Hạng D
24/8/14
4.219
10.346
113
Đọc mà không nhịn được cười :D
Đám Mercedes, BMW, Audi nó đâu có ngồi cùng mâm để mà chia phân khúc ABCD.
- Nhìn lại chiều dài cơ sở và khoan hành khách của nó ntn đi bác.
- Chi phí sửa chữa bọn Đức cống cao là do nó hư là thay nguyên cụm, toàn hàng Made in EU để đảm bảo tiêu chuẩn, mà made in EU thì biết rồi, chi phí nhân công cao thì giá phải cao. Hư cao su gạt mưa nó thay luôn chổi, méo có thay cái cao su không đâu :p có muốn tự mua về thay :rolleyes:
- Cảm biến mà ít thì độ an toàn kém, chập điện hay bình nước mát nứt chạy cũng không biết => chết ai, chết người ngồi trong xe chứ ai.
- BMW nó bán cái động cơ chứ không bán phần mềm điều khiển nha :D
- Bọn GM có mấy cái hệ thống đâu mà cứ khắp cả nước. Không bằng 1 góc của Toy. Thì vẫn ăn lol thôi :D
- Đẹp đâu không thấy, nhìn thấy như "áo vá" cốp nhặt của thằng tung cẩu về.
Nhưng con Zoyte Z8 của TQ bên nước nó bán giá quá rẻ, phụ tùng đầy ra (vì nhiều hãng đặt nhà máy sản xuất tại nước nó kể cả VW, Audi, BMW...có mà đầy), chưa kể tài chính bên đó khác bên này.
Ở đây mới quăng cái concept, chả 1 lời hứa hẹn, trả tiền PR cho rầm rộ, vận hành xe chưa thấy...hỏi tới những vấn đề chính như hỗ trợ tài chính ra sao, bảo dưỡng ở đâu, phụ tùng thay thế ra sao, giá cả ntn...thì "chúng nó" chả trả lời dc cmg cho khách hàng, hô hào "ủng hộ, tự hào"...như cái lũ đầu đất mà thường mấy thằng k có tiền và k có mua mới như thế.
Thằng nào trên này dám khẳng định "Ủng hộ 1 chiếc" của Vinfast khi chỉ mới nhìn cái Concept mà chưa biết thêm gì khác về dịch vụ hậu mãi chắc tài sản hơn 1000 tỷ (bỏ 1 tỷ mua chơi cho biết) hoặc chỉ là đàn bò :)
Trong khi hiện tại, Mitsu - Nissan - Chevy - Ford...có sẵn xe test drive, sản phẩm sờ sờ trước mắt mà tối ngày lên OS thấy toàn than phiền về dịch vụ hậu mãi, sợ này sợ nọ xong chuyển qua mua Toyota, mà mở miệng ra 1 tỷ hợp lý sẽ ủng hộ :)

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Trong này ai đủ đẳng cấp "chỉ dạy" cho tỷ phú đô la phải làm gì vậy các bác?
Tôi ủng hộ ông Vượng ở lĩnh vực làm xe này.
Dạy thì không dám, vì có thầy mà học sinh không tới lớp thời đành chịu. Chi bằng cứ tỷ phú đô la nôn ra bãi nào mình chực bãi ấy là nhất, bác ạh. Ngoài em hay bẩu là nói nhanh cho nó vuông.

Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
Vậy cơ đấy?
Lúc mới ra mắt điện thoại samsung lỗi và được phản ánh bởi người tiêu dùng.Người đứng đầu đứng ra nhận lỗi thu hồi toàn bộ sản phẩm tiêu huỷ toàn bộ và cách chức nhân viên.Sau này cũng cái galaxy lỗi, họ cũng thu hồi toàn bộ sản phẩm và hoàn tiền.
Còn vn ư? Bán hàng như dân con buôn, bán xong đứt đuôi, khách kêu lỗi mặc kệ mua rồi cứ xài đi từ xe máy cho cái điện thoại ô tô.Ủng hộ? Thà đem đi làm từ thiện họ còn cảm ơn.Mua xong xài ko đc mất tiền còn bị chửi.So cái gì thế?
Sản phẩm nc ngoài nào được thu hồi ngoài Samsung nữa bác ? Iphone ? Sp nào bác than phiền lỗi mà ko đc support thì cứ tẩy chay kiếm sp VN khác mà dùng thay vì hàng ngoại. Tự hào dân tộc là ở đó.
Mình có nói post trước, người V ta chọn sp tốt thì dùng, đúng nghĩa cơ chế thị trường thôi. Còn nếu có lòng tự hào dân tộc thì ủng hộ để họ có vốn làm ra sp tốt hơn. Việc sp ra bị lỗi, người tiêu dùng đánh giá than phiền thì sp nào ở đất nước nào cũng vậy thôi.

Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Có thánh vào phán người Việt k ủng hộ hàng Việt, k tự tôn dân tộc, xin lỗi e chữi bậy phát cái quần què nhà anh chứ k dùng hàng Việt, xạo lờ. Ngày ngày em vẫn uống Vĩnh Hảo, lâu lâu đi nhậu làm vài chai Sài Gòn, con em uống sữa vinamilk, dép em mang hãng biti's (công nhận đế cao su nó bền), thức ăn hàng ngày dùng hàng của người VN làm ra ...vv... Vậy đủ gọi là người Việt dùng hàng Việt chưa ??? Còn về cái xe che nắng che mưa thì thôi em k đủ giàu để chơi xe Đức, em cứ xe Nhật, xe Hàn giá tầm trung mà chơi như đại đa số dân VN, chứ xe của bác Vượng, đẹp đúng đẹp thật đó nhưng chất lượng thì phải để thời gian và người dùng đánh giá. Chứ tài chính của em k dư giả để đi tiên phong, làm chuột bạch, dạo này trên mxh với các diễn đàn seeder với nâng bi của Vin nhiều quá.
Có thánh vào phán người Việt k ủng hộ hàng Việt, k tự tôn dân tộc, xin lỗi e chữi bậy phát cái quần què nhà anh chứ k dùng hàng Việt, xạo lờ. Ngày ngày em vẫn uống Vĩnh Hảo, lâu lâu đi nhậu làm vài chai Sài Gòn, con em uống sữa vinamilk, dép em mang hãng biti's (công nhận đế cao su nó bền), thức ăn hàng ngày dùng hàng của người VN làm ra ...vv... Vậy đủ gọi là người Việt dùng hàng Việt chưa ??? Còn về cái xe che nắng che mưa thì thôi em k đủ giàu để chơi xe Đức, em cứ xe Nhật, xe Hàn giá tầm trung mà chơi như đại đa số dân VN, chứ xe của bác Vượng, đẹp đúng đẹp thật đó nhưng chất lượng thì phải để thời gian và người dùng đánh giá. Chứ tài chính của em k dư giả để đi tiên phong, làm chuột bạch, dạo này trên mxh với các diễn đàn seeder với nâng bi của Vin nhiều quá.
Xin lỗi mấy anh tự hào hàng việt riêng em chất lượng nó quá là tồi.
Sữa vinamilk? Em nghĩ đây ko phải là sữa mà chỉ là váng sữa hàng phế phẩm của các nước phát triển rồi về pha bán cho các cháu yêu nước uống.Vì sao? Vì em uống cái này từ hồi cấp 3 đến sinh viên ko lên đc 1 tí kg nào cả.Sau khi dùng sữa nhập ngoại thì em đã tăng hơn 20kg.Thành phần chính của sữa là protein mà thế quái nào em nốc đủ 3 gói 1 ngày trong 3 năm ko lên đc 1kg? Tính ra giá nước lã vinamilk cũng khá đắt đỏ mà chất lượng lại kém.
Thứ 2 bitis hàng nhái mẫu mã nước ngoài, đế của nó polymer tổng hợp cứng và nặng.Giá 850 đến 900 là quá đắt ko tương xứng chất lượng.Chất liệu kém.Nếu dùng chơi thể thao nửa năm là bung đế bay keo liền.Em chạy bị rớt đế giày luôn.Keo thì hở tùm lum.Cũng 6 tháng em mua adidas nhưng chưa xi nhê.Bởi vậy khi nghe hàng việt em sợ lắm

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Nếu Vinfast định nghĩa đúng là nhà sản xuất trong nước thì giá bán ra nên đúng như sản xuất trong nước của Thái Lan, Indonesia, xa hơn thì như Hàn Quốc, Mỹ. Giá trong nuóc của họ cực kỳ cạnh tranh. SUV cơ bản - >full option khoảng 25-30 nghìn USD là ok. Giá này, em sẵn sàng đợi Vinfast ra xe để mua.
Mời bác qua Mỹ mà mua nhé. Vinfast không thể sửa luật pháp vn

• Like
Reactions: nta139
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
ECU và Engine head của Brilliance, bảng tablo vs đồ nội thất na ná Zoyte. Động cơ N20 nhưng cắt mất Vanos thì hiệu suất ngang ngửa Camry, còn ko bằng dc Accprd vs Mazda 6 thế hệ mới dùng turbo. Thế nên cá nhân tôi nghĩ giá VF là tầm 850 - 950 củ, dưới các bạn xe Nhật nhưng ngang xe Hàn. Chỉ có mức giá dưới 1 tỷ thì mới đạt dc volume như họ mong muốn. Nền tảng Đức, pha tí TQ thì giá như này đã là hơi cao, vì chưa kể các bạn ấy dc ưu đãi thuế nhập linh kiện 0%.
Đù... thánh này còn chỉ cho Vin làm ăn nữa, tài quá zá

Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Sản phẩm nc ngoài nào được thu hồi ngoài Samsung nữa bác ? Iphone ? Sp nào bác than phiền lỗi mà ko đc support thì cứ tẩy chay kiếm sp VN khác mà dùng thay vì hàng ngoại. Tự hào dân tộc là ở đó.
Mình có nói post trước, người V ta chọn sp tốt thì dùng, đúng nghĩa cơ chế thị trường thôi. Còn nếu có lòng tự hào dân tộc thì ủng hộ để họ có vốn làm ra sp tốt hơn. Việc sp ra bị lỗi, người tiêu dùng đánh giá than phiền thì sp nào ở đất nước nào cũng vậy thôi.
So với iphone luôn á? Bác mặt dày ko kém bác quảng nhỉ? Bác giàu quá ha? Ví dụ đi bitis hỏng là qua bitas trải nghiệm tiếp? Tiền để mua 2 thứ đó em mua hẳn đôi adidas ko ngon hơn?
Đất nước khác nó lắng nghe người tiêu dùng, sp lỗi nó kiện thối mặt.Vn ư? Xe lỗi, điện thoại lỗi chặn ban nick ko nghe ko thấy mà giá thì trên mây.Thôi các bạn yêu nước cứ yêu nước đồng tiền mình cày cực khổ ngoài nắng đen thui lủi đi cúng cho mấy anh thật ko đáng chút nào.Còn bị chửi nào là xe nào cũng vậy thôi, điện thoại có bị gì đâu do anh xài đấy chứ.Ở vn thì tất cả lỗi là do người tiêu dùng

• Like
Reactions: nta139 and P.Huayra
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Sao lại hão huyền bác ơi? TQ làm được thì Vinfast cũng làm được! Đó là ý chí của bác Vượng mà. Bác thấy cách bác Vượng làm kinh tế thì biết. Nếu bác Vượng làm được đúng như vậy thì dân mình mới mua ủng hộ chứ.
Đã là xe tốt, xe sang thì không rẻ được, đừng tìm mất công. Xe sang mà rẻ thù chỉ có xe dỏm, xe tốt mà rẻ thì không sang được. Cái gì cũng muốn thì tim mẫu mẫu thân mà vòi

Hạng D
9/7/09
1.757
964
113
Đã là xe tốt, xe sang thì không rẻ được, đừng tìm mất công. Xe sang mà rẻ thù chỉ có xe dỏm, xe tốt mà rẻ thì không sang được. Cái gì cũng muốn thì tim mẫu mẫu thân mà vòi
Xin lỗi bác nhé! Bác nói chuyện đàng hoàng chút nhé. Dân đi xe hơi mà bình luận kiểu của bác thì em xin!
Xe giá cao thì người ta chọn xe khác. Tội gì.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: P.Huayra and nta139
Hạng D
24/8/14
4.219
10.346
113
Xin lỗi bác nhé! Bác nói chuyện đàng hoàn chút nhé. Dân đi xe hơi mà bình luận kiểu của bác thì em xin!
Xe giá cao thì người ta chọn xe khác. Tội gì.
Còn 1 loại nữa mà chỉ có ở VN mới có đó bác, “đồ dỏm mà bán bằng giá đồ sang” xong nhờ chim lợn bu vào hót lừa dc bao nhiêu đứa thì lừa vì luôn có NN bảo kê :)