cung cấp và nhiều người chào hàng, thời gian này dùng hiệu này, về sau dùng hiệu khác do chính sách, giá cả, khuyến mại... của hiệu mới tốt hơn. Rồi còn quan hệ của người quyết định cho hiệu này vào cho hiệu kia ra....Vì vậy cũng chẳng khó hiểu nếu sau này xe papa bác dán lại phim thì có thể gặp lại 3m hay Nprotec:D

Hạng D
15/4/09
2.159
12.401
113
40
Hì chào các Bác!
Em lót dép đọc và đọc nhưng cũng ngứa tay quá hehe.
Em cũng mạn phép:
1. Về chất lượng và thương hiệu của "Vờ Cun" thì miễn bàn cãi các bác nhỉ? và vào dán ở chỗ bác Kiên là khỏi phải lo rồi.
2 Về thắc mắc của bác "leserjet": em chưa thấy câu trả lời thỏa đáng. Ruốt cuộc chất lượng "giả" hay "thật" Bác V COOL nói "100%" giả nhưng em vẫn chưa thấy "tâm phục khẩu phục". Bác có thể chứng minh "giúp" được không ạ?
3. Về cách trả lời và văn phong trả lời của bác: Em nghĩ là cũng hơi quá. Chắc bác có chuyện gì đó "nóng trong người chăng". Riêng cá nhân em đọc những câu trả lời của bác em cũng hơi khó chịu, tuy nhiên các bác nhà ta cũng nên "ném đá" vừa vừa thôi.

@ BÁC superboy1201, bác thatsat. Em thấy bài của 2 Bác trả lời rất hay, đúng, và khá thỏa mãn mắc gì mà lo band nick.
.

EMMA JUDGE
1/9/08
1.099
3
38
Tp Hồ Chí Minh
m.facebook.com
em thấy mấy bác căng thẳng quá, anh em một nhà cả mà, sống ở đời chả anh giơ tay vỗ ngực mình là tài mình là giỏi cả, là người phục vụ khách hàng còn khó hơn nữa, không thể tránh được chuyện này chuyện khác, nhưng làm sao cố gắng để mang đến cho khách hàng những sản phẩm tốt và chất lượng song song với điều đó là chế đọ hậu mãi cho khách hàng.
người xưa có câu tiền nào của đó, trước khi các bác mua gì các bác phải tim hiểu cho kĩ rồi quyết định, để tránh những cửa hàng vì lợi nhuận trước mắt mà bỏ quên quyền lợi của khách hàng, và những distributor hay các Dealer của các nhà phân phối phải có kế hoạch kinh doanh và chiến lược training để làm sao khách hàng nhận biết và phân biệt được hàng thật hàng nhái, nói ra thì rất rễ nhưng apter maket là cả một quá trình anh e còn phải phấn đấu nhiều hơn nữa để có sự hưởng ứng của toàn thể anh em os. em mong các bác hiểu và cúng nhau tạo ra một sân chơi mang tính cộng đồng nhiều hơn thay vì chỉ trích nhau.
có vài điều tâm sự có gì không phải mong các bác bỏ quá cho . cảm ơn các bác đã chia sẻ.